Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Pan đặc chủng trong sửa chữa tivi

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

SONY-KV2168.hiện tượng hư hỏng : hình bị méo gối , không nhớ đài
    Mô tả các ic chức năng :
    IC nguồn : STR-S6707
    IC sử lý : CXP85116B-651S.
    IC giải mả : TDA8366
    IC vert: LA7830
    IC audio: NJM2234
    Phân tích pan , kiểm tra theo thứ tự sau : cấp nguồn cho ic sửa méo gối . xung ngan , xung dọc cấp cho mạch méo gối .các linh kiệm mạch méo gối và ic nhớ .
    Pan thực tế thay ic nhớ máy hoạt động bình thường
    điện thoại : 0919948009
    nhipsongdientu.tri@gmail.com

Comment

ae nao co nhieu kn ve dau york monito ko chi cho de vai chieu voi!

Comment

anh em giúp em với em nhận sửa cái tivi sanyo tình hình là thay đế đèn hình chạy ổn về nhà nó xem thế nào mà 3 hôm sau bê tivi sang nhà em nói bị mất âm thanh em đã dò từ ic công suất về trung tần công xuất vẫn tốt ma ko có tiếng,,, model là sanyo C20EA41W

Comment

bệnh thường gặp của likom
          máng tải có nguồn ổn định khi kích power mạch bội áp biết tăng lên nhưng khi cho FBT chạy máy im lìm còn nguồn vẩn xanh hoặc là chớp chớp ko len as có 2 nguyên nhân hay ưu là
          1 la FBT
          2 là ic rom
          đó là 2pan thường gặp của likom nhưng khoảng 80% la FBT
          CƠ SỞ ĐIỂN TỬ ĐỨCMẾN
          Địa chỉ 45 Dã tượng K2P6 TPST

Comment

pan hiệu máy samsum là điều hoà 5volt hay hư hiện tượng pan là
            máy lúc chạy lúc ko
            máy để lâu mới lên hình(hiện tượng này thường do 5v dọt lên để lâu quá chết khiển luôn khi mình thay con 5v khác vào máy ko chạy luôn đó là chết khiển luôn)
            CƠ SỞ ĐIỂN TỬ ĐỨCMẾN

Comment

pan của PROVIEW hay gặp
              Máy bị nở ngang ko chỉnh vô được với cây điện trở mắt vào chân C con cồng méo gói bị cháy là máy bị hư FBT
              máy bị phím chỉnh ko đúng chức năng do phím ấn bị gỉ lâu ngày làm cho ic nhớ bị lệch chép fw lại là ok
              CƠ SỞ ĐIỂN TỬ ĐỨCMẾN

Comment

mọi người giúp mình với mình co con toshiba 2929d hiện màn sáng ngang thay thử cs mành ta8427 và ic sửa mành ta8859 rồi nhưng vẫn không được mong anh em giúp cho
                [I] [B] [COLOR = "Blue"] sống trên đời cần có một tấm lòng [/ COLOR] [/ B] [/ I]

Comment

bạn kiểm tra điện thế đủ 24v ko vậy nếu đủ thì bạn kiểm tiếp điện thế của ic room chân 5 6 phải có đủ 5v mới chạy thiếu 1 trong2 thì máy còn đường sáng ngang với điện thế 9v cấp sao cho ic giải mã và đường tính hiệu từ giải mã tới vert có von ko
                  CƠ SỞ ĐIỂN TỬ ĐỨCMẾN

Comment

cám ơn bạn nhiều mình sẽ kiểm tra lại
                    [I] [B] [COLOR = "Blue"] sống trên đời cần có một tấm lòng [/ COLOR] [/ B] [/ I]

Comment

• xin chào a.e anh em ai có sơ đồ chân của con ic TDA 8375 cho em xin với vì em đang gặp pan của máy sony đang chạy con ic này .bị tối chỉnh screen lên máy nổi đảng hồi xin a.e giúp để xin chân thành cảm ơn rất nhiêu .thanhk

Comment

• con 8375 nó gấn giống 8374 bạn có thể dựa vào con này mà kiểm tra 8374 có trong cuốn tra cứu ic đó
                        CƠ SỞ ĐIỂN TỬ ĐỨCMẾN

Comment

• Nguyên văn bởi minhtan009 Xem bài viết
                          xin chào a.e anh em ai có sơ đồ chân của con ic TDA 8375 cho em xin với vì em đang gặp pan của máy sony đang chạy con ic này .bị tối chỉnh screen lên máy nổi đảng hồi xin a.e giúp để xin chân thành cảm ơn rất nhiêu .thanhk
                          sơ dồ chân giống 8844 đó bạn . Bạn qua luồng sơ đồ tivi có đó , sony 21p52

Comment

• Nguyên văn bởi datphamthanh Xem bài viết
                            sơ dồ chân giống 8844 đó bạn . Bạn qua luồng sơ đồ tivi có đó , sony 21p52
                            như vậy 2 con này thay cho nhau được ko bạn mình chỉ biết 8375thay 8374 thì được nhưng 8374 ko co méo gói thoi
                            nếu thay được mình mua ic 8844 thay 8375 nó rẻ hơn nhìu
                            CƠ SỞ ĐIỂN TỬ ĐỨCMẾN

Comment

• Mình chưa thử nhưng trong sơ đồ thấy nó giống nhau , bạn so sánh thử xem .

Comment

• Sơ đồ chân TDA837x

Nguyên văn bởi minhtan009 Xem bài viết
                                xin chào a.e anh em ai có sơ đồ chân của con ic TDA 8375 cho em xin với vì em đang gặp pan của máy sony đang chạy con ic này .bị tối chỉnh screen lên máy nổi đảng hồi xin a.e giúp để xin chân thành cảm ơn rất nhiêu .thanhk
                                Đây gởi tặng Bạn
                                Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

Liar Tìm hiểu thêm về Liar

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X