Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TV LG tự tắt

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

neu tv cua ban co con FR403 duong b+ thi ban thay no nhanh 1om nhe.con neu ko co thi ban gở bỏ con transitor Q16 nhé.
    |

Comment

co the chet IC manh do 70%

Comment

the thi xin loi ban tra xem chan XRAY hut ra xem nhe tam biet

Comment

TV của mình nó bị tắt vì quá nhiệt ,nếu dùng máy quạt quạt trực tiếp vào mạch thì o bị tắt nữa . Các đường mạch ở khối công suất chuyển sang màu sẫm o biết nó bị chết linh kiện nào ở khối công suất hay bị yếu con transistor công suất

Comment

Xin chào các bạn diễn đàn dientuvietnam. Mình có cái TV thỉnh thoảng bật đèn báo đỏ nhưng không lên, vỗ vào nó thì lên, thỉnh thoảng lại tự tắt. Các pro giúp mình xem nguyên nhân do đâu? mình đã kiểm tra mạch ko có chỗ nào bị lỏng hay hở. Thank các pro ^^

Comment

Nguyên văn bởi manhtuantn Xem bài viết
              Xin chào các bạn diễn đàn dientuvietnam. Mình có cái TV thỉnh thoảng bật đèn báo đỏ nhưng không lên, vỗ vào nó thì lên, thỉnh thoảng lại tự tắt. Các pro giúp mình xem nguyên nhân do đâu? mình đã kiểm tra mạch ko có chỗ nào bị lỏng hay hở. Thank các pro ^^
              Chắc chắn 100% là bị lỏng (hở) mối hàn rồi. Bạn dùng một chiếc đũa khô lay từng linh kiện để tìm chỗ lỏng . Khi chưa lên mà chọc đúng thì nó lên, khi đang chạy chọc đúng thì tắt. Nếu không tìm được chính xác linh kiện bị lỏng thì cứ hàn lại cả khu vực nghi có linh kiện bị lỏng chân. Bằng mắt thường có thể không thấy được vì thiếc còn nguyên nhưng chân linh kiện bên trong đã bị lỏng.

Comment

Nguyên văn bởi THAOBST Xem bài viết
                Chắc chắn 100% là bị lỏng (hở) mối hàn rồi. Bạn dùng một chiếc đũa khô lay từng linh kiện để tìm chỗ lỏng . Khi chưa lên mà chọc đúng thì nó lên, khi đang chạy chọc đúng thì tắt. Nếu không tìm được chính xác linh kiện bị lỏng thì cứ hàn lại cả khu vực nghi có linh kiện bị lỏng chân. Bằng mắt thường có thể không thấy được vì thiếc còn nguyên nhưng chân linh kiện bên trong đã bị lỏng.
                Thank bạn, mình đã thử rồi, và còn hàn hết mấy chân linh kiện xung quanh khu vực nguồn nhưng vẫn bị, có phải do linh kiện nào đó gần hỏng hay trục trặc gì ko? mà cho mình hỏi trong mạch có linh kiện kích khởi động ko?(có tác dụng như tắc te đó). Mình là dân gà nên ko rõ lắm ^^

Comment

Không phải nguồn vì đèn đỏ vẫn sáng. Nhiều bộ phận có liên quan đến việc tạo sáng cho màn ảnh, phổ biến nhất là khu vực dao động dòng > kích dòng, ... Bạn không phải chuyên môn cần rất cẩn thận vì trong máy có cao áp nguy hiểm. Cứ thong thả kiên nhẫn sẽ tìm được linh kiện hay khu vực cần hàn lại, lưu ý các điện trở công suất lớn hay bị lỏng chân nhất.

Comment

Nguyên văn bởi THAOBST Xem bài viết
                    Không phải nguồn vì đèn đỏ vẫn sáng. Nhiều bộ phận có liên quan đến việc tạo sáng cho màn ảnh, phổ biến nhất là khu vực dao động dòng > kích dòng, ... Bạn không phải chuyên môn cần rất cẩn thận vì trong máy có cao áp nguy hiểm. Cứ thong thả kiên nhẫn sẽ tìm được linh kiện hay khu vực cần hàn lại, lưu ý các điện trở công suất lớn hay bị lỏng chân nhất.
                    Thank. để mình kiểm tra lại có gì sẽ hỏi bạn tiếp

Comment

Bạn THAOBST cho mình hỏi: các nút bấm chuyển kênh, menu và volume ở TV bị lẫn nhau (tức là nút này có chức năng của nó và cả của nút khác) giống như bị dính nút, mình đã kiểm tra nút bấm ko có vấn đề gì. Vậy mạch có lỗi gì chăng? mong các bạn diễn đàn giải đáp giúp

Comment

Bạn THAOBST cho mình hỏi: các nút bấm chuyển kênh, menu và volume ở TV bị lẫn nhau (tức là nút này có chức năng của nó và cả của nút khác) giống như bị dính nút, mình đã kiểm tra nút bấm ko có vấn đề gì. Vậy mạch có lỗi gì chăng? mong các bạn diễn đàn giải đáp giúp
                        Bạn vệ sinh lại khu vực nút (cả mặt trên lẫn mặt dưới) và thay mới hết các nút bấm là OK

Comment

Nguyên văn bởi Tuanhonglac Xem bài viết
                          Bạn vệ sinh lại khu vực nút (cả mặt trên lẫn mặt dưới) và thay mới hết các nút bấm là OK
                          Mình đã làm như vậy rùi, nhưng không được, mong các bạn cho ý kiến

Comment

Mình đã làm như vậy rùi, nhưng không được, mong các bạn cho ý kiến
                            Máy hiệu gì , model gì vậy bạn ?
                            nếu là GoldStar bạn thử thay IC nhớ (24C0x ,x là số 2 hay 4 hay 8 ) máy GoldStar chỉ cần gắn IC trắng không cần nạp chương trình giá khoảng 5k

Comment

cho mình hỏi diễn đàn và các đồng nghiệp: mình đang sửa kon LG 25Q2AL-TG hiện tượng máy chạy khoang 5 phút lại tự tắt chờ có khi chỉ đc một vài phút là tắt ngay. máy chạy IC one chip TDA12021PQ/N1F00

Comment

To : topic và anh em thợ, vì chưa thấy ai trả lời có thể làm đc pan này nên mình nêu ý kiến
                                - Với pan tự ngắt dao động của máy LG đời chưa cao thì đây là pan phổ biến
                                -Tìm tụ lọc cấp nguồn cho biến áp kích có tri số 1m160v, thay con tương đương hoặc 10m 160v là ok
                                - trước lần đầu gặp phải pan này phải nói là khóc ra nước mắt

Comment

Về tác giả

Collapse

danhpro1 Tìm hiểu thêm về danhpro1

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X