Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tivi belco 21 inch cần giúp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tivi belco 21 inch cần giúp

các bác cho em hỏi: cái tivi belco 21 inch của em nhấn nút nguồn có lúc lên và hoạt động bình thường. nhưng có lúc nhấn thì nó không lên(màn hình tối thui), có kèm theo tiếng kêu lách trách. mong các bác giúp em với, em mới vào nghề nên chưa có kinh nghiệm.

Nguyên văn bởi ngocvu906 Xem bài viết
    các bác cho em hỏi: cái tivi belco 21 inch của em nhấn nút nguồn có lúc lên và hoạt động bình thường. nhưng có lúc nhấn thì nó không lên(màn hình tối thui), có kèm theo tiếng kêu lách trách. mong các bác giúp em với, em mới vào nghề nên chưa có kinh nghiệm.
    có lúc lên lúc kô .chắc lẻ là hở mạch .hay là công tắt nguồn muốn hư. tụ nguồn bị khô .v v v nếu mà lúc nó lên bạn lắc mạch cái vỉ xem có mất ko nếu mất thi la bị lỏng mạch thôi minh nghỉ vấn đề nay ko khó giai quyết đau bạn nhé chào bạn
    Điên Tử Điệp
    Ấp 3 - Gành Hào - Đông Hải - Bạc Liêu
    07813845147

Comment

Nguyên văn bởi ngocvu906 Xem bài viết
      bạn nên thay fbt .tv dòng belco one chip hay bị hư lắm .bạn không nên cắm điện .tháo fbt ra quan sát sẽ thấy .nếu bạn cứ cắm điện thì sẽ hư sử lý ,tiếng ,vetical,ic đá av ...

Comment

cảm ơn các sư huynh đã giúp đở. để em thử xem sao.

Comment

Bạn ngọc vũ này nếu máy của bạn chưa chạy bạn nên thay thử công tắc mở nguồn , hoặc kiểm tra nguồn thứ cấp cao , hoặc chập nguồn 125V, chập sò ngang , chập cao áp máy cũng có hiện tượng như bạn nói .
          chúc bạn thành công !
          ĐIỆN TỬ CAO CẤP HOA-THUẤN
          Sửa chữa :ĐIỆN TỬ- ĐIỆN THOẠI-MÁY VI TÍNH
          DĐ : 0966 77 4368
          YM : quangthuan_vnn_vn
          Email :thuanhoa92009@gmail.com

Comment

xin lỗi chủ thớt cho mình post bài này ké với nhá , mình ucngx gặp 1 em belco 21bs21fx có ánh sáng lên bình thường , có tiếng rồ rồ nhưng chỉ là ánh sáng trắng và tiếng rồ rồ cả bên video cũng vậy ko có hình ảnh gì hết ae ai gặp bệnh này giúp với .

Comment

Các bác cho em hỏi, tv belco em khi cắm nguồn câù chì cháy. Ic nguồn sài vaì tháng laị phải thay mới vâỵ phải làm sao xin các pro chỉ bảo.

Comment

bạn nên kiểm tra xem nguồn b+ có đủ và ổn ko ? có chập chờn ko ? cho chạy thử coi thử miếng nhôm có quá nóng ko ? hỏi khách xem điện ở đó có ổn định ko nhé .chúc bạn thành công....

Comment

Về tác giả

Collapse

ngocvu906 Tìm hiểu thêm về ngocvu906

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X