Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tv sanyo slim xin Ý kiẾn cÁc bẠn

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tv sanyo slim xin Ý kiẾn cÁc bẠn

mình đang sửa tv sanyo slim 21 bị sét đánh.bay giờ bị pan mở nguồn lên có hình rồi cúp ngay.mình nghĩ có thể liên quan tới phần bảo vệ nhưng chưa có thời gian kiểm tra.mong các bạn trên diễn đàn giúp đỡ.cảm ơn.

Nguyên văn bởi buikhacthinh Xem bài viết
    mình đang sửa tv sanyo slim 21 bị sét đánh.bay giờ bị pan mở nguồn lên có hình rồi cúp ngay.mình nghĩ có thể liên quan tới phần bảo vệ nhưng chưa có thời gian kiểm tra.mong các bạn trên diễn đàn giúp đỡ.cảm ơn.
    sanyo bình thường pan này là hư fbt .nếu sét đánh bạn thay ic tổng đi

Comment

Nguyên văn bởi votricuong Xem bài viết
      cảm ơn bạn đã nhiệt tình giúp đỡ,nhờ bạn gởi cho sơ đồ tv sony mà mình đã sửa được pan''hiểm'' đó mình vẫn nhớ tới giờ.xin lỗi mình nhầm kg phải tv slim mà là tv thường.sử dụng ic vxl loại ic dán qxxavc 896-m sanyo mode cw-21vf1 lúc mở nguồn tv có hình màu đầy đủ.hiển thị bình thường nhưng cúp ngay về chế độ standby.mình kiểm tra nguồn cấp sò ngang 130v điều chỉnh vr nguồn có thay đổi.kg lẽ hư ic vxl....?bạn có sơ đồ cho mình xin với.cảm ơn nhiều.

Comment

bạn có thể cho mình xin sơ đồ chân của ic vxl QXXAVC 896-M được kg.hay bạn chỉ cho mình chân bảo vệ của ic này cũng được.cảm ơn nhiều.

Comment

Nguyên văn bởi buikhacthinh Xem bài viết
          bạn có thể cho mình xin sơ đồ chân của ic vxl QXXAVC 896-M được kg.hay bạn chỉ cho mình chân bảo vệ của ic này cũng được.cảm ơn nhiều.
          mình có 1 schematic sanyo này .hy vong nó giúp được bạn
          Attached Files

Comment

mình chân thành cảm ơn bạn nhiều nhé.có gì mình sẽ hồi âm.

Comment

mình đã dựa theo sơ đồ của bạn votricuong để sủa pan này.phần nguồn tương đối giống,tuy nhiên ic vxl và mạch bảo vệ rất khác.các linh kiện bảo vệ mình kg tìm thầy.mình đã dò được chân on-off và tạo lệnh giả nguồn 130v và các nguồn khác bình thường tuy nhiên vẩn bị cúp dao động ngang.....?và nếu bấm đè nút power trên remoter thì máy vẫn có thể xem bình thường...pan lạ quá rất mong mọi người giúp đỡ.kg lẽ hư ic vxl như bạn votricuong đã nói.

Comment

bạn nào có sơ đồ chân ic vxl,hay biết chân bảovệ cho mình xin với,mình kg thể tìm được chân này.cảm ơn nhiều.

Comment

Mình đã''kiếm''được sơ đồ này rồi trên''lược đồ điện tử''nhưng vẩn chưa sửa được pan này.bạn sửa loại tv này nhiều bạn có kinh nghiệm gì về loại tv này tư vấn cho mình với nhé.thanhks

Comment

tăng trị số điện trở AFC ngỏ ra fbt
                    điện thoại : 0919948009
                    nhipsongdientu.tri@gmail.com

Comment

mình đã sửa được pan này do chân 72(p.f)của ic vxl quá thấp nên máy luôn về trạng thái stanby.mình đã cô lập chân này và nối với r 1k lên nguồn 5v.cảm ơn các bạn rất nhiều.và mình xin cảm ơn bạn votricuong một lần nữa chúc bạn luôn vui khỏe.

Comment

mình có con sanyo c16ac41 củng bi pan tuong tự khi khởi động chỉ chớp lên rồi trã về stanby ai biết chỉ mình với

Comment

các anh ơi cho em hỏi khối biến áp của tv nó bắn tia lủa điện -->màn hình bị tạo sọc va loạn hình thì phải làm gì các anh

Comment

Nguyên văn bởi ryno Xem bài viết
                            mình có con sanyo c16ac41 củng bi pan tuong tự khi khởi động chỉ chớp lên rồi trã về stanby ai biết chỉ mình với
                            tv sanyo thế hệ trước loại sử dụng ic vxl và ic giải mã riêng biệt sử dụng rất nhiều mạch bảo vệ.bạn nên tim sơ đồ trên diễn đàn để tìm các mạch bảo vệ sẽ dễ hơn còn hướng dẫn cũng khó.nhưng với tv sanyo hay bị tăng tri số r 100k tại mạch nguồn và r của đường 180v dẩn tới pan trên, mình kg nhớ kỹ,bạn thử tìm nhé.

Comment

ban khac thinh oi minh bi pan giong nhu ban vay cu chay dc khong 30s la may lai tat minh da thu cach cua ban nhung ko dc ban co cach gi khac khong chi minh voi neu co so do cua may thi cho minh xin voi may

Comment

Về tác giả

Collapse

buikhacthinh Tìm hiểu thêm về buikhacthinh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X