Thông báo

Collapse
No announcement yet.

LG 25 phẳng Cầu Cứu Mọi người

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi nhoclnga Xem bài viết
    đọc kỹ bài đi bạn,từng phần luôn>>>còn dò ở đâu nữa khi áp đã sụt,ic nướng khô mực(nóng bất thường)???kô chạm ic còn chạm ở đâu hả pro? bó tay pro này luôn,ko xem kỹ phát biểu lung tung. Về đâu khi nhà đã bán -.- về đâu khi quán đã sang -.-!
    Vietphat noi cũng đúng đó bạn à.
    Nhưng theo mình ca này khả năng toi IC là rất cao vì trước khi hàn máy có chạy.HÀn xong IC nóng bất thường,va nguồn lại tụt.Loại trừ do hàn bị chập đâu đó,vi chủ top có nói làm rất cẩn thận.
    Bạn thử kt lai kĩ các nguồn coi có lỗi ở đâu đó k,k lai mua IC về uổng ra.Ít khi dùng đến
    Phương -Hải Dương
    Email:
    Fb

Comment

Nguyên văn bởi oceanrose05
      Ở chợ Nhật Tảo rất nhiều con này . Giá khoảng 200K . Bạn đến đó hỏi chưa ?????Có gì để tôi giúp ??????
      cảm ơn bạn nhưng mình ở Thái Nguyên làm sao vào tận trong đó mà mua được hỏi mấy chỗ ở trợ trời hn thì không có gọi cho người quen làm bao hành LG o Quang Trung Hà Đông HN thì bảo có ngại xuống thế là tình ở gần đó thấy 1 con ic thay tương đương được là TDA12011 hx mình bị chém 350k con ic thay về chạy bt được tầm 1h j đấy là tịt ngóp tưởng lại đie ic kiểm tra thấy mất 8v cấp cho ic làm lại thì máy lại chạy, bây giờ vẫn đang chạy để kiểm tra xem con lỗi gì không, rõ mệt với con LG này

Comment

ic die các bác ạ e kiểm tra: hút rỗng tất cả các nguồn cấp rồi cấp nguồn cho từng chân 1 tât cả nhưng đường kia không sao nhưng duy nhất đến 1 chân 3v3 cuối cùng cấp vào thì tụt luôn tât cả các nguồn ( để nguyên đó không sửa gì cả lấy con khác đóng vào chạy bình thường, nhưng con TDA12011 mới đóng vào này có vẻ "hơi nóng" nhưng k phải là bất thường đã gắn miếng tản nhiêt riêng chạy bình thường

còn bệnh ban đầu của nó là : màu của ảnh ( tv+av) bị mất màu Green nên chuyển qua màu tím ( kiểu như sai đồng quy)
        xác định do lỏng mạch + chiết áp G2 hoen gỉ gây ra hiện tượng như vậy đã khắc phục, đang cho máy chạy liên tục để kiểm tra soát lỗi

thanks mọi người đã quan tâm giúp đỡ
        đúng là tai nạn nghề nghiệp, tự nhiên mất 350k đền oan, tuy biết là bị chém nhưng vẫn phải mua

bây giờ treo con ic đã die ở trước bàn sửa chữa đè lần sau nhìn vào đó làm gương
        Last edited by hanaka; 31-05-2011, 09:33.

Comment

Nguyên văn bởi hanaka Xem bài viết
          ic die các bác ạ e kiểm tra: hút rỗng tất cả các nguồn cấp rồi cấp nguồn cho từng chân 1 tât cả nhưng đường kia không sao nhưng duy nhất đến 1 chân 3v3 cuối cùng cấp vào thì tụt luôn tât cả các nguồn ( để nguyên đó không sửa gì cả lấy con khác đóng vào chạy bình thường, nhưng con TDA12011 mới đóng vào này có vẻ "hơi nóng" nhưng k phải là bất thường đã gắn miếng tản nhiêt riêng chạy bình thường

còn bệnh ban đầu của nó là : màu của ảnh ( tv+av) bị mất màu Green nên chuyển qua màu tím ( kiểu như sai đồng quy)
          xác định do lỏng mạch + chiết áp G2 hoen gỉ gây ra hiện tượng như vậy đã khắc phục, đang cho máy chạy liên tục để kiểm tra soát lỗi

đúng là tai nạn nghề nghiệp, tự nhiên mất 350k đền oan, tuy biết là bị chém nhưng vẫn phải mua

bây giờ treo con ic đã die ở trước bàn sửa chữa đè lần sau nhìn vào đó làm gương
          Đừng treo trước bàn nhỡ khi đang hàn con khác nhìn nó ngứa mắt hàn lung tung thi toi tiếp đó.Mà có khi trẻ con no nghịch lai lấy mất.Tốt nhất bạn đặt thợ kính 1 cái tủ thật đẹp có khắc chữ "phải đền oan" thật to.
          Hí hí
          Phương -Hải Dương
          Email:
          Fb

Comment

Chia buồn cùng bạn! giá như tính cẩn thận của bạn công thêm một chút ....
            giá mà trước khi hàn bạn nối tắt các điểm điện áp 1,8v_3,3v_5v_8v xuống mát(GND) thì tôi nghĩ bạn đâu có phải trả giá như vậy!âu cũng là bài học để nhớ
            Thân
            Mua bán sửa chữa LCDTV_LED_PLASHMA chuyên nghiệp.
            ĐC: 11 ngõ 134 phố quan nhân nhân chính thanh xuân hà nội.
            DT: 0435587576_0903454939

Comment

híc nhà em lại không có trẻ em, nhưng em làm 1 cái hộp meka rồi hihi

Comment

Nguyên văn bởi vietphat Xem bài viết
                Tôi hỏi thật bạn đã từng sờ vào con ic của dòng onechip này bao giờ chưa mà biết thế nào là nướng khô mực.ở đây tôi chỉ có lời với chủ toppic này thôi vì con ic này bạn ấy tìm khó khăn mà đang ko chắc đã hư.tôi phát biểu là có cơ sở vì đã từng gặp qua rồi bạn đừng nên nói vậy.
                nói bạn đừng buồn nha...ai ai đọc ng ta cũng biết 99%là cháy ic rồi,bạn tưởng chỉ mình bạn đã từng sờ vào những con onechip này thôi sao?>>>khinh người.
                >>>>>>(Về đâu khi nhà đã bán -.- về đâu khi quán đã sang)là ý gì vậy bạn? đang say rượu???thì đừng vào đây vì khô khan mà chẳng lợi lộc gì đâu...câu này ý của mình là chip có khả năng chắc chắn là die rồi,thì dò lại để làm gì cho mất thêm thời gian?Tham gia diễn đàn để giúp đõ lẫn nhau>tại sao lại nghĩ là lợi lộc?Hay bạn suy bụng ta ra bụng người?nếu bạn có ý giúp đỡ chủ top,bạn rất có lòng tốt.Nhưng hỏi một câu trân thành bạn đã đọc kỹ bài chưa?nếu rồi bạn phải đưa ra những phương hứong đúng,giúp đỡ chủ top..chứ đừng lao vào chém gió bậy bạ&suy bụng ta ra bụng người...dòng onechip này tôi đã từng đền 1 con 280k đây.Chỉ cần 70>80 độ là die ic chắc.
                Tôi học hỏi hiểu biết của bạn,va chia sẻ hiểu biết của tôi cho bạn...

Comment

Thôi xin các bác làm ji mà vậy chứ.Bác chủ top buồn
                  Phương -Hải Dương
                  Email:
                  Fb

Comment

góp ý cùng bạn !
                    đằng nào cũng tốn tiền rồi, bạn nên thay ic đúng số chắc ăn hơn, tránh "tiền mất tật mang"
                    Chỉ có thể là tương đối

yh: hoangondesign

Comment

Nguyên văn bởi h_son Xem bài viết
                      góp ý cùng bạn !
                      đằng nào cũng tốn tiền rồi, bạn nên thay ic đúng số chắc ăn hơn, tránh "tiền mất tật mang"
                      Máy bác chủ trả khách rồi bác ạ
                      Phương -Hải Dương
                      Email:
                      Fb

Comment

em chả được mấy hôm rồi chạy bình thường, chưa thấy họ kêu ca gì ( ic nóng hơn con cũ thì đã dán keo tản nhiệt+ miếng tản nhiệt ==>> chạy êm
                        cứ tình hình như này, máy có bị lỗi cũng là do lỗi phát sinh ( nguồn + fbt..) còn trường hợp lỏng mạch chắc phải 10 năm nữa nó mới lỏng híc
                        lúc đó người ta chắc đã bán ve chai rùi
                        lý do khiến em lo lắng nhất là con ic thay tương đương ( không phù hợp 100% về các điều kiện hoạt đọng giữa 2 ic dẫn đến nhưng phát sinh tỏa nhiệt..... )
                        không biết có sao không nưa nhưng em chạy thử từ 6h sáng đến 12h trưa ( cao áp, sò hến, nguồn, mành, đèn hình, nóng vậy mà cũng chưa sao) chị chờ đợi kết quả dùng lâu dài thôi

Comment

co bac nao biet mo service TV HIMITSU HT-21F5E chi giup em voi
                          Đứng Lại Có Nghĩa Là Lùi
                          Học Học Nữa Học Mãi

Comment

em chả được mấy hôm rồi chạy bình thường, chưa thấy họ kêu ca gì ( ic nóng hơn con cũ thì đã dán keo tản nhiệt+ miếng tản nhiệt ==>> chạy êm
                            cứ tình hình như này, máy có bị lỗi cũng là do lỗi phát sinh ( nguồn + fbt..) còn trường hợp lỏng mạch chắc phải 10 năm nữa nó mới lỏng híc
                            lúc đó người ta chắc đã bán ve chai rùi
                            lý do khiến em lo lắng nhất là con ic thay tương đương ( không phù hợp 100% về các điều kiện hoạt đọng giữa 2 ic dẫn đến nhưng phát sinh tỏa nhiệt..... )
                            không biết có sao không nưa nhưng em chạy thử từ 6h sáng đến 12h trưa ( cao áp, sò hến, nguồn, mành, đèn hình, nóng vậy mà cũng chưa sao) chị chờ đợi kết quả dùng lâu dài thôi
                            Dòng chip dán này vẫn nóng hơn bt.tưởng như bệnh nhưng k phai đâu.Bạn cứ yên tâm ăn no ngủ kĩ đi nó k hỏng được đâu
                            Phương -Hải Dương
                            Email:
                            Fb

Comment

nếu tivi xài dc mấy ngày mà chết,ng ta bê tới bắt dền thì bạn cứ pm cho mình.vừa bán vừa tặng.chỉ 100k thôi 0986778554

Comment

cám ơn bạn người ta lại kêu rồi nhưng không phải là do chết tổng mà là vẫn cái bệnh cũ chắc cái chiết áp G2 ở cao áp nó lại giở chứng chập chờn vì người ta bảo xem có khi cả tiếng đồng hồ nó mới chớp 1 cái màu tím rồi lại về bình thường ( híc có ông thợ nào ngồi coi cả tiếng để kiểm tra hiện tượng xuất hiện trong 1s @@ ) à mà con ic náy không phải là dán bác à nó là ic chân cắm

Comment

Về tác giả

Collapse

hanaka Tìm hiểu thêm về hanaka

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X