Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ti vi tàu cần giúp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ti vi tàu cần giúp

mình làm cái ti tầu này của thằng e trai lúc chiều mưa bị sét đánh ko xem nhưng mà để tắt chờ chết nguồn đã thay mới hiên giờ nguồn ra ko sáng nổi bóng tròn mình rút opto ra thì được 50v bóng hơi sáng đã thay hết các tran bị chết các bạn có cao kiến gì giúp mình với cám ơn nhiêu

Xem con trở 1k ngay chân C3807 có tăng trị số ko. Bạn kiểm tra bên sơ cấp nhé bên sơ chưa ổn đâu

ĐT:0937037050

Comment

Eo ơi máy tàu sửa mà bạn dám rút opto ra cắm thử nổ có ngày.
      Như vậy bên sơ đang có vấn đề.Bạn nên kênh hết chân lk ra đo nguội,chú ý mấy con diot ổn áp.kt kĩ đường dò sai từ opto về
      Phương -Hải Dương
      Email:
      Fb

Comment

cám ơn các bạn mai mình làm có gì trả lời sau nhé

Comment

cái này còn tùy từng trường hợp,bạn cứ đo điện áp chân B con công suất nguồn sau đó lần ra đến opto .xem mất điện từ chỗ nào rồi tùi cơ ứng biến thôi.

Comment

quên mất đừng có rút con opto ra nhé ,bất cứ với nguồn nào .

Comment

bạn kiểm tra con trở thoát mát chưa.vs 2 con R cấp trước khoảng 100k-120k có 2 con mắc nối tiếp
              diode zener con này 7,5v
              mà vẫn còn chưa biết máy của bạn nguồn chạy IC hay là transistor nứa cơ thì sao gợi ý thêm dc

Comment

Nguyên văn bởi unknewlock Xem bài viết
                bạn kiểm tra con trở thoát mát chưa.vs 2 con R cấp trước khoảng 100k-120k có 2 con mắc nối tiếp
                diode zener con này 7,5v
                mà vẫn còn chưa biết máy của bạn nguồn chạy IC hay là transistor nứa cơ thì sao gợi ý thêm dc
                nguồn tàu chạy transictor mà bạn....với lại bạn nên kiểm tra kỹ tụ dao dông hồi tiếp.con này rỉ cũng sinh ra hiệ tượng sụt nguồn.
                Tôi học hỏi hiểu biết của bạn,va chia sẻ hiểu biết của tôi cho bạn...

Comment

kiễm tra R1k ở chân E 3807, R chân E cn c/s nguồn phải đúng 2.2 ôm nhé !

Comment

Nguyên văn bởi nhoclnga Xem bài viết
                    nguồn tàu chạy transictor mà bạn....với lại bạn nên kiểm tra kỹ tụ dao dông hồi tiếp.con này rỉ cũng sinh ra hiệ tượng sụt nguồn.
                    ai bảo vs bạn là nguồn tàu đều là chạy transictor hết thế bạn chưa gặp tivi tàu chạy nguồn 5Q bao giờ à.

Comment

Nguyên văn bởi unknewlock Xem bài viết
                      ai bảo vs bạn là nguồn tàu đều là chạy transictor hết thế bạn chưa gặp tivi tàu chạy nguồn 5Q bao giờ à.
                      Đúng là có nhiều đó.Hình như cả con 2SO mà thay cho nguồn 40000 của samsung ấy
                      Namvui đừng tiếc con C3807 nhé thay nó luôn đi và cả con A1015 gần opto nữa
                      Phương -Hải Dương
                      Email:
                      Fb

Comment

Nguyên văn bởi anhha27 Xem bài viết
                        kiễm tra R1k ở chân E 3807, R chân E cn c/s nguồn phải đúng 2.2 ôm nhé !

anh ơi 1 số máy nó còn không lắp con trở đó nữa mà thoát dòng, ổn định nhiệt <== không biết có phải tác dụng của con R này không nhỉ

Comment

cám ơn các bạn mình làm được pal nguồn này rồi con trở 1k gần 3807 tăng trị số 100k máy sét đánh chết vsl ic nhớ giờ máy bị mình vặn g2 lên có tia quet ngươ8c thì có màn hình xanh con ko màn hình thui chớp chớp cho an ten hoặc cắm từ đầu đĩa thì màn hình nháy nháy ko có màu đang ngi chết la76810

Comment

Nguyên văn bởi namvui_dt2 Xem bài viết
                            cám ơn các bạn mình làm được pal nguồn này rồi con trở 1k gần 3807 tăng trị số 100k máy sét đánh chết vsl ic nhớ giờ máy bị mình vặn g2 lên có tia quet ngươ8c thì có màn hình xanh con ko màn hình thui chớp chớp cho an ten hoặc cắm từ đầu đĩa thì màn hình nháy nháy ko có màu đang ngi chết la76810
                            Bệnh chớp bạn mở servicer chọn lại mục chọn IC đưa về 76810.
                            Phương -Hải Dương
                            Email:
                            Fb

Comment

Nguyên văn bởi namvui_dt2 Xem bài viết
                              Chớp chớp nhưng có hiển thị ko bạn nếu có hiển thị thì bạn mở mã vào mục chọn ic chọn lại là 1 hoăc 0. 76810 hoặc 76818 tùy từng máy. Nếu chớp mà ko có hiển thị thì giải mã ra đi chắc

ĐT:0937037050

Comment

Về tác giả

Collapse

namvui_dt2 Tìm hiểu thêm về namvui_dt2

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X