Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tivi LCD 42inch samsung LA32B450C4 bị hỏng bo cao áp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

E câu chập nó lên ngon a ah! Nhưng để vậy chạy lâu dài có ảnh hưởng gì ko ah tại e đo lệng mở nguồn cao áp lên tới 5v ah! Và e cũng thay bóng cao áp mới rùi ah! Đâm ra thừa. Bóng cuc ah mà bóng cũ vân còn ngon ah!!! Tiếc quá a ah!!! A dùng e gửi tặng a nhe!!!

Comment

Nguyên văn bởi tinhanhladai Xem bài viết
      E câu chập nó lên ngon a ah! Nhưng để vậy chạy lâu dài có ảnh hưởng gì ko ah tại e đo lệng mở nguồn cao áp lên tới 5v ah! Và e cũng thay bóng cao áp mới rùi ah! Đâm ra thừa. Bóng cuc ah mà bóng cũ vân còn ngon ah!!! Tiếc quá a ah!!! A dùng e gửi tặng a nhe!!!
      Nếu mạnh boot có làm việc thì ko sao( khi máy chạy đo trên tụ lọc nguồn chính khoảng 380v),vì thế mà tôi bảo bạn đo kiểm tra xem nguồn này,nếu bạn biết phân tích cái mạch trên thì sẽ biết tại sao tôi lại bảo bạn nối tắt chỗ đó,vì máy bạn hư hỏng xung quanh KIA393 bên sơ cấp,đó là ic làm nhiệm vụ dò sai điện áp trên tụ lọc nguồn chính,nếu nó phát hiện nguồn này thấp sẽ đưa lệnh sang bên thứ cấp ko cho SEM2006 làm việc,hoạc chính mạch dò sai này hỏng cũng làm SEM2006 ngừng làm việc mặc dù đã có lệnh từ vỉ chính đưa xuống,nối tắt PC803S là cô lập mạch dò điện áp của KIA393,tivi này nguồn cấp cho cao áp là bên sơ cấp vì thế mà nhà sx mới thiết kế mạch như vậy.
      Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

Nguyên văn bởi kehuydiet092 Xem bài viết
        Nếu mạnh boot có làm việc thì ko sao( khi máy chạy đo trên tụ lọc nguồn chính khoảng 380v),vì thế mà tôi bảo bạn đo kiểm tra xem nguồn này,nếu bạn biết phân tích cái mạch trên thì sẽ biết tại sao tôi lại bảo bạn nối tắt chỗ đó,vì máy bạn hư hỏng xung quanh KIA393 bên sơ cấp,đó là ic làm nhiệm vụ dò sai điện áp trên tụ lọc nguồn chính,nếu nó phát hiện nguồn này thấp sẽ đưa lệnh sang bên thứ cấp ko cho SEM2006 làm việc,hoạc chính mạch dò sai này hỏng cũng làm SEM2006 ngừng làm việc mặc dù đã có lệnh từ vỉ chính đưa xuống,nối tắt PC803S là cô lập mạch dò điện áp của KIA393,tivi này nguồn cấp cho cao áp là bên sơ cấp vì thế mà nhà sx mới thiết kế mạch như vậy.
        vâng em đo điện áp tụ lọc nguồn chính là 380v anh ah!!!chỗ em điện không ổn định sợ cao áp hoạt đông không tốt sẽ sinh ra bệnh anh ah!!!em cứ để chạy vậy xem sao đã!!!!nó mà lỗi thì em sử lý sau vậy ah!!!!

Comment

Anh ơi có khi nào chết bóng cao áp ko ah.tại e câu ra thì lúc bật lên nó lên tầm1s là tắt ko có điện áp nữa ah.em vừa tháo màn hình ra e nhìn bóng đen đầu quá a ah,có lẽ bóng già a ah.tí e mua bóng mới về thay xem sao ah.
          bác mua bóng chỗ nào thế chỉ e vs e dang muốn mua thay cho con 32inh nhà e cái ,bóng già h xem cứ mờ mờ,độ tương phản kém lắm ah

Comment

hihi tivi crt pana phẳng có loa bass rời bên trên sau vỏ ghi 29'' đo màn hình đằng trước có 27''(máy còn tem nha) không thể tin được ,chắc hãng nhầm.còn cái này bác ấy nhầm.hoặc câu khách.

Comment

Anh cấy bo cao áp đa năng như. Thế nào ah!!! Sao em cấy xong lúc bật lên nó chỉ lên 1s rồi tắt em đo ko có điện áp cao áp nữa mà e đã thử bo này là bo thứ 3 rồi ah!!! A hướng dẫn em với ah
              chạy 1 giấy tắt thì xem lại bóng cao áp có bị gì ko nhá mình nghi là bị nẹt ở 2 đầu của các bóng cao áp nên nó cúp dao động đó

Comment

Nguyên văn bởi trinhhadem Xem bài viết
                chạy 1 giấy tắt thì xem lại bóng cao áp có bị gì ko nhá mình nghi là bị nẹt ở 2 đầu của các bóng cao áp nên nó cúp dao động đó
                cám ơn bác em đã sửa được ban này nhờ bác kehuydiet092 ah nó bị hư hỏng phần kia393 nên em hàn chập chân 3.4 của opto803s và kết quả dùng được mấy tháng rồi chưa thấy bị sao nữa ah.

Comment

thay bo moi di ban oi sua cho dau dau

Comment

xem típ nào đen nhất thì thay đi là ok mạch cao áp ko việc j đâu

Comment

Nguyên văn bởi LEVIETQUANG Xem bài viết
                      xem típ nào đen nhất thì thay đi là ok mạch cao áp ko việc j đâu
                      chào các a ?
                      e cũng đang làm con sam sung LA32B450C4 có lúc chạy được nâu vài tiếng có lúc chạy 1,2 ngày , có lúc 15-30p là lại bị ngắt mất hình đèn báo nháy nháy chậm dãi từng nhịp 1 , có lúc thì chỉ mất tiếng hình ảnh vẫn có rồi lại có tiếng trở lại , có lúc mất tiếng trước rồi mất hình sau , có lúc vụt tắt và mất hết , e đã mua bo nguồn liền cao áp về thay vẫn ko hết bệnh , sau đó e mua được bo mạch chủ về thay nốt máy cũng ko hết bệnh vẫn ngắt như vậy , giờ e chẳng biết sửa thế nào nữa các bác ạ , khách họ tạo điều kiện cho 1 tháng nay rồi mà vẫn ko làm được
                      bây giờ e đang có suy nghĩ là bị lỗi típ nền bên trong nữa thôi , ko biết có a nào gặp pan này rồi giúp đỡ e tý , ko biết là khi bị lỗi típ nền thì có gây lên mất tiếng ko nữa , mong các a chỉ bảo
                      ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                      MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

Nguyên văn bởi anhtuan.vtv3 Xem bài viết
                        chào các a ?
                        e cũng đang làm con sam sung LA32B450C4 có lúc chạy được nâu vài tiếng có lúc chạy 1,2 ngày , có lúc 15-30p là lại bị ngắt mất hình đèn báo nháy nháy chậm dãi từng nhịp 1 , có lúc thì chỉ mất tiếng hình ảnh vẫn có rồi lại có tiếng trở lại , có lúc mất tiếng trước rồi mất hình sau , có lúc vụt tắt và mất hết , e đã mua bo nguồn liền cao áp về thay vẫn ko hết bệnh , sau đó e mua được bo mạch chủ về thay nốt máy cũng ko hết bệnh vẫn ngắt như vậy , giờ e chẳng biết sửa thế nào nữa các bác ạ , khách họ tạo điều kiện cho 1 tháng nay rồi mà vẫn ko làm được
                        bây giờ e đang có suy nghĩ là bị lỗi típ nền bên trong nữa thôi , ko biết có a nào gặp pan này rồi giúp đỡ e tý , ko biết là khi bị lỗi típ nền thì có gây lên mất tiếng ko nữa , mong các a chỉ bảo
                        Đời này tung panel ra thay hết típ

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

Đúng rồi con này của bạn bạn bị hỏng bóng cao áp rùi!!!! Thay 4 bóng cao áp đi hết bệnh luôn!!!bóng rẻ lắm 100 k thôi

Comment

Đúng rồi con này của bạn bạn bị hỏng bóng cao áp rùi!!!! Thay 4 bóng cao áp đi hết bệnh luôn!!!bóng rẻ lắm 100 k thôi
                            ý a là thay 4 bóng tip nền bên trong đèn hình à a
                            ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                            MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

a cho e hỏi tv ss la32b450, mạch nguồn giống của bác chủ thớt, bật lên chỉ có tiếng ko ánh sáng. e làm theo hướng dẫn của a kehuydiet092 là chập 2 chân opto máy chạy rồi nhưng e đo tụ lọc nguồn chỉ có 280v là mạch boost chưa chạy phải ko ạ? nếu cứ để vậy chạy có vấn đề gì ko ạ? e cảm ơn

Comment

E cũng đang có 1 con tv giống của chủ thớt, e đã làm như bác nói và máy đã chạy nhưng e đo tụ lọc nguồn chỉ có 280v vậy là mạch boost chưa chạy ạ. Nếu cứ để vậy dùng có vấn đề gì ko ạ? E xin cảm ơn

Nguyên văn bởi kehuydiet092 Xem bài viết

pan này bạn xem sơ đồ,tìm con opto PC803S và hàn chập chân 3,4 của nó với nhau xem nó có sáng màn ko? nếu nó chạy ok và đo tụ loc nguồn chính khoảng 380v ( ko phải 280v) thì cứ để như thế mà chạy

Comment

Về tác giả

Collapse

cvdragon491 Tìm hiểu thêm về cvdragon491

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X