Thông báo

Collapse
No announcement yet.

nhờ các bạn giúp flyback tivi trundg quốc!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• nhờ các bạn giúp flyback tivi trundg quốc!

nhờ các bạn chỉ giúp mình độ nguồn 180v cho tv tq, flyback cũ sài bsc25-t1010a có nguồn 180v, tại hỏi mua chỗ mình hết hàng mà khách cần máy gấp, giờ mình còn con bsc25-1003 không có 180v các bạn giúp với, thank!
    ANH DŨNG
    yahoo:
    Hàm Minh - Hàm Thuận Nam - Bình Thuận

bạn kiểm tra xem biến áp nguồn có kh....ở flyback nữa...( những chân bỏ trống đó..) nếu kh có bạn lấy dây đồng quấn lõi than flyback..... một đầu nối vào B+ 115V đầu kia ra....( nhớ đổi đầu dây sao cho áp ra cao nhất.....)

Comment

mình kiểm tra ở biến thế nguồn nó bỏ trống, còn 110 mình quấn thêm khoảng bao nhiêu vòng là dc vậy bạn?
      ANH DŨNG
      yahoo:

Comment

Nguyên văn bởi kecodon_bt Xem bài viết
        mình kiểm tra ở biến thế nguồn nó bỏ trống, còn 110 mình quấn thêm khoảng bao nhiêu vòng là dc vậy bạn?
        bạn xem chân để trống là chân số 10 cao áp ấy chân đó chính là chân 180V
        đời này máy thiết kế chạy 180V từ cao áp nên chưa chắc đã có cuộn 180V ở biến áp nguồn bỏ trống đâu
        VT
        Last edited by viettien123; 08-11-2011, 18:03.
        http://baohanhbeptu.vn
        Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
        Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
        ĐT: 0967 403 123

Comment

Cao áp trung quốc mua dễ mà sao phải chế độ làm gì cho mệt.BSC 25-T1010A thay bằng BSC25-Z1003 đuọc mà bạn.chân số 10 là chân nguồn 180v,nếu máy lấy nguồn 180v ỏ biến thế nguồn thì chân này sẽ bỏ trống,bạn thay đi ok mà
          ĐIỆN TỬ-ĐĂNG KHOA-ĐT 0984.536.618

Comment

cám ơn các bạn mình đo chân 10 bsc25-1003 thông với gnd áp ra khoảng 15v( mình nghĩ là AFC):
            T1-COL-T5-B+-T4-T2-GND-H-ABL-NC,
            tại mình mua con bsc25-t1010 hết hàng phải chờ 1 tuần mà khách cần gấp, có con 1003 giống chỉ thiếu 180v, mình nhờ các bạn chỉ giúp mình độ 180v cho nó quấn như thế nào và khong bao nhiêu vòng ?
            cám ơn các bạn đã giúp!
            ANH DŨNG
            yahoo:

Comment

rã đại máy nào đó mượn tạm rồi đóng vào mà lấy chân số 10 làm 180v đi ,rồi mua được gắn vào sau .mà máy bạn làm sao mà phải độ nguồn 180 vậy

Comment

Nguyên văn bởi ngocson.tb Xem bài viết
                rã đại máy nào đó mượn tạm rồi đóng vào mà lấy chân số 10 làm 180v đi ,rồi mua được gắn vào sau .mà máy bạn làm sao mà phải độ nguồn 180 vậy
                đúng rùi xem anh em nào ở gần thì mượn tạm đi cao áp của nợ này thiếu ji mà phải tính độ

Comment

nhờ các bạn chỉ giúp mình độ nguồn 180v cho tv tq, flyback cũ sài bsc25-t1010a có nguồn 180v, tại hỏi mua chỗ mình hết hàng mà khách cần máy gấp, giờ mình còn con bsc25-1003 không có 180v các bạn giúp với, thank!
                  wa sự góp ý của ae bạn còn mun đọ nũa ko
                  DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
                  Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
                  Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
                  Email :

Comment

cám sự góp ý của các bạn vấn đề ở đây là mình nhờ các bạn chỉ cách độ và cũng để học hỏi áp dụng cho những cái khác mà mình kiếm flyback ko có, với lại mình ở vùng quê đồ không có sẵn như các bạn cả xã mới có 1 tiệm sửa và mỗi lần gửi đồ rất lâu 3-4 ngày, co 1 khi ko có đặt hàng lại cả tháng, rất mong được sự giúp đỡ nhiệt tình từ các bạn. lúc mình đặt ra câu hỏi thì mình cũng tìm đủ cách ko dc minh mới lên diễn đàn nhờ anh em giúp!
                    vấn đề mình hỏi là có độ được hay không và như thế nào ?
                    ANH DŨNG
                    yahoo:

Comment

cám sự góp ý của các bạn vấn đề ở đây là mình nhờ các bạn chỉ cách độ và cũng để học hỏi áp dụng cho những cái khác mà mình kiếm flyback ko có, với lại mình ở vùng quê đồ không có sẵn như các bạn cả xã mới có 1 tiệm sửa và mỗi lần gửi đồ rất lâu 3-4 ngày, co 1 khi ko có đặt hàng lại cả tháng, rất mong được sự giúp đỡ nhiệt tình từ các bạn. lúc mình đặt ra câu hỏi thì mình cũng tìm đủ cách ko dc minh mới lên diễn đàn nhờ anh em giúp!
                      vấn đề mình hỏi là có độ được hay không và như thế nào ?
                      TIVI bạn bao nhiêu inh ? chạy đèn vi tính hay đèn thường ?

Comment

Nếu thích độ thì bạn làm theo cách này đảm bảo ok.Bạn quấn thêm khoảng 30v dây đồng dây 30
                        Nguyên văn bởi trangian Xem bài viết
                        bạn kiểm tra xem biến áp nguồn có kh....ở flyback nữa...( những chân bỏ trống đó..) nếu kh có bạn lấy dây đồng quấn lõi than flyback..... một đầu nối vào B+ 115V đầu kia ra....( nhớ đổi đầu dây sao cho áp ra cao nhất.....)
                        Phương -Hải Dương
                        Email:
                        Fb

Comment

Máy bạn làm sao mà phải độ 180v vậy bạn .

Comment

cám ơn các bạn để mình quấn thử , máy mình 14inh đèn vi tính pana, máy mình bị chạm flyback nên phải độ.
                            cảm ơn tất cả các bạn đã giúp đỡ!
                            ANH DŨNG
                            yahoo:

Comment

Nếu FBT của bạn kg có nguồn 180v bạn có thể lấy dây đồng(loại dây đồng nhỏ đủ màu thường lấy trong cáp điện thoại)kg có loại đó bạn có thể lấy dây đồng cùng cỡ quấn quanh lõi than FBT theo công thức 1 vòng=3v,quấn theo chiều nào thuận cho ra điện áp cao nhất.Bạn lưu ý quấn sát,tránh quấn lỏng có thể bị hiện tượng"cột đình"hay bị kêu,rung khi máy hoạt động.

Comment

Về tác giả

Collapse

kecodon_bt Tìm hiểu thêm về kecodon_bt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X