Thông báo

Collapse
No announcement yet.

monitor hãy cùng nghiên cứu và sửa chữa

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Chào cả nhà mọi người khỏe chứ lâu lắm không lên diễn đàn nghe ngóng nay có con mor bị die không biết chỉnh sửa thế nào mong các bác giúp cho
    Cụ thể là màn hình phẳng Phillip 107T2 đã làm lại cao áp đang chạy thì bị đánh lửa kêu tách cái màn hình phóng to ra tối lại rồi trở laij bình thường chỉ có cái là focus bị trôi màn hình mở hết cả không nhìn rõ chữ gì chỉnh 2 núm focus rồi nhưng không ăn thua gì cả càng xem càng bị mờ
    Em đã lau sạch sẽ dây cao áp focus lau lại cả đế đèn hình nhưng vẫn không được bác nào gặp hiện tượng như trên rồi thì mách bảo em chút nhé.
    Cảm ơn các bro trước nhé
    Điện tử Nga Nhung
    Số 43 ngõ 259 Yên Hòa, Phường Yên Hòa, Cầu Giấy, Hà Nội
    ĐT 0988441961 hoặc 0979387040

Comment

• monitor licom phang

không cắm cáp thì chạy hiện dong chữ no singnal màu đỏ .nhưng khi cắm cáp vào thì màn hình tối thui không lên gì cả , trong diễn đàn có ai đã gặp trường hợp này chỉ giùm tôi với càm ơn nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi vinhdl78 Xem bài viết
        không cắm cáp thì chạy hiện dong chữ no singnal màu đỏ .nhưng khi cắm cáp vào thì màn hình tối thui không lên gì cả , trong diễn đàn có ai đã gặp trường hợp này chỉ giùm tôi với càm ơn nhiều
        ban cam cap vao cho chay roi kiem tra b+ va dao dong co ko neu co b+ ma ko co dao dong la chet su ly roi thuong thi dong may likom de chet ic su ly lam ban kiem tra thu
        |

Comment

• Nguyên văn bởi dangnhung198 Xem bài viết
          Chào cả nhà mọi người khỏe chứ lâu lắm không lên diễn đàn nghe ngóng nay có con mor bị die không biết chỉnh sửa thế nào mong các bác giúp cho
          Cụ thể là màn hình phẳng Phillip 107T2 đã làm lại cao áp đang chạy thì bị đánh lửa kêu tách cái màn hình phóng to ra tối lại rồi trở laij bình thường chỉ có cái là focus bị trôi màn hình mở hết cả không nhìn rõ chữ gì chỉnh 2 núm focus rồi nhưng không ăn thua gì cả càng xem càng bị mờ
          Em đã lau sạch sẽ dây cao áp focus lau lại cả đế đèn hình nhưng vẫn không được bác nào gặp hiện tượng như trên rồi thì mách bảo em chút nhé.
          Cảm ơn các bro trước nhé

máy của bạn hỏng focus rồi.người ta vẫn gọi là tụt bô dó.bạn cần tháo cao áp ra.mang ra thợ chuyên làm cao áp để người ta làm lại cho là ok thôi bạn àh

Comment

• Nguyên văn bởi vinhdl78 Xem bài viết

hiện tượng này thứ nhất bạn cần kt dây tín hiệu từ kêy ra màn hình có bị chập kô.thứ hai bạn cần hút tách chân cắm của lưới g1 ra hàn ra ngoài vì khả năng là dây g1 chập với dây mas rồi bạn ạh.chúc bạn thành công

Comment

• mình sửa một số máy samung15 ,17 gặp hiện tượng G1 quá âm có máy -230v làm mất ánh sáng.mình phải chia áp lại bằng điện trở máy mới chạy.bạn nào đã sửa được pan này một cách triệt để xin chỉ giúp cho mình với.cám ơn nhiều.

Comment

• anh Minh a, cái Samsung 17MG của em bây giờ lạ lắm. Chạy 1-2phút là khung màn hình hơi co giãn(2 bên gối), nhìn rất khó chịu ,nó cứ vậy chạy lâu ổn định thì lai không có hiện tượng gì. anh giúp em với!
                |

Comment

• Nguyên văn bởi vanton_dk Xem bài viết
                  anh Minh a, cái Samsung 17MG của em bây giờ lạ lắm. Chạy 1-2phút là khung màn hình hơi co giãn(2 bên gối), nhìn rất khó chịu ,nó cứ vậy chạy lâu ổn định thì lai không có hiện tượng gì. anh giúp em với!
                  em kiem tra lai con fet ì 630 co gan mieng giai nhiet nho no duoc sap lop theo nhung hang tu goi la mach gian bien , co tu ri va nho xem lai con tranistor D2058 , co ho chan ko , nhung pan may cua em co chinh gian no duoc ko, neu chinh duoc thi con d2058 ko chet
                  |

Comment

• e có cái IBM 17in lúc mới mở lên xài thì xài bình thường.xài liên tục khoảng 30' thì nó tối dần màn hình.đèn xanh vẫn cháy sáng bình thường.tắt nguồn khoảng một lúc thì mở lên xài bình thường.xài một lát thì bị nữa.e đem cao áp đi sửa.thợ nói cao áp ko hư.zậy là nó bị hư cái nào zậy các bro.chỉ dùm e.e thanks mọi người trước

Comment

• có ai biết đâu có ebook dạy sữa chữa monitor không,mình mới tập tành... (sorry đã chen ngang)
                      |

Comment

• Nguyên văn bởi khangdia Xem bài viết
                        e có cái IBM 17in lúc mới mở lên xài thì xài bình thường.xài liên tục khoảng 30' thì nó tối dần màn hình.đèn xanh vẫn cháy sáng bình thường.tắt nguồn khoảng một lúc thì mở lên xài bình thường.xài một lát thì bị nữa.e đem cao áp đi sửa.thợ nói cao áp ko hư.zậy là nó bị hư cái nào zậy các bro.chỉ dùm e.e thanks mọi người trước
                        may cua ban hieu IBM nhung mo may ra no chay den pana hay sony vi IBM co hai doi , ban noi ro ra moi giup duoc
                        |

Comment

• chao các bác.em dang sửa monitor ibm17 chạy đèn sony.nó bi chết sò dòng,cham luôn irf9620.em dả thay thế irf9620=j306 .dả tai bằng bóng đèn ok.nhưng cho máy o chay được.lex báo 2 nhip.luc em tải giả = bóng dèn c=110v.lúc máy chạy chân d irf chi còn 40v máy bị cúp hoài.mong các bác chỉ giúp.cam on các bác!!!

Comment

• Nguyên văn bởi minhhuy2008 Xem bài viết
                            chao các bác.em dang sửa monitor ibm17 chạy đèn sony.nó bi chết sò dòng,cham luôn irf9620.em dả thay thế irf9620=j306 .dả tai bằng bóng đèn ok.nhưng cho máy o chay được.lex báo 2 nhip.luc em tải giả = bóng dèn c=110v.lúc máy chạy chân d irf chi còn 40v máy bị cúp hoài.mong các bác chỉ giúp.cam on các bác!!!
                            may cua ban co chet fet boostup ko nho thay dung so nhe j 449 kho chiu lam , con irf 9620 chi la fet mo ngang thoi cung can thay dung vi j 306 la fet nguon dong fp ko cao de chet , ban nen tra tuong duong khi quyet dinh thay nho do duong hoi tiep tu nguon b+180v ve de dut dien tro hoac sai chi so bao ve opto nen bao cup chuc ban thanh cong
                            |

Comment

• em đã làm xong rồi.máy em bị tang trị số dien tro 180v về do sai,cam on bác MINH NGHE SI rất nhiều!!!!!!!!!!!!!

Comment

• Ibm 17"

Chào các cao thủ trên diễn đàn. Em thấy topic này sôi nổi quá cũng muốn tập tành tý điện tử mong các bác chỉ giáo.
                                Em có một con màn IBM 17" bị chập nguồn sửa nguồn ok rồi nhưng nó lại ra một bệnh nữa là màn hình đen thui hok có gì cả khi chưa cắm cáp vào case vi tính thì đèn Led hok nhấp nháy (Bình thường màn hình nó sẽ hiển thị báo check cáp gì gì đó đại loại là có logo). Em đo G2 thì hok có điện áp 400V khi em bật nguồn thì vẫn có tiếng xẹt ( bắn lên màn hình nhưng hok có hình gì màn hình tối thui) Em phải kiểm tra từ đâu? mong các bác chỉ giùm Em cảm ơn nhìu

Comment

Về tác giả

Collapse

dammesuachua Tìm hiểu thêm về dammesuachua

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X