Thông báo

Collapse
No announcement yet.

monitor hãy cùng nghiên cứu và sửa chữa

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cái màn hình của em chuyển màu liên tục, em ko hiểu tại sao? Bác nào biết thì chỉ cho em với nha!

Comment

• anh dammedientu dau roi? giải quyết hộ em vấn đề này nhá. man hinh của em chuyển màu liên tục.

Comment

• Nguyên văn bởi linhcdt6 Xem bài viết
        anh dammedientu dau roi? giải quyết hộ em vấn đề này nhá. man hinh của em chuyển màu liên tục.
        hu bo mau roi dem ra tho thoi,vi chi co tho moi biet chinh xac de lam , chu ban ma lam no sinh benh nang , luc sau tho ma dung vao lam thi mach in no hu va sai pan kho sua con nang cong tinh tien nhieu nua toi khuyen ban nen dem tho tot nhat , dung co em yeu khoa hoc ko tot (nhiet yinh cong su thieu hieu biet bang pha hoai ) chuc ban may man
        Last edited by minh_nghe_si; 28-04-2009, 13:31.
        |

Comment

• Nguyên văn bởi linhcdt6 Xem bài viết
          anh dammedientu dau roi? giải quyết hộ em vấn đề này nhá. man hinh của em chuyển màu liên tục.
          Bạn kiểm tra kỹ khối khuếch đại Video, chính là cái khối board đuôi màn hình. thông thường là do hở chân linh kiện.
          Chúc may mắn !

Comment

• Moniter

Tôi có cái moniter Panasonic TX-D5L31A-J nó đang chạy thì màn hình thành mầu trắng luôn các pro cho hỏi nó bị nguyên nhân gì? cách sửa nó ?

Comment

• Các vấn đề liên quan đến mầu mè thường là do khối board đuôi, các bạn cứ kiểm tra kỹ đi.

Comment

• Nguyên văn bởi catbuivagio Xem bài viết
                Tôi có cái moniter Panasonic TX-D5L31A-J nó đang chạy thì màn hình thành mầu trắng luôn các pro cho hỏi nó bị nguyên nhân gì? cách sửa nó ?
                Thường thì chết IC công suất sắc nên mất 3 đường R,G,B cấp vào đèn hình.bạn thử dò ngược từ chân catot về để tìm con IC này,mình đảm bảo 90% là chết!
                Nhưng chịu khó tìm IC nhé!

Comment

• Nguyên văn bởi thuong_k7h Xem bài viết
                  minh moi vao dien dan thay cac thong tin nay that bo ich voi mot nguoi cung thich nganh dien tu nhu minh. mong cac banco the giup minh van de nay duoc khong: em co loa 20cm bi chay da tu minh thay cuon day moi nhung dung cu duoc khong 1 tuan lai chay. ai co cach nao giup minh voi. Noi luon cho minh biet dung loai keo gi va cach gan nhu the nao de dat duoc am thanh hay nhat nha. Cam on nhieu.
                  cai loa cua ban quan lai tat nhien phai yeu hon loa zin ban muon sai thi ban phai lam mach cossever giam dong ,dien the tu ampli toi loa thi ko dut, hay nua , chuc ban thanh cong
                  |

Comment

• cần pro giúp

mình có con moniter acer 17 phẳng bây giờ co bệnh thế này: van co hình bình thường nhưng cứ bật menu lên là có thêm đương kẻ từ trên xuống dưới toàn màn hình cách nhau khoảng 2mm 1 đường.mình đa kiểm tra đường data,clock có đủ tu vi xử lý đưa len con lm1269 tren vỉ đuôi.rut giắc tín hiệu ra thì máy ko chạy.bác nào đã từng làm qua con này giúp em với.em cảm ơn trước
                    sửa chữa chuyên nghiệp
                    ĐIỆN TỬ CAO CẤP
                    ĐIÊN TỬ-ĐIỆN THOẠI-MÁY TÍNH
                    381 cổ nhuế từ liêm hà nội
                    LH:0912207471-0163 886 8866

Comment

• Monitor LG F700B Bị đánh lửa trong đuôi đèn hình ( kèm theo là dao đọng bị đóng cắt liên tục ). rút thử đuôi đèn ra và bật thử thấy phóng từ G2 ra masse đuôi đèn rất mạnh. Rút điện vội không dám thử nữa.!!!!!!.
                      Đèn hình đã ra đi rồi sao ???????? còn cách nào cứu không các bác!
                      Mail:
                      Tel: 0904220160

Comment

• Nguyên văn bởi xuanninhbinh Xem bài viết
                        Monitor LG F700B Bị đánh lửa trong đuôi đèn hình ( kèm theo là dao đọng bị đóng cắt liên tục ). rút thử đuôi đèn ra và bật thử thấy phóng từ G2 ra masse đuôi đèn rất mạnh. Rút điện vội không dám thử nữa.!!!!!!.
                        Đèn hình đã ra đi rồi sao ???????? còn cách nào cứu không các bác!
                        đèn của chú đã ra đi.còn cách la cưa bỏ đuôi đèn làm bể cá
                        sửa chữa chuyên nghiệp
                        ĐIỆN TỬ CAO CẤP

Comment

• Nguyên văn bởi igor_ngoc Xem bài viết
                          Tôi copy để gửi cho bạn mà không được, bạn cho tôi địa chỉ rõ ràng (đánh chữ có dấu nhé) để tôi gửi cho bạn theo đường bưu điện - chúc bạn luôn khỏe mạnh và thành công trong lĩnh vực mình đam mê - igor_ngoc.
                          Chào bác. Tôi là người chậm chân, bây giờ mới đọc được bài của bác, thấy "mê" quá. Tôi cũng đang bắt đầu học hỏi, rất cần có phần "Các mạch phụ" đó. Nhưng trang hocnghe.com.vn hiện không thể xem được phần đó.
                          Rất mong được bác giúp đỡ. Không biết bác có thể post lên hoặc gửi qua mail cho tôi xin phần đó được không? (luyenpoliqs@yahoo.com). Cảm ơn bác rất nhiều!

Comment

• nếu bị trong đuôi thủy tinh thì làm bể cá cảnh thật. còn ở phần đế đui đèn hình thì sử lý còn tạm được.
                            Thái Sơn - Thái Nguyên City

Comment

• Nguyên văn bởi auking Xem bài viết
                              mình có con moniter acer 17 phẳng bây giờ co bệnh thế này: van co hình bình thường nhưng cứ bật menu lên là có thêm đương kẻ từ trên xuống dưới toàn màn hình cách nhau khoảng 2mm 1 đường.mình đa kiểm tra đường data,clock có đủ tu vi xử lý đưa len con lm1269 tren vỉ đuôi.rut giắc tín hiệu ra thì máy ko chạy.bác nào đã từng làm qua con này giúp em với.em cảm ơn trước
                              chao ban pan rat moi va la, ban nen han lai chan ic pre RGB va dong thoi kiem tra lai day vega tin hieu nhat la duong hv va sv cap cho su ly chuc thanh cong khi nao chay tot nho bost bai len cho ae hoc hoi voi nhe
                              |

Comment

• Nguyên văn bởi minh_nghe_si Xem bài viết
                                chao ban pan rat moi va la, ban nen han lai chan ic pre RGB va dong thoi kiem tra lai day vega tin hieu nhat la duong hv va sv cap cho su ly chuc thanh cong khi nao chay tot nho bost bai len cho ae hoc hoi voi nhe
                                báo cáo bác minh nghe si la em đã hàn hết lai vỉ đế va thay thu ca ic luôn ma vẫn thế.ko bật menu hình ảnh vẫn bình thường thì ko thể tại cáp đc.chi co khi nào bật menu lên la co them soc đường kẻ nhung hình vẫn có thế mới khó.ko hiện menu len ma chi co cac dường ke đó thôi.
                                sửa chữa chuyên nghiệp
                                ĐIỆN TỬ CAO CẤP

Comment

Về tác giả

Collapse

dammesuachua Tìm hiểu thêm về dammesuachua

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...