Thông báo

Collapse
No announcement yet.

monitor hãy cùng nghiên cứu và sửa chữa

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi minh_nghe_si Xem bài viết
    sẳn nhờ bác phuơng chỉ giúp nguồn ss chạy ic dp104 bị gáy rít nguồn nhờ bác phân tích giúp có bao giớ bi rỉ cao áp ko bác ha , cám ơn bác nhiều nhe
    nguyên nhân rít nguồn: Tụ lọc nguồn kém nên nhiễu xoay chiều lọt vào biến áp -> khắc phục: thay tụ lọc nguồn
    - Sai giao động nguồn: Với máy Samsung thì thay IC DP104
    Còn rỉ cao áp thì không gây nên cháy nguồn

Comment

• cám ơn anh phuơng nhiều , có ai gặp pan dell sony 17 cong chạy bị tóp ngang mổi bên 2 phân chỉnh sử lý tốt ra vào dược nhưng vẩn thiều , vậy hỏi ae diển đàn hay anh phuơng mo có ai gặp xin chi giáo hay góp ý dể khắc phục , theo anh phuơng có bị cao áp ko , cám ơn nhiều,thank
      |

Comment

• Nguyên văn bởi minh_nghe_si Xem bài viết
        cám ơn anh phuơng nhiều , có ai gặp pan dell sony 17 cong chạy bị tóp ngang mổi bên 2 phân chỉnh sử lý tốt ra vào dược nhưng vẩn thiều , vậy hỏi ae diển đàn hay anh phuơng mo có ai gặp xin chi giáo hay góp ý dể khắc phục , theo anh phuơng có bị cao áp ko , cám ơn nhiều,thank
        máy dell sony nếu bị cao áp thì chạy ngắt kèm theo tiếng rít, còn hiện tượng của bạn thì kiểm tra mạch lái, nguồn của mạch lái khi có tín hiệu xấp xỉ 70v, nếu đủ kiểm tra mạch nhụt, nếu ko kiểm tra mạch nguồn (Dz và R từ S sang G của IRF9630)
        cách nhanh nhất: đấu thêm tụ 152/2KV song song với tụ của mạch H.side trong máy

Comment

• Nguyên văn bởi phuongmo Xem bài viết
          nguyên nhân rít nguồn: Tụ lọc nguồn kém nên nhiễu xoay chiều lọt vào biến áp -> khắc phục: thay tụ lọc nguồn
          - Sai giao động nguồn: Với máy Samsung thì thay IC DP104
          Còn rỉ cao áp thì không gây nên cháy nguồn
          lại một lần nửa cám ơn bác phương nhe , hôm nay rảnh lại đem cái samsung 14 ra kiểm tra va sửa ok y như lời anh phương chỉ giáo cám ơn nhiều , anh phương làm nghề lâu chưa kinh nghiệm nhiều lắm nhe thank ! anh phương nhiều lắm
          |

Comment

• cả nhà có ai có sơ đồ của LG T530S cho mình xin với nha!!!!! cảm ơn nhìu nhìu

Comment

• anh em giúp em pan này nhé.màn dell 15 trinltron bị 1 vạch sáng ngang.đo kiểm tra nguồn 12v và 46v cấp cho ic mành TDA 4866 vẫn có.thay thử ic khác vẫn vậy.xin anh em chỉ giáo.thank

Comment

• Nhờ Anh Em giúp đỡ.
                -Mình có 1 monitor ngoài võ hiệu Compaq v710 17" phẳng. còn chạy tốt, chỉ tội một cái là không được sáng cho dù đã chỉnh contrast và brightnes đến 100/100.
                - khi mình mở ra định tăng G2, thì thấy đèn hình hiệu samsung, ic nguồn là DP104C, IC giải mã trên bo đuôi cũng có hiệu sam sung. nên mình đoán đây là máy sam sung 17 phẳng.
                - Do không có lấy 1 biến trở chỉnh sáng tối, cao áp thì chỉ có 2 biến trở focus, G2 lấy từ chân cao áp rồi nắn qua diot, cho nên mình không biết cách nào can thiệp vào để tăng độ sáng lên được cả.
                - Anh Em nào biết cách xin chỉ giúp, cảm ơn nhiều!

Comment

• Nguyên văn bởi ngocha999 Xem bài viết
                  Em vẫn chưa xử lý được, các bác làm ơn giúp em với!
                  may cua ban dang bi hu nguon b+ nen thieu ngang va doc , ban kiem tra lai nguon boosup irf630 ko chay nen b+ tai chan 2 flyback ko du , nen thieu doc va ngang chuc thanh cong
                  |

Comment

• Nguyên văn bởi hvnghiaagg Xem bài viết
                    nhờ anh em giúp đỡ.
                    -mình có 1 monitor ngoài võ hiệu compaq v710 17" phẳng. Còn chạy tốt, chỉ tội một cái là không được sáng cho dù đã chỉnh contrast và brightnes đến 100/100.
                    - khi mình mở ra định tăng g2, thì thấy đèn hình hiệu samsung, ic nguồn là dp104c, ic giải mã trên bo đuôi cũng có hiệu sam sung. Nên mình đoán đây là máy sam sung 17 phẳng.
                    - do không có lấy 1 biến trở chỉnh sáng tối, cao áp thì chỉ có 2 biến trở focus, g2 lấy từ chân cao áp rồi nắn qua diot, cho nên mình không biết cách nào can thiệp vào để tăng độ sáng lên được cả.
                    - anh em nào biết cách xin chỉ giúp, cảm ơn nhiều!
                    bạn dò từ đường 800v ve co 2 con trở hồi tiếp về vi xử lý khoảng 1m gi day ban giam di bao giờ đủ ánh sáng thì thôi.chúc bạn thành công nếu van ko dc alo cho minh 0912207471 .minh ten long
                    sửa chữa chuyên nghiệp
                    ĐIỆN TỬ CAO CẤP
                    ĐIÊN TỬ-ĐIỆN THOẠI-MÁY TÍNH
                    381 cổ nhuế từ liêm hà nội
                    LH:0912207471-0163 886 8866

Comment

• Tivi TQ không lên đèn hình

hôm trước em có mua 1 cái tivi 21 inch ở chợ nhật tảo. sử dụng được mấy tháng thì có hiện tượng màn hình bị giật( rung) tiếp đó là hiện tượng teo hàng doc dùng tay đập thì nó bung ra tiếp. sử dung dược thời gian thì đèn hình vẫn lên tiếng vẫn nghe bình thường nhưng màu thí tối thui hà . xin mọi người chỉ giáo với.

Comment

• em có con màn samtron 77 hiện tượng là khi bật máy để lâu nó nóng lên là hình ảnh bị mờ di. bác nào biết bệnh này chỉ em với . em cám ơn
                        ĐT:0973114208

Comment

• Nguyên văn bởi atx_43 Xem bài viết
                          em có con màn samtron 77 hiện tượng là khi bật máy để lâu nó nóng lên là hình ảnh bị mờ di. bác nào biết bệnh này chỉ em với . em cám ơn
                          ban khiem tra va thay kilo duoi den coi co het ko neu thay roi ma ko het , ban thao flyback ra dem lam tu lai la het chuc thanh cong
                          |

Comment

• Màn hình ViewSonic 17"

Bệnh: Màn hình tối mờ ở các cảnh tối. Lâu lâu phải gõ gõ đập đập mới lên hình. Có khi hoàn toàn không lên. Nhiều lúc bị các sọc đen xuất hiện ngang màn hình, ngày càng nhiều rồi đen toàn màn hình luôn. Các bác biết bệnh này không.?
                            Còn nữa, các phím chức năng, nếu bấm 1 nút bất kỳ là màn hình tắt ngay.

Comment

• Nguyên văn bởi TheHouse Xem bài viết
                              Màn hình ViewSonic 17"

Bệnh: Màn hình tối mờ ở các cảnh tối. Lâu lâu phải gõ gõ đập đập mới lên hình. Có khi hoàn toàn không lên. Nhiều lúc bị các sọc đen xuất hiện ngang màn hình, ngày càng nhiều rồi đen toàn màn hình luôn. Các bác biết bệnh này không.?
                              Còn nữa, các phím chức năng, nếu bấm 1 nút bất kỳ là màn hình tắt ngay.
                              ban nen thao may ra ve sinh may di va han lai cac moi ho xung quanh su ly nhat la duong ap g1 tu flyback ve su ly , roi tinh tiep chuc thanh cong
                              |

Comment

• Nguyên văn bởi khoakhoa2007 Xem bài viết
                                hôm trước em có mua 1 cái tivi 21 inch ở chợ nhật tảo. sử dụng được mấy tháng thì có hiện tượng màn hình bị giật( rung) tiếp đó là hiện tượng teo hàng doc dùng tay đập thì nó bung ra tiếp. sử dung dược thời gian thì đèn hình vẫn lên tiếng vẫn nghe bình thường nhưng màu thí tối thui hà . xin mọi người chỉ giáo với.
                                thao ra han lai ic401 (verticar) nen kiem tra den hinh va do den neu ban biet ko thi dem ra tho hu hoac den yeu ko tinh tien dau ma so, ban o thanh pho quan may cho minh biet minh se giup
                                |

Comment

Về tác giả

Collapse

dammesuachua Tìm hiểu thêm về dammesuachua

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X