Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch phát hiện kim loại

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mạch phát hiện kim loại

Mọi người có thể giúp mình làm mạch phát hiện kim loại ở cự li 0,5m với, mình đang muốn làm cái này mà chưa tìm được tài liệu hướng dẫn nào. Cảm ơn mọi người!

Google nhé từ khóa metal detector circuit có mấy mạch dủng 555 dễ làm .

Comment

Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết
      Google nhé từ khóa metal detector circuit có mấy mạch dủng 555 dễ làm .
      Cảm ơn bác, nhưng cự li phát hiện em cần là 0,5m cơ. Mấy mạch đó thì cự li phát hiện ngắn lắm.

Comment

Thế thì mới cần thiết kế, thử nghiệm ...

Bắt đầu từ cái mạch có sẵn trên mạng, tìm hiểu nguyên lý hoạt động, cách thức để phát hiện kim loại ... rồi cải tiến, thử nghiêm, thiết kế, thử nghiệm tiếp ...

Chứ cứ lên mạng tìm cái mạch có sẵn bắt nó phải thỏa mãn yêu cầu (lạ lùng) của mình thì đời dễ dàng quá.
        Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Nguyên văn bởi nghiem Xem bài viết
          Mọi người có thể giúp mình làm mạch phát hiện kim loại ở cự li 0,5m với, mình đang muốn làm cái này mà chưa tìm được tài liệu hướng dẫn nào. Cảm ơn mọi người!
          Bạn thử dùng bếp điện từ, úp nó xuống, và theo dõi dòng điện tiêu thụ khi gặp kim loại

Comment

Nguyên văn bởi nghiem Xem bài viết

Cảm ơn bác, nhưng cự li phát hiện em cần là 0,5m cơ. Mấy mạch đó thì cự li phát hiện ngắn lắm.
            Mạch dùng 2 con 555 cộng thêm bộ tăng cs tiếng đầu dò là 2 cuộn dây to chồng lên nhau là mạch mà mấy ông dò bom đang sử dụng là đủ chưa .

Comment

Nguyên văn bởi davidcopy Xem bài viết

Bạn thử dùng bếp điện từ, úp nó xuống, và theo dõi dòng điện tiêu thụ khi gặp kim loại
              Hay quá ra thực địa mang kèm máy phát làm xong tháo ra là có bếp nấu cơm luôn nhất cử lưỡng tiện .

Comment

Mua con cảm biến vòng từ Loop detector cho nhanh bạn ạ
                Cổng tự động, cửa tự động, barrier, barie tự động, Cổng tự động , cửa tự động được nhập khẩu trực tiếp với đầy đủ chứng từ nguồn gốc xuất xứ

Comment

Về tác giả

Collapse

nghiem Tìm hiểu thêm về nghiem

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X