Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Sáng tạo : Siêu tụ điện và dòng thác Cách mạng trữ năng ...

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Tuyệt vời.....
    Đây là những gì mà em đang tìm kiếm............
    Chị Lan Hương cho em hỏi con tụ 1F/5,5V của chị có kích thước và trọng lượng như thế nào???Em có thể tìm mua ở đâu?
    Cám ơn mọi người.
    Đây rùi: www.cpu.com.tw/kh/batt/capa/capacitor.html
    Last edited by quangnhat; 06-01-2009, 14:13.
    Quang Nhat
    ---------------------------------------
    Yahoo :quangnhat85ls
    Mail :
    Nhận thiết kế và ép nhựa cho đồ điện tử

Comment

Em đã mua một loạt các tụ này, nhưng sao nó............nạp và xả chậm thế không biết????
      Quang Nhat
      Mail :

Comment

Chào các ạnh chị , sẵn cho em hỏi luôn là siêu tụ này ở VN đã có bán chưa ( cụ thể là ở chợ Nhật Tảo ) , có bán loại nào ? 5.5V 16V 25V ????? Giá cả tầm bao nhiu ạ ?

Comment

Nguyên văn bởi hoacucvang Xem bài viết
          Chào các ạnh chị , sẵn cho em hỏi luôn là siêu tụ này ở VN đã có bán chưa ( cụ thể là ở chợ Nhật Tảo ) , có bán loại nào ? 5.5V 16V 25V ????? Giá cả tầm bao nhiu ạ ?
          Siêu tụ này đã có bán tại Việt Nam.Cụ thể ở Chợ Nhật Tảo thì ra chipletran.Tớ đã mua con 0,1F.Giá là 25k/1em.
          The goal of power electronics is control the flow of energy from an electrical source to an electrical load with high efficiency, high availability, high reliability, light weight and low cost.

Comment

Hic! đắt gấp 10 lần so với cái em mua
            Quang Nhat
            Mail :

Comment

Nguyên văn bởi quangnhat Xem bài viết
              Hic! đắt gấp 10 lần so với cái em mua
              Ông mua ở đâu mà rẻ vậy?Chỉ chổ cho anh em với.
              The goal of power electronics is control the flow of energy from an electrical source to an electrical load with high efficiency, high availability, high reliability, light weight and low cost.

Comment

A! quên tại các bác mua lẻ nên mới đắt vậy.Em mua nhiều nên rẻ hơn
                Quang Nhat
                Mail :

Comment

Cái siêu tụ kẽm của Lan Hương tới đâu rồi?
                  Đọc trang này mà tôi thấy ham quá. Tôi chưa biết gì nên chỉ xem để học thôi. Cảm ơn các bạn.

Comment

mình biết mấy cái tụ này dùng làm gì rồi .Hehe.
                    Trong mấy cây vợt muỗi của TQ chứ đâu
                    Mọi người mau mau chế tạo xem để TQ nó vượt chúng ta về công nghệ (đuỗi muỗi) mất

Comment

Nguyên văn bởi vitah Xem bài viết
                      mình biết mấy cái tụ này dùng làm gì rồi .Hehe.
                      Trong mấy cây vợt muỗi của TQ chứ đâu
                      Mọi người mau mau chế tạo xem để TQ nó vượt chúng ta về công nghệ (đuỗi muỗi) mất
                      Bạn cho hỏi cái tụ đóng vai trò gì trong cái vợt muỗi điện TQ?

Comment

ngoài việc tích điện để diệt muỗi nó còn dùng để lưu điện khi sạc. Cái vợt của mình không thấy pin trong đó

Comment

Nguyên văn bởi vitah Xem bài viết
                          ngoài việc tích điện để diệt muỗi nó còn dùng để lưu điện khi sạc. Cái vợt của mình không thấy pin trong đó
                          Bạn không nên dùng 1 hiện tượng mà đánh giá sai 1 quá trình!
                          Bạn không thấy chưa có nghĩa là nó không có! Cái vợt muỗi của bạn dùng phổ biến là accu chì nhỏ (có ít cái sử dụng pin sạc) làm nguồn. Sau đó nghịch lưu (và nhân áp) để cho áp cao ra lưới vợt.

Comment

Nguyên văn bởi nsp Xem bài viết
                            Bạn không nên dùng 1 hiện tượng mà đánh giá sai 1 quá trình!
                            Bạn không thấy chưa có nghĩa là nó không có! Cái vợt muỗi của bạn dùng phổ biến là accu chì nhỏ (có ít cái sử dụng pin sạc) làm nguồn. Sau đó nghịch lưu (và nhân áp) để cho áp cao ra lưới vợt.
                            CHú nờ sờ bê nói chuẩn hok cần chỉnh. Đề nghị mọi người tẩy chay hàng Đào khựa, hok nên quảng cáo hok công cho lũ khựa. Mờ sao hok thấy vợt muỗi mếc in VN nhể. Chắc con phải đầu tư ngâm cứu để sản xuất thui, có bác nìu hợp tác với con hok .

Comment

Nguyên văn bởi nsp Xem bài viết
                              Bạn cho hỏi cái tụ đóng vai trò gì trong cái vợt muỗi điện TQ?
                              nó có vai trò tích chữ lại nguồn điện.và phóng ra khi con muỗi chạm vào hai đầu của nó.
                              tạo ra nguồn cao áp

Comment

Nguyên văn bởi Minh Ha Xem bài viết
                                CHú nờ sờ bê nói chuẩn hok cần chỉnh. Đề nghị mọi người tẩy chay hàng Đào khựa, hok nên quảng cáo hok công cho lũ khựa. Mờ sao hok thấy vợt muỗi mếc in VN nhể. Chắc con phải đầu tư ngâm cứu để sản xuất thui, có bác nìu hợp tác với con hok .
                                Híc, chú cháu giề, nuôi nấng ngày nào?

Nguyên văn bởi khoa1989 Xem bài viết
                                nó có vai trò tích chữ lại nguồn điện.và phóng ra khi con muỗi chạm vào hai đầu của nó.
                                tạo ra nguồn cao áp
                                Bạn xem lại bài trước của tôi:
                                "Bạn không nên dùng 1 hiện tượng mà đánh giá sai 1 quá trình!
                                Bạn không thấy chưa có nghĩa là nó không có! Cái vợt muỗi của bạn dùng phổ biến là accu chì nhỏ (có ít cái sử dụng pin sạc) làm nguồn. Sau đó nghịch lưu (và nhân áp) để cho áp cao ra lưới vợt."

Tôi hỏi không phải vì tôi không biết mà tôi xem cách giải thích của người trả lời thôi!

Comment

Về tác giả

Collapse

lanhuong Lan Hương's my small sister. I'm Huyền Trang, my husband's Dr.Kim.I love him Tìm hiểu thêm về lanhuong

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X