Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Sử dụng nguồn năng lượng mặt trời cho PC

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Còn case desktop thì phải dùng qua UPS, không biết có cải tạo lại để dùng DC được không nhỉ ? Nếu dùng DC thì dòng từ ắc qui chắc lớn lắm.
    Cứ tưởng bạn dùng cấp cứu trong nhà..., chứ bạn mà xài cho dàn máy kinh doanh thì để đầu tư nguồn dùng năng lượng mặt trời, bạn cần chuẩn bị nhiều $$$ vào
    đúng rồi đó bạn, ý mình là dùng cho case desktop + LCD 20in công suất cả 2 cộng lại tầm khoảng 250W thôi
    mà cái cho Case destop thì có pico PSU đó bạn, cắm thẳng vào 24 pin main, đầu vào là DC rất nhỏ gọn
    còn nói về $$ thì phải tính về lâu dài chứ

Comment

Nguyên văn bởi nguyenut Xem bài viết
      Hay là ... sản xuất luôn đi
      Đánh đố (?)
      dùng ắc qui 12V để cấp 250W thì dòng tới trên 20A (chưa kể tổn hao chuyển xuống 5V và 3,3V và các nguồn âm). Như vậy bác cần bộ ắc qui khủng.
      Dàn pin mặt trời thì phải tính theo đợn vị USD cho đỡ xót.

Comment

cho em hỏi luôn ,
        nếu mình dùng biến thế lấy nguồn 220v về 12v sau đó dùng inverter lên lại 220v có tiết kiệm điện hơn không mấy anh?

Comment

Nguyên văn bởi duyer Xem bài viết
          cho em hỏi luôn , nếu mình dùng biến thế lấy nguồn 220v về 12v sau đó dùng inverter lên lại 220v
          thì gọi là "con kiến mà leo cành đa". Đây là câu hỏi hay nhất trong ngày của dientuvietnam.
          Nguyên văn bởi duyer Xem bài viết
          ...có tiết kiệm điện hơn không mấy anh?
          Cứ sờ vào bộ nạp và bộ chuyển đổi (inverter) rồi tự trả lời. Hic hic.
          Tham khảo: Định luật bảo toàn.

Comment

Xin chào các bác hiện tại giá pin mặt trời giảm khá mạnh,giá cả cũng hợp lý hơn trước rất nhiều,để đầu tư 1 bộ sử dụng máy tính thì không khó,máy tính công suất tầm 250W nếu dùng màn LCD,vì vậy để máy hoạt động liên tục trong nhưng lúc nắng yếu các bác cần khoảng hơn 300W pin vì không phải lúc nào cũng nắng mạnh và bị hao phí 1 phần do kích và acu,em nghiên cứu về lĩnh vực này khá kỹ bác nào quan tâm thì vào facebook của em tham khảo nha,hệ thống của em hiện giờ cũng hơn 1000W pin tự DIY chạy bộ hòa lưới 1000W luôn khỏi phải acu làm gì cho tốn xiền
            https://www.facebook.com/profile.php?id=100005329980511

Comment

Nguyên văn bởi thuan3112 Xem bài viết
              Xin chào các bác hiện tại giá pin mặt trời giảm khá mạnh,giá cả cũng hợp lý hơn trước rất nhiều,để đầu tư 1 bộ sử dụng máy tính thì không khó,máy tính công suất tầm 250W nếu dùng màn LCD,vì vậy để máy hoạt động liên tục trong nhưng lúc nắng yếu các bác cần khoảng hơn 300W pin vì không phải lúc nào cũng nắng mạnh và bị hao phí 1 phần do kích và acu,em nghiên cứu về lĩnh vực này khá kỹ bác nào quan tâm thì vào facebook của em tham khảo nha,hệ thống của em hiện giờ cũng hơn 1000W pin tự DIY chạy bộ hòa lưới 1000W luôn khỏi phải acu làm gì cho tốn xiền
              https://www.facebook.com/profile.php?id=100005329980511
              panel 100w về chưa chú ơi?đợi lâu rồi đấy!

Comment

Hay quá đề tài này típ kiệm năng lượng điện vừa típ kiệm tiền dùng diện.

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyenut Tìm hiểu thêm về nguyenut

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X