Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Led luxenon 1W + bình acquy 6v (xe máy)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Led luxenon 1W + bình acquy 6v (xe máy)

Vấn đề là mình có 2 led luxenon 1w và cái xe máy chạy bình 6v, và giờ mình mắc vào xe mà không biết là cần làm những gì, mình có tham khảo 1 bài dùng led luxenon +dinamo 6v 2,4w, giờ mình muốn được làm mọi người chỉ cho là làm cách nào mắc vào không bị nóng khi sử dụng, và kéo dài được tuổi thọ mình cảm ơn mọi người.

giúp em với mọi người ơi.

Comment

Nếu màu xanh và trắng các loại áp của led là 3.2-3.6v dòng 350 mA.Nếu muốn dùng cho xe máy cần làm thêm 1 mạch ổn áp 3.5v cho 2 con led

Comment

Nguyên văn bởi theanhkc07 Xem bài viết
        Nếu màu xanh và trắng các loại áp của led là 3.2-3.6v dòng 350 mA.Nếu muốn dùng cho xe máy cần làm thêm 1 mạch ổn áp 3.5v cho 2 con led
        Mình dùng led trắng, 6v thì chỉ cần thêm trở vào là được chứ cần gì làm mạch 3.5V đâu, cái này chỉ cần mạch ổn dòng là đủ phải không nhỉ

Comment

Nguyên văn bởi thesilver123 Xem bài viết
          Mình dùng led trắng, 6v thì chỉ cần thêm trở vào là được chứ cần gì làm mạch 3.5V đâu, cái này chỉ cần mạch ổn dòng là đủ phải không nhỉ
          dùng trở thử xem là biết ngay, con trở sẽ cực kỳ nóng vì dòng chạy qua nó có bèo cũng hơn 500mA, có 1 số bóng luxenon lên tới 1A, ngon nhất là lên google seatch cái mạch driver cho luxenon

Comment

Nếu bạn câu vào acquy thì mắc nối tiếp cho bền led. Áp của led trắng khoảng 3,3v, dòng 300mA. 2 led nối tiếp là 6,6 v vừa đủ áp của acquy rồi. Để cho an toàn bạn mua thêm trở 1w 0,1 ohm nối tiếp cho an toàn. CHứ bạn câu bằng trở cho mỗi led thì trở sẽ rất nóng, tốn điện vô ích.

Comment

Nguyên văn bởi nghia7716790 Xem bài viết
              Nếu bạn câu vào acquy thì mắc nối tiếp cho bền led. Áp của led trắng khoảng 3,3v, dòng 300mA. 2 led nối tiếp là 6,6 v vừa đủ áp của acquy rồi. Để cho an toàn bạn mua thêm trở 1w 0,1 ohm nối tiếp cho an toàn. CHứ bạn câu bằng trở cho mỗi led thì trở sẽ rất nóng, tốn điện vô ích.
              Mình sẽ nối từ bình acquy qua rồi dùng cái công tắc phụ cho dễ sử dụng và bền mình cảm ơn mọi người.

Comment

Về tác giả

Collapse

thesilver123 Tìm hiểu thêm về thesilver123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X