Thông báo

Collapse
No announcement yet.

năng lượng mặt trời

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• năng lượng mặt trời

mình cần mạch điện chuyển đổi năng lượng mặt trời thành điện

ai có giúp mình với

Mạch này thì đơn giản nhất dành cho người mới.
    Như thế nè: Bạn bắt taxi ỏ xe ôm welcome to " Chợ Rời " mua 1 chiếc Pin " năng lượng mặt trời " OK SONG.
    OR ko ở HN thì đi mua 1 chiếc máy tính cầm tay có Pin năng lượng mặt trời tháo ra dùng

Comment

cái này thì ra chợ Nhật Tảo mà mua giá có nhui đâu vài chục hoặc vài trăm k thôi à

Comment

toi muon mua tam pin nang luong mat troi cong suat lon va bo chuyen doi ra dong mot chieu ( chong nguoc dong) thi tim o dau vay

Comment

công suất lớn à em không biết nữa thấy ở chợ Nhật Tảo có bán cái pin mặt trời cho ra điện 9v à

Comment

Bạn nào biết ở Đà Nẵng chỗ nào bán pin mặt trời không? Giá bao nhiêu?
            Mình hỏi hoài mà không có ai trả lời hết vậy?
            Cuộc đời như bánh omi, không biết rồi sẽ về đâu?

Comment

PIN mặt trời bạn mua ở đây này !!
              Giá ko hể MIN chút nào cả?Thông số kỹ thuật:
              + Công suất : 175Wp
              + Điện áp hở mạch: A) 44VDC , B) 22 VDC
              + Dòng ngắn mạch: A) 5.27 A , B) 10.5 A
              + Hiệu suất: 15.6%
              + Kích thước Pin: 1062x1199x35 mm
              + Nhiệt độ hoạt động: -40 ~ +80 độ C
              Giá=>>>>>>>> 735 $$$$$$$$ MAX ko??
              http://www.pinmattroi.com/index.php?...id=1&Itemid=35

Comment

Hic.Đúng là không thể nào max hơn. Định mua về dùng trong gia đình mà giá cả thế này thì chịu thui. Pác nào biết chỗ nào rẻ hơn không nhỉ, khoảng vài trăn ngàn thui.
                Dù sao cũng cảm ơn pác nha.

Comment

Nguyên văn bởi tnt288 Xem bài viết
                  Hic.Đúng là không thể nào max hơn. Định mua về dùng trong gia đình mà giá cả thế này thì chịu thui. Pác nào biết chỗ nào rẻ hơn không nhỉ, khoảng vài trăn ngàn thui.
                  Dù sao cũng cảm ơn pác nha.
                  Vài trăm ngàn thì em cũng biết đấy?
                  cái = bao thuốc VINATABA 2,5W/ 6v giá 300k . Nếu mua được rẻ thì cũng tâm ngoài 200k ấy .
                  Bạn thấy NL mặt trời rất nhiều nhưng ở VN có thấy nhà ai dùng đâu?? ==>> giá thành wa' MAX mà điện thu được chẳng đáng nhiu

Comment

Mình tính thế này nha. Với 200k mình có một dòng điện 2,5w/6v mình sẽ dùng để thắp sáng led. nếu cần có thể để dùng quạt tự tạo(loại động cơ nhỏ đủ mát cho 1 người thui). Pin sử dụng được 10 năm. như vậy vẫn tốt. Với lại, giá điện ngày càng tăng, năng lượng mặt trời ko giảm.
                    NHƯNG: giá trị đầu tư ban đầu khá lớn, thu vào nhỏ giọt. Tuy vậy đây sẽ là hướng đi cho tương lai.
                    Ước gì mình có một ngôi nhà mà mái lợp bằng pin mặt trời nhỉ. Thích quá đi

Comment

Ý tưởng của bạn hay đấy ! Mà bạn xài được cái Quạt đấy, còn LED thì ...... ban ngày PIN mới hoạt động được ==> đủ ánh sáng rùi thắp đèn làm gì ???
                      Ở VN đã có nhà máy chế tạo Pin mặt trời, Nhưng ko biết giá thành có rẻ hơn hàng nhập khẩu TQ ko nữa. <=== Không khả thi vì hàng Trung Quốc là rẻ nổi tiếng rùi mình sản xuất trong nước cũng chưa chắc rẻ hơn TQ.
                      Nếu có thời gian bạn lên Lạng Sơn xem có ko?? , nếu có rẻ hơn là cái chắc

Comment

Mình mới mua được 6 tấm, không rõ bao nhiêu watt, nhưng kích thước ~100 x 40 x 3,5. Nhưng không biết xài thế nào, mang phơi nắng thì đo hai đầu kẹp DC20Volt thậm chí hơn. Mong mọi người tư vấn cho mình cách sử dụng
                        |

Comment

Nguyên văn bởi tuyetkjem Xem bài viết
                          Mạch này thì đơn giản nhất dành cho người mới.
                          Như thế nè: Bạn bắt taxi ỏ xe ôm welcome to " Chợ Rời " mua 1 chiếc Pin " năng lượng mặt trời " OK SONG.
                          OR ko ở HN thì đi mua 1 chiếc máy tính cầm tay có Pin năng lượng mặt trời tháo ra dùng
                          Mình cũng đã tháo thử một cái máy tính bỏ túi dual power nhưng bên trong nó chỉ là một miếng nhựa sơn đen. Đúng là lũ đểu cáng.

Comment

mà ở chợ nhật tảo có bán pin nào rẻ hok các pro. ra 6v ý

Comment

Nguyên văn bởi maithephuc Xem bài viết
                              Mình mới mua được 6 tấm, không rõ bao nhiêu watt, nhưng kích thước ~100 x 40 x 3,5. Nhưng không biết xài thế nào, mang phơi nắng thì đo hai đầu kẹp DC20Volt thậm chí hơn. Mong mọi người tư vấn cho mình cách sử dụng
                              Cách duy nhất để biết công suất tấm là thông số được dán kèm phía sau tấm pin. Nếu không có thì phải có bàn test chuyên dụng mới biết được. Nếu được bạn post hình lên mình kiểm tra cho hoặc nếu có serial và name của nó thì bạn post lên nhé. Nếu mình đoán không lầm thì khoảng 25W 1 tấm đó ( 100cm x 40cm x 3,5 cm ). Bạn mua hàng mới hay cũ , cho biết giá thành nhé. Nếu quả thực là 6 tấm 25W thì bạn không lo nhà mất điện rồi. Cần trao đổi hêm gì thì mail cho mình nhé : sonhaielectric_22@yahoo.com.vn

Thân ái

Comment

Về tác giả

Collapse

bita Tìm hiểu thêm về bita

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X