Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mod quạt Modem

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mod quạt Modem

e có Mod 2 cái quạt cho con Modem của e , e làm 2 cái, mỗi cái thông số là 12V - 0.2A. E dùng nguồn adapter 12V-1.2A, quạt chạy rất khỏe, nhưng không biết tuổi thọ thế nào, mấy bác chỉ giúp e có cần thêm trở hay gì gì để nó bền hơn ko ạ, mấy cái này e mù tịt lên phải hỏi mấy bác

quạt 12 dùng nguồn 12 là đúng rồi ko cần thêm trở hay gì hết. Vấn đề tuổi thọ thì phụ thuộc quạt bạn xịn hay dỏm, loại bạc thau hay bạc đạn thôi.

Comment

nhưng có cách nào nó quay chậm hơn chút đc ko bác, nó quay nghe kêu ro ro to quá

Comment

Nguyên văn bởi .:6666:. Xem bài viết
        nhưng có cách nào nó quay chậm hơn chút đc ko bác, nó quay nghe kêu ro ro to quá

Bác muốn chậm thì cấp điện áp thấp nó sẽ quay châm.

Nếu bạn dùng loại như ở đằng sau cục nguồn máy tính thì chỉ cần cấp 5v là đủ . nhanh quá chỉ tổi hút thêm bụi vào thôi .
        mình thì cho ngày vào cái sạc motorolla cũ . chỉ cần như vậy thôi bác ha
        Email:
        đt-zalo-fb: 0984 93 96 94
        Kakao talk: sinotruk

Comment

ủa, dùng cái xạc Pin điện thoại hả bác, liệu cấp có đủ dòng không ạ.

Comment

Nguyên văn bởi .:6666:. Xem bài viết
            ủa, dùng cái xạc Pin điện thoại hả bác, liệu cấp có đủ dòng không ạ.
            dư đó bạn. Quạt CPU cũng chỉ quá lắm là 150mA thôi. Còn để điều chỉnh thì bạn có thể dùng con LM317, trong datasheet có mạch luôn đấy

Comment

quạt của e nó ko to như cái fan Socket cpu đâu, nó chỉ bằng quạt thổi chíp đời ngày xưa PenIII đó

Comment

thế thì đi mua 1 IC LM317, 1bien trở 5K, 1 điện trơ 220 ôm, vài đoạn dây điện là có thể chỉnh điện áp từ 1V đến điện áp max của adaptor rùiClick image for larger version

Name:	sdsdsdsdsdsdsdsd.jpg
Views:	1
Size:	54.8 KB
ID:	1354472

Comment

Về tác giả

Collapse

.:6666:. Tìm hiểu thêm về .:6666:.

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X