Thông báo

Collapse
No announcement yet.

thắc mắc về ESC của các mô hình

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• thắc mắc về ESC của các mô hình

em dạo vào topic thấy bàn lang man về ESC, lúc trước cũng chơi mô hình nên biết nó, giờ bác nào biết cách mod ESC không, không cần loại tốt, loại bình thường thôi, dùng để điều khiển các tốc độ các loại motor ( cd , HDD... )
    thank các pro ^^!

mình cũng dg tìm mod ECS nhưng mà hok,có ở nhà có 1 đóng motor HDD, nghe nói bộ ESC mắc lắm

Comment

lên mạng search mod esc có đầy ra chứ đâu, cái quang trọng là ko có linh kiện như vậy ở việt nam, tiền mua 6 con fet với con mega8 ko hề ít hơn cái esc bình thường bán nhiều lắm , nên mua cho lành, esc 20A 210k , 30A 240k... .so kích thước với dòng điện mà nó chịu được thì cũng đáng tiền thôi
      CK6C -HUI

Comment

mấy bác cho con gà này hỏi ngốc: ESC là gì vậy các bác? nguyên chữ đầy đủ của nó ra sao?

thấy mấy bác bàn cái điều chỉnh tốc độ thì kình dùng fet và MCU hai IC chuyên dụng băm xung điều khiển chắc là được

Comment

Hình như là: Electric Speed Control
          Trong mạch dùng fet để băm xung, thường là IRF Z44 (đồ tự chế). Trình còi chỉ biết nhiêu đó, mong bác thông cảm
          Last edited by ckd08; 17-09-2011, 13:33.

Comment

Nguyên văn bởi lvhn Xem bài viết
            mấy bác cho con gà này hỏi ngốc: ESC là gì vậy các bác? nguyên chữ đầy đủ của nó ra sao?

thấy mấy bác bàn cái điều chỉnh tốc độ thì kình dùng fet và MCU hai IC chuyên dụng băm xung điều khiển chắc là được
            nguyên bản phải là Electronic contral systems , có 2 loại dành cho brush (có chổi quét) và brushless (ko có chổi quét, hay là 3 pha ) , bình thường ít dùng loại Brush ESC nên hầu hết các ESC ngoài bán đều cho motor brushless,
            CK6C -HUI

Comment

Về tác giả

Collapse

phuongchi Tìm hiểu thêm về phuongchi

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X