Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tự làm mic dùng cho máy vi tính

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

bitu123 ơi, bạn phải xác định từng dây và nhiệm vụ của từng chân jack chứ. Bạn giật như vậy thì bó tay, làm sao biết là sây nào nhiệm vụ nào.Thường thì nó bao gồm cả nút nhận dt nua do.máy dt của bạn là máy gì vậy ?

Comment

Vấn đề mà mấy bạn gặp phải là tiếng mic bị bé có lẽ là do đấu sai đầu hoặc là do chưa chỉnh volume mic trong sound card(mọi người thử lại xem ko bít có đúng ko). tiện đây hỏi lun: cũng với cái mic như thế kia mình muốn cắm đc vào ampli thì làm thế nào nhỉ, mình đấu thử trực tiếp nhưng ko đc, có lẽ do ko hợp nhau. Ai bít chỉ mình với

Comment

theo mình thì đấu hai đầu của mic cũng có hai đầu âm dương đấy.dây âm của míc mình cho vào jack 1 còn dây kia mình nối vào luôn hai đầu kia của jack là có được một míc bắt rất tốt mình đã thử rồi. Các bạn thử xem sao

Comment

Mình nói bằng lời khó hình dung nhưng mình vừa xem lại rồi cách hướng dẫn minh họa ở trên là đúng ý cử mình rồi. Mình chỉ ghi số ngược lại thôi.Chúc các bạn thành công!

Comment

Mình thấy cách này đơn giản mà lại hiệu quả. Nhiều míc đi ua mình thấy chất lượng của nó cũng không bằng cái của mình tự làm đâu. Cái míc ở điện thoại bắt rất tốt mình dùng cái đó bắt âm rất tốt

Comment

Nguyên văn bởi xXHUNTERXx Xem bài viết
              Vấn đề mà mấy bạn gặp phải là tiếng mic bị bé có lẽ là do đấu sai đầu hoặc là do chưa chỉnh volume mic trong sound card(mọi người thử lại xem ko bít có đúng ko). tiện đây hỏi lun: cũng với cái mic như thế kia mình muốn cắm đc vào ampli thì làm thế nào nhỉ, mình đấu thử trực tiếp nhưng ko đc, có lẽ do ko hợp nhau. Ai bít chỉ mình với
              nếu bạn muốn đầu trực tiếp với ampli thì bạn đấu như cái phích cắm điên vậy nhưng có cái khác là bạn lên phân biệt cực +/-, cực + bạn đấu với cái jack ở giữa,dây còn lại thì bạn đấu với cái jack còn lại là được (ở trong jack cắm micro nó có 3 cực đấy,bạn phải biết phân biệt cực cần phải đấu)

Comment

Nguyên văn bởi xXHUNTERXx Xem bài viết
                Mình cũng nghĩ là nó không hợp nhau vì mình đã thử rồi cả hai đầu âm dương đổi cho nhau rồi nhưng nó cũng chẳng bắt được gì. Còn khi mình lấy cái loa nhỏ làm mic thì thấy nó lại bắt được có lẽ cấu tạo của mic ở âm ly cũng giống như 1 cái loa nhưng màng của nó mỏng hơn để có thể bắt được nhạy hơn. Mình cũng từng xem cấu tạo của mic này rồi.
                Còn mic ở điên thoại có cấu tạo khác nhưng mình không hiểunos là cái gì mong ai giải thích giùm.

Comment

Nguyên văn bởi thap Xem bài viết
                  làm cũng dễ mà
                  Phần cứng như hướng dẫn là ok đó còn để hát dc karaoke thì dơn thêm phần mềm echo mic tại đây
                  phần mềm toàn tiếng trung ko ah bạn down về giải nén chạy file echoXP rồi ấn vào chữ S là có tiếng vang
                  Ai bít thêm về phần mềm này thì chia sẻ cho aCe nha
                  Bác ơi link này đie rùi bác có link khác ko> hoặc fix lại link cũng dược.

Comment

bác nào có cách xử lý mic bị hú khi hát không vây?bi hú quá nên dùng không đc

Comment

bị hú do âm thanh từ loa vọng lại mic và lặp lại liên tục. cách khắc phục là giảm bớt volume đi hoặc có thể chỉ cần giảm bass thôi.

Comment

các bác có để ý đến độ nhạy của Mic không?.Em có 1 mạch tăng độ nhạy của Mic, em post kên các bác xem thử nha!

ĐT:01649591262
                        ...

Comment

em vẽ hơi xấu,các bác thông cảm
                          http://uploadanh.com/viewimg.php?key...681A6PC85UG5NE

...

Comment

thì tôi đã post link lên rồi mà

...

Comment

Micro cho máy tính chỉ cần kết nối micro với ngõ line in của main sau đó kích hoạt trong Volume Master là được. Khuếch đại nên dùng phần mềm, dùng phần cứng lỡ may có lỗi là rất dễ đi cái card sound.
                              Nguyên văn bởi luanbgdt3
                              chung may ngu nhu cho y
                              hoi the ma ko bit
                              Thằng này mày được đi học không vậy ?
                              Chưa biết thằng nào ngu ở đây.
                              Nhờ mod ban dùm thằng này vì quá nhiều lần nó nói kiểu này rồi.

Comment

Cám ơn bạn. Lần sau bạn post trực tiếp vào đây: http://www.dientuvietnam.net/forums/...d.php?p=280172hoặc bấm nút có hình

PT.
                                Núi cao bởi có đất bồi
                                Núi chê đất thấp, núi ngồi ở đâu?
                                Muôn dòng sông đổ biển sâu
                                Biển chê sông nhỏ, biển đâu nước còn?

Comment

Về tác giả

Collapse

vuthaonguyen Tìm hiểu thêm về vuthaonguyen

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...