Thông báo

Collapse
No announcement yet.

hệ thống súc rửa dạ dày kín với nhiệt độ dung dịch ổn định từ 35 - 37 độ C. mong các tiền bối giúp đỡ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• hệ thống súc rửa dạ dày kín với nhiệt độ dung dịch ổn định từ 35 - 37 độ C. mong các tiền bối giúp đỡ

em đang làm nghiên cứu về hệ thống súc rửa dạ dày cho bệnh nhân ngộ độc.
    trong quá trình công tác, em ghi nhận sau khi súc rửa dạ dày, rất nhiều bệnh nhân bị lạnh run do hạ thân nhiệt. vì vậy em đang tìm cách tạo ra hệ thống làm ấm dung dịch bằng điện. nhiệt độ ổn định ở 35 - 37 độ C. có cảm biến nhiệt độ dung dịch. thể tích dung dịch là 10 lít.
    Rất mong các tiền bối chỉ dẫn cho em là phải mua những linh kiện như thế nào, lắp đặt ra sao, nếu được thì cho em biết giá thì càng tốt.
    Ưu tiên các loại linh kiện có độ bền và độ ổn định cao.
    Rất mong nhận được sự chỉ dẫn của các bậc tiền bối.
    Số phone, viber, zalo của em: 01228 729 730. Mail : quocbao.cnddvlvh2014@gmail.com
    p/s: em là mem mới nên có gì sai sót mong admin bỏ qua và chỉ dẫn em nha. đừng chém em mạnh tay. tội nghiệp em.

Tôi nghĩ dùng cái máy nóng lạnh chế lại đường nóng sao cho nhiệt ra đúng yêu cầu là đạt tiêu chẩn vệ sinh , an toàn điện lại có nước lạnh uống sau khi súc ruột bệnh nhân .

Comment

thiết bị về y tế thì cần phải có chuyên môn, đảm bảo tính an toàn cao
      về linh kiện , hê thống mình có thể tư vấn cho bạn nếu bạn cần lh mail : Long76nd@gmail.com
      mình ở HN nhé, mình thích những người nghiên cứu cái mới như bạn

Comment

thanks các tiền bối đã góp ý cho em

Comment

Thiết bị y tế cần độ chính xác cao và an tòan cho bệnh nhân :
          1-Luôn luôn có thêm 1 thermostat cơ an tòan để cắt nguồn khi nhiệt vượt 37 độ.
          2-Không thể đặt cảm biến nhiệt trong dung dịch Nacl vì quy chế vô trùng.
          3-Làm 1 thùng chứa nước, mua 1bộ điều nhiệt và điện trở gia nhiệt nước ổn định 37 độ.
          4- Đặt chai Nacl vào thùng nước 37 độ trước khi súc ruột bệnh nhân vài giờ.
          Ghí chú:
          -Giá 1 thermostat cơ an tòan dự phòng chừng 150.000.
          -Giá 1 bộ điều nhiệt điện tử tùy lọai từ 500.000 đến 1.000.000.
          -Giá 1 điện trở 500w vài chục ngàn.
          Last edited by vi van pham; 27-07-2015, 10:16. Lý do: thêm ghi chú

Comment

Cách Mod VVP vừa đề cập gần như hoàn hảo.
            Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

thanks các tiền bối đã chỉ giáo

Comment

Về tác giả

Collapse

westlake Tìm hiểu thêm về westlake

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X