Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Huyết áp kế! Thật là giản dị

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi phanta Xem bài viết

Cmas ơn bác, càng hỏi càng thấy mình chẳng biết cái quái gì . Nó lại còn đo đường máu mà không cần trích máu nữa cơ đấy. Chứ hiểu nguyên tắc ra sao, độ chính xác so với pp trích máu thế nào?

PT.
    Thật sự là đo đường huyết mà không trích huyết tĩnh mạch hoặc mao mạch không? Bạn cho tôi hình dáng mà model máy luôn để mở mang trí tuệ với!!
    Trình độ kiến thức y học và điện sinh của tôi đến giờ chưa nghe thấy cái máy có công năng thần kỳ thế bao giờ??
    By three methods we may learn wisdom:
    First, by reflection, which is noblest;
    Second, by imitation, which is easiest;
    and third by experience, which is the bitterest

Comment

Nguyên văn bởi phuong.hng Xem bài viết

Thật sự là đo đường huyết mà không trích huyết tĩnh mạch hoặc mao mạch không? Bạn cho tôi hình dáng mà model máy luôn để mở mang trí tuệ với!!
      Trình độ kiến thức y học và điện sinh của tôi đến giờ chưa nghe thấy cái máy có công năng thần kỳ thế bao giờ??
      Nếu bác chỉ cần thông tin về model máy và hình dáng của nó thì tui đã "chỉ điểm" nó ở #56 rồi đó. Thực ra cái tính của tui cũng thích tìm hiểu, "tò mò" như bác nên cũng đã mang về và tháo ra xem ruột gan nó ra sao. Cũng có ảnh chụp "nội thất" bên trong của em nó rùi, nhưng không biết có nên post lên đây không. Nhỡ có "vi phạm" gì hay ảnh hưởng đến những ai đó đang kinh doanh cái món này thì cũng không hay bác ah.

Comment

Nguyên văn bởi thuaimi Xem bài viết

Nếu bác chỉ cần thông tin về model máy và hình dáng của nó thì tui đã "chỉ điểm" nó ở #56 rồi đó. Thực ra cái tính của tui cũng thích tìm hiểu, "tò mò" như bác nên cũng đã mang về và tháo ra xem ruột gan nó ra sao. Cũng có ảnh chụp "nội thất" bên trong của em nó rùi, nhưng không biết có nên post lên đây không. Nhỡ có "vi phạm" gì hay ảnh hưởng đến những ai đó đang kinh doanh cái món này thì cũng không hay bác ah.
        Nếu bác có thể chia sẻ thì cứ chia sẻ. Người kinh doanh đâu sợ lộ "nội thất", nhất là khi biết là người ta khó bắt chước được. Mặt khác, có thông tin trên mạng thì người kinh doanh lại càng mừng vì có thêm cơ hội bán được hàng.
        Còn nếu không muốn chia sẻ rộng rãi thì ta gửi mail, chẳng ai cấm được quyền gửi thư.
        Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
          Nếu bác có thể chia sẻ thì cứ chia sẻ.....
          .....
          Còn nếu không muốn chia sẻ rộng rãi thì ta gửi mail, chẳng ai cấm được quyền gửi thư.
          Đây là có bác MOD động viên nên cũng xin post 2 cái hình "nội thất" bên trong lên để các bác (nếu có quan tâm) cùng xem và bình luận:

Về cảm quan, thì thấy sản phẩm này vẫn "thô, cục mịch" như các sản phẩm của Nga Xô viết truyền thống trước đây. Và cũng có vẻ như kiểu sản phẩm "chế tạo thử nghiệm" gì đó. Phần "linh hồn" của nó là 1 em PIC có dán tem (giấy) in phiên bản firmware (thay đổi liên tục/ khác nhau giữa mấy cái máy). Và hoạt động thì cũng như một cái máy đo huyết áp (điện tử) thông thường, chỉ có thêm phần kết quả đo ĐƯỜNG HUYẾT (chắc là được phần mềm nội suy kết quả.... gì đó mà ra).

Còn phần hình ảnh "ngoại thất" và các thông tin thêm khác thì các bác có thể dễ dàng google với cái "Omelon A1". Tui không biết tiếng Nga Xô nên không hiểu nó có ý nghĩa gì, nhưng nếu đọc theo phiên âm kiểu tiếng Việt ta thì chắc cũng không phải là "tầm thường" đâu (đoán mò vậy đã)
          Sơ bộ vậy đã các bác nhé ...

Comment

Search "OMELON A1", ra cả đống trên GG.

Comment

Dear All,

Thân gửi các anh em gần xa.
              Thực sự mình là người luôn thích làm những sản phẩm mang tính healthcare bằng các phương pháp mới: Không can thiệp , không xâm lấn (Non-invasive).
              Ví dụ về Blood pressure mình thấy phương pháp cũ dùng để đo là: Sphygmomanometry hay còn gọi là Korotkoff Method. Tuy nhiên với sự tiến bộ khoa học công nghệ một số phương pháp mới đã ra đới. Điển hình là PPG (photoplethysmography). Các nghiên cứu về vấn đề này đã đi trước rất nhiều nhưng rất ít hoặc các hãng về Biomedical Instrumentation đưa ra sản phẩm. Chỉ có một số startup đã mon mem và bắt đầu vươn lên đón đầu làn sóng các thiết bị về healthcar. Một số mà mình biết cấc bạn có thể xem trên google: Mistfit, iHealth, Nike, Alivecor, Withing, ...
              Hi vọng có những người đồng đam mê với mình cũng nghiên cứu và app dụng những nghiên cứu này vào thực tế. cụ thể là tạo ra sản phẩm.

Nếu bạn nào có hứng thú hoặc đam mê chúng ta sẽ cùng chung tay làm.
              Mong được các bậc tiền bối chỉ bảo thêm để Việt Nam có được những sản phẩm có thể gọi là công nghệ và đi tắt đón đầu su thế.

Mọi ý kiến các bạn có thể gửi về mail cho mình.
              Email: nguyendinhtinhvn@gmail.com
              Mình sẽ chia sẽ những tài liệu những bài báo uy tín trên các tạp chí lớn như IEEE để các bạn cùng tham khảo.

Thanks all,

Comment

@tinhnte: Hoan nghênh bạn sẵn sàng chia sẻ kiến thức và kinh nghiệm.
                Nhưng dù sao cũng xin góp ý với bạn: Bạn cần sử dụng các từ đã Việt hóa, ví dụ: healthcare, Blood pressure, Biomedical Instrumentation, startup, app, vv...
                Thân.

Comment

Về tác giả

Collapse

vi van pham Tìm hiểu thêm về vi van pham

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X