Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tra cứu thay thế linh kiện tương đương

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tra cứu thay thế linh kiện tương đương

nhờ các bác giúp đỡ .chả là m đang tự vọc amp ở nhà .hiện tại tầng cs có 2 trans A42 bị gỉ đứt chân và chưa biết thay thế bằng trans nào nên nhờ các bác tra cứu giúp lk nào thay thế được ( lk sẵn có như A1015 . A1013 . A92 ) n k biết có thay vào được k. các bác giúp với nhé .xin cảm ơn trước ạ

a thay bang 5401-5551la duoc. chu a1015-1013 ko duoc dau

Comment

Nguyên văn bởi huytrandang Xem bài viết
      nhờ các bác giúp đỡ .chả là m đang tự vọc amp ở nhà .hiện tại tầng cs có 2 trans A42 bị gỉ đứt chân và chưa biết thay thế bằng trans nào nên nhờ các bác tra cứu giúp lk nào thay thế được ( lk sẵn có như A1015 . A1013 . A92 ) n k biết có thay vào được k. các bác giúp với nhé .xin cảm ơn trước ạ
      con này thay bằng 2N5550 -2N5551 - C1752 -C1753 , nếu bí quá thì dùng tạm C2383 hoặc C1815 .

Comment

Vâng cảm ơn các bác mà bác QT ơi sao con A lại thay bằng C em k hiểu

Comment

Vâng cảm ơn các bác mà bác QT ơi sao con A lại thay bằng C em k hiểu
          Đó không phải là con A của hệ thống danh pháp transistor Nhật (2SA...) mà tên của nó là MPSA42 của hệ thống linh kiện châu Âu và Mỹ, vì thế không thể dùng tên khác tiêu chuẩn được . khi thay thế thì mình dựa trên các thông số gốc của nó , rồi tìm tương đương hoặc gần tương đương của các hãng khác nhau để thay thôi .

Comment

E cảm ơn .5551.1815.2383 thì e có để tối về e thử

Comment

E cảm ơn .5551.1815.2383 thì e có để tối về e thử
              5551 thì được đúng chân EBC như MPSA42. còn C1815 và C2383 thì chân là ECB. Lưu ý.
              Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
              <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                con này thay bằng 2N5550 -2N5551 - C1752 -C1753 , nếu bí quá thì dùng tạm C2383 hoặc C1815 .
                QT buôn mê! cho mình hỏi c282 thay d331 và A564 thay D311 đc không vậy. Thanks!

Comment

Vâng e cảm ơn các bác. cho e hỏi thêm e nghe nói ở phố hàn thuyên có bán lk điện tử e muốn mua 2 cặp c5200 v a1943 bác nào biết cho e xin cái giá để khi mua k bị chém ( e ở hanoi ) cảm ơn các bác
                  Last edited by huytrandang; 01-08-2013, 15:01.

Comment

Nguyên văn bởi Thanhklv2 Xem bài viết
                    QT buôn mê! cho mình hỏi c282 thay d331 và A564 thay D311 đc không vậy. Thanks!
                    Chắc bạn nhầm con C828 là C282 phải không . nhưng con D311 không thay cho 2 con C282 và A564 được, thay thế cho 2 con này thì có 2 con C945 và A733 là dễ tìm nhất, nếu không có thì lấy C1815 và A1015 thay cũng được .

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                      Chắc bạn nhầm con C828 là C282 phải không . nhưng con D311 không thay cho 2 con C282 và A564 được, thay thế cho 2 con này thì có 2 con C945 và A733 là dễ tìm nhất, nếu không có thì lấy C1815 và A1015 thay cũng được .
                      Đúng rồi mình nhầm 828 đấy! Đang tính lấy con D331 thay cho con 828, con D311 thay A564.
                      đang ráp mạch tắt đèn khi trời tối mà chưa tìm ra mấy con này. Cảm ơn QT!

Comment

[MENTION=249071]Thanhklv2[/MENTION] Bác Quocthaibmt là thành viên "Câu lạc bộ A Giành". Bác ấy tầm 60 tuổi rồi đấy bạn ạ.
                        C828 và A564 là 1 cặp thuận nghịch ("hỗ bổ"), do đó nếu bạn thay bằng 1 cặp thuận nghịch là được. Lưu ý tính năng của transistor thay thế phải "tốt" hơn transistor ban đầu.
                        Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

mình ở yên bái , cặp C52/A19 có giá khoảng 42k , còn ở chợ giời có lẽ rẻ hơn

Comment

Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
                            @Thanhklv2 Bác Quocthaibmt là thành viên "Câu lạc bộ A Giành". Bác ấy tầm 60 tuổi rồi đấy bạn ạ.
                            C828 và A564 là 1 cặp thuận nghịch ("hỗ bổ"), do đó nếu bạn thay bằng 1 cặp thuận nghịch là được. Lưu ý tính năng của transistor thay thế phải "tốt" hơn transistor ban đầu.
                            cho mình tham gia câu lạc bộ anh già với !

Comment

Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
                              [MENTION=249071]Thanhklv2[/MENTION] Bác Quocthaibmt là thành viên "Câu lạc bộ A Giành". Bác ấy tầm 60 tuổi rồi đấy bạn ạ.
                              Chời ơi! tôi đã già đến mức đó đâu mà bác Mod ép dữ vậy ! còn 6 năm nữa mới đến ngưỡng đó Mod ạ.

Comment

Về tác giả

Collapse

huytrandang Tìm hiểu thêm về huytrandang

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X