Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xin cho hỏi địa chỉ mua đồ làm mạch in thủ công

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi kidteam Xem bài viết
    cú cái khoan quá
    như c.. ấy
    mua mấy trăm k chứ ít ỏi gì
    ba mình có cái khoan này nhưng nó chạy 110V, để MIN mà nó quay khí thế nghe sợ luôn, dùng đầu đá tròn cắt mà sợ đá nó bể bay như ám khí. Của chú 220V à, chắc hok hay là đồ 110 chú chơi 220 nó đi về nơi xa lắm ^^

Comment

Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
      ba mình có cái khoan này nhưng nó chạy 110V, để MIN mà nó quay khí thế nghe sợ luôn, dùng đầu đá tròn cắt mà sợ đá nó bể bay như ám khí. Của chú 220V à, chắc hok hay là đồ 110 chú chơi 220 nó đi về nơi xa lắm ^^
      có vẻ thích làm anh nhỉ
      thế thì cho chú làm anh luôn đi
      hê hê
      cái này chạy 220v
      vẫn chạy tốt
      điều chỉnh tốc độ nhanh, chậm được
      nhưng lắp mũi khoan vào nó hay bị gãy mũi, cũng có thể 1 phần do khoan kém
      nhưng nó có bị đảo thật

Comment

Nguyên văn bởi bqviet Xem bài viết
        Giấy in mạch ? siêu thị Metro bán 85 ngàn tập 100 tờ A4 decal giấy, dùng rất nét. Rẻ hơn nhiều so với giấy thủ công Hồng Hà.
        cho em hỏi tí.nghe nói cái giấy sau tấm decal có thể dung in làm mạch được phải ko ạ. nếu được thì mấy chỗ in quảng cáo bỏ nhiều lắm ra xin 1 it về dùng (ko tính cho người kinh doanh nhé)
        QUẢNG CÁO

0976303109

Comment

Mấy bạn thành viên làm ơn bớt kiểu xưng hô "anh anh chú chú" đi. Chia xẻ kiến thức mà ai cũng muốn làm đàn anh thì khó nói chuyện, mệt mỏi lắm.
          Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Nguyên văn bởi vuvanthang
            Mua ở chợ đồ củ có rất nhiều hàng như, mũi khoan.....
            Mũi khoan 0.8 - 0.9 - 1 ra chợ trời mua(1K một mũi), Khoan mạch 60k/motor, nếu không thì các bạn mua 1 bộ khoan mạch 190k dùng tương đối tốt. Giấy in mạch dùng giáy hồng hà là chuẩn, bột sắt fecl3 ra 36 hàng hòm 35K/kg, phip đồng ra chọ trời 18k/A4.
            Là trên giấy hồng hà bạn là một lúc rồi lấy cục đá trượt qua giấy, đảm bảo phíp đồng rất ăn mực, mình làm nhiều rồi nên thấy yên tâm lém ^^

Comment

Mũi khoan tốt ở chợ trời HN

Hôm nay đi tìm ấy cục đá mài, tình cờ phát hiện đc ở chợ trời có rất nhiều mũi khoan loại tốt, ít ra là tốt hơn loại lởm mình vẫn hay dùng, y hệt như mấy loại dùng trong các máy CNC, loại này khoan phíp thủy tinh thì khỏi lo cùn, 15k/mũi, ở ngay hàng cơ khí nằm giữa đường Trần Cao Vân, đứng từ đó nhìn sang phải là đoạn rẽ sang ngõ đồ điện. Ngày xưa thằng bạn tặng cho mấy cái mũi của máy CNC dùng sướng, mà ko biết mua ở đâu, giờ thi lại có thêm đồ chơi rồi:

Comment

Đây là mũi khoan bằng vật liệu carbide. Nếu đúng là hàng tốt tungsten carbide, độ bền của nó gấp hàng chục lần thép gió thông thường. Đời người làm mạch in chắc chỉ dùng cùn vài cái là cùng. Nhưng rơi cái là gãy, không hợp với người ít kinh nghiệm.
                Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Vâng, rất giòn, hồi trước em chỉ vấp cái kìm hơi mạnh vào mà nó gãy ngang, tiếc đứt ruột. Cái này mà giá 50k cũng đáng để mua.

Comment

Bạn nào biết ở Hà Nội có chỗ nào bán lẻ board đồng loại 2 mặt thì chỉ mình với. Bây giờ các cơ sở làm mạch in họ đều yêu cầu làm theo panel khoảng 20 x 30 cm, mà mỗi panel lên tới 600K, một số chỗ nhận làm lẻ thì chất lượng chán quá.

Comment

Nguyên văn bởi lephong90 Xem bài viết
                      Bạn nào biết ở Hà Nội có chỗ nào bán lẻ board đồng loại 2 mặt thì chỉ mình với. Bây giờ các cơ sở làm mạch in họ đều yêu cầu làm theo panel khoảng 20 x 30 cm, mà mỗi panel lên tới 600K, một số chỗ nhận làm lẻ thì chất lượng chán quá.
                      Bạn qua số 48 - Phùng Hưng, đoạn cách đường Trần Phú khoảng 30m nhé.

Comment

Nguyên văn bởi trandito Xem bài viết
                        Bạn qua số 48 - Phùng Hưng, đoạn cách đường Trần Phú khoảng 30m nhé.
                        Đường Phùng Hưng có phải gần Hàng Bông thuộc quận Hoàn Kiếm không bạn, mình search trên bản đồ ra khá nhiều đường Phùng Hưng. Bạn có biết giá bán thế nào không vậy? Cảm ơn bạn nhiều nhé.

Comment

Đúng rồi đó bạn, trên này có mấy đoạn đường 1 chiều đấy, chú ý xem bản đồ kĩ, hôm trước vừa mất lộ phí vì gặp đg 1 chiều bất ngờ quá, ko kịp bật đèn xinhan.
                          Họ bán theo kg, mình mua tấm A3 2 mặt hết 150k

Comment

Nguyên văn bởi trandito Xem bài viết
                            Đúng rồi đó bạn, trên này có mấy đoạn đường 1 chiều đấy, chú ý xem bản đồ kĩ, hôm trước vừa mất lộ phí vì gặp đg 1 chiều bất ngờ quá, ko kịp bật đèn xinhan.
                            Họ bán theo kg, mình mua tấm A3 2 mặt hết 150k
                            OK. Thanks bạn nhiều. Mình hỏi thêm bạn có biết ở đâu bán lẻ vật tư ngành in lụa không như khung lụa, keo chụp bản, mực in, hóa chất..., mình định tìm xem ở đâu bán rồi đi mua một thể cho đỡ mất công. Có giá tham khảo nữa thì càng tốt.

Comment

Keo pva, bột bắt sáng, bột sắt... và 1 số hóa chất ngành in thì bác qua chỗ 36B hàng Hòm, khung lụa và các thứ tương tự thì bác chịu khó google vậy.

Comment

Các bạn cho mình hỏi gần phố Huế có quán nào in mạch không chỉ giúp mình nhé!

Comment

Về tác giả

Collapse

kidteam Tìm hiểu thêm về kidteam

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X