Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Đường mạch in trong layout

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Đường mạch in trong layout

tớ thấy các mạch trong thiết bị điện tử rất đẹp.đường đi dây có độ rộng khác nhau từng chỗ một.có chỗ rất rộng như phủ đồng ấy.layout làm dc ko vậy??

Làm được đó bạn ạ. Khi bạn chọn chế độ phủ đồng thì bạn chọn là copper area, rồi bạn vẽ đường bao quanh đường mạch nào cần to lên và uốn lượn gì tùy ý

Comment

Khi mình phủ như vậy sẽ bị che mất kín chân linh kiện khó cho việc khoan mạch.có cách nào đánh dấu chân linh kiện ko nhỉ
      Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
      Web :

Comment

Mình cũng phủ như vậy chân linh kiện có bị che kín đâu

Comment

Nguyên văn bởi trungkien201 Xem bài viết
          Làm được đó bạn ạ. Khi bạn chọn chế độ phủ đồng thì bạn chọn là copper area, rồi bạn vẽ đường bao quanh đường mạch nào cần to lên và uốn lượn gì tùy ý
          đấy là phủ đồng.mình hỏi đường đi dây cơ ma`

Comment

Chọn copper area chính là phủ đồng trên đường mạch với mọi góc cạnh khác nhau. Bạn cứ thử đi nhé.Không thì bạn nhấp chuột vào đường mạch nào cần rộng ra rồi ấn phím w lúc đó sẽ có hộp thoại và ta chọn lại kích thước đường mạch

Comment

Chọn copper area chính là phủ đồng trên đường mạch với mọi góc cạnh khác nhau. Bạn cứ thử đi nhé.Không thì bạn nhấp chuột vào đường mạch nào cần rộng ra rồi ấn phím w lúc đó sẽ có hộp thoại và ta chọn lại kích thước đường mạch
              như hình trên thì đấy là đường dây to chứ ko fai phủ đồng.còn làm theo cách thay đổi kich thước (phím W) thì sao ra dc như hình trên.đường mạch to nhưng ko fai dg thẳng như cách làm với phím W

Comment

Nguyên văn bởi phamtinh.dt Xem bài viết
                Khi mình phủ như vậy sẽ bị che mất kín chân linh kiện khó cho việc khoan mạch.có cách nào đánh dấu chân linh kiện ko nhỉ
                tình kave chui vào đây làm j`

Comment

Thế bạn đã làm với cách chọn Copper area chưa?

Comment

Khi bạn chọn Copper Area chính là bạn chọn phủ đồng ngay tại đường mạch mà mình chọn,theo mình biết thì nếu muốn vẽ mạch trên trong orcad thì chỉ có cách đó thôi,hơi mệt một tý nhưng rất ổn vs những mạch cs.

Comment

Thế bạn đã làm với cách chọn Copper area chưa?
                      ukm làm dc rùi nhưng ko tự động dc ah`.làm cho từng dg đi 1 chắc chết mất

Comment

các bạn có thể vào đây để tìm hiểu rất chi tiết đó trang 6,và có cả phần tạo chân linh kiện hình bầu dục đó rất hay (bài này của anh sges)
                        http://lab3i.com/quang-cao-va-ban-sa...nh-vien-6.html

Comment

Về tác giả

Collapse

djepnguyen Tìm hiểu thêm về djepnguyen

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X