Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giới thiệu cách làm mạch in bằng phương pháp cảm quang - film cảm quang

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Có bác nào biết kiểm tra Pin tiểu còn hay hết không ?dùng đồng hồ vạn năng chẳng hạn

Comment

Ủng hộ cho tinh thần chia sẻ của bác ngocanh77:hình ảnh rõ ràng-cụ thể-dễ làm-dễ hiểu
      Bùi Thành Hậu

Gmail:
      Fb:

Comment

Nguyên văn bởi thanh30april Xem bài viết
        Có bác nào biết kiểm tra Pin tiểu còn hay hết không ?dùng đồng hồ vạn năng chẳng hạn
        Pin tiểu bao nhiêu vol, đo mà duoi muc vol của pin 10% thì đi mua quả mới!!!!!!!!!!!!!

email:

Comment

Nguyên văn bởi thanh30april Xem bài viết
          Vặn ở chế độ đo Vôn DC(DCV),lấy thang đo 2.5 đối với pin 1.5V,thang đo 10 với pin 3V và 9 V.
          Bùi Thành Hậu

Gmail:
          Fb:

Comment

Nguyên văn bởi thanhhaudt33 Xem bài viết
            Cách này chỉ áp dụng cho người mới vào nghề!-->Hồi đó mình toàn dùng dao lam để cắt ko à-ko kéo là chảy máu tay liền-->Cực.Dùng phương pháp vẽ,in và ủi(là) là tinh tế và kinh tế nhất!
            Tặng các bác mấy cái nè
            Làm mạch bằng cách cắt decan
            Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi student_dtvt Xem bài viết
              Tặng các bác mấy cái nè
              Đẹp quá cơ!
              Nhưng chỉ phù hợp với các nét to thôi thì phải
              Last edited by ngocanh77; 04-12-2012, 12:19.

email:

Comment

Tặng các bác mấy cái nè
                Ai mà khéo tay và cần cù vậy nhỉ??Cho xin chữ ký cái
                Bùi Thành Hậu

Gmail:
                Fb:

Comment

Ai mà khéo tay và cần cù vậy nhỉ??Cho xin chữ ký cái
                  Cắt bằng máy đấy mấy cụ, đem ra chỗ decan xe máy nó cắt 1 tấm A4 lấy 10k,hihi

Comment

Mình cũng thấy nghi là máy rồi!!
                    10k đó mình đủ in hàng chục bản, đối với làm mạch in bằng pp ủi!
                    Bùi Thành Hậu

Gmail:
                    Fb:

Comment

Trông có vẻ ko giống như cắt decan bằng thủ công cho lắm!!!!
                      - Vẽ mạch bằng proteus -> xuất ra file ảnh
                      - Đưa vào corel để chuyển sang file vector-> đem file này ra tiệm decal cắt (giống đi in thui mà)
                      - Mang đề can về nhà dán lên board và rửa

Comment

- Vẽ mạch bằng proteus -> xuất ra file ảnh
                        - Đưa vào corel để chuyển sang file vector-> đem file này ra tiệm decal cắt (giống đi in thui mà)
                        - Mang đề can về nhà dán lên board và rửa
                        Ưu điểm của phương pháp cắt decan này là đường mạch ko bị ăn mòn khi rữa!Nhưng về kinh tế thì sinh viên như mình nhịn đói mất
                        Bùi Thành Hậu

Gmail:
                        Fb:

Comment

Tôi đã cố gắng tranh thủ thời gian còn " sót " lại trong ngày để nghiên cứu. Tôi đam mê công nghệ và tự động hóa.
                          Mỗi phút ngồi không, tôi cảm thấy cuộc đời sẽ chẳng còn ý nghĩa gì nữa.
                          Tôi thấy thời gian trôi đi thật nhanh, và dường như tôi không thể làm nên một điều gì đó có ý nghĩa hơn là tìm tòi những điều mình đam mê..........

email:

Comment

Ưu điểm của phương pháp cắt decan này là đường mạch ko bị ăn mòn khi rữa!Nhưng về kinh tế thì sinh viên như mình nhịn đói mất
                            Mình cũng SV và mình cảm thấy nó cũng chỉ ngang hoặc hơn xíu về vấn đề tài chính so với pp ủi nhưng mình tin nó rẻ hơn phương pháp cảm quang - film cảm quang là chắc, đặc biệt là các bạn sv ko có đủ dụng cụ làm phương pháp cảm quang - film cảm quang là tương đối nhìu, còn máy cắt decan thì hiện tại ở các huyện cũng có (nhưng có lẽ chém hơi đau ). Mình cũng thấy ít người làm bằng cắt decan thật, cũng ko hiểu tại sao
                            PP ủi: cần có đầu tiên là cái bàn ủi (mình cũng ko có khả năng mua ), giấy in (2000-3000d/tờ), cách ủi -> mạch dễ bị đứt....
                            PP cắt decan: biết chút ít corel, cắt decan(A4- 10k - khoảng 5 mạch), thay ủi bằng dán và bóc đecan -> mạch đẹp

Kích thước đường mạch thì đúng là thua PP cảm quang là chắc, nhưng mình vẫn đi dây qua giữa chân con IC 595 được và ko bị dính tý nào
                            Nói chung là thua cái PP cảm quang vì thấy cảm quang làm mạch như công nghiệp ấy, chỉ có điều là ở chỗ mình cũng ko có điều kiện làm cảm quang
                            Last edited by student_dtvt; 04-12-2012, 12:54.

Comment

Nguyên văn bởi ngocanh77 Xem bài viết
                              Tôi đã cố gắng tranh thủ thời gian còn " sót " lại trong ngày để nghiên cứu. Tôi đam mê công nghệ và tự động hóa.
                              Mỗi phút ngồi không, tôi cảm thấy cuộc đời sẽ chẳng còn ý nghĩa gì nữa.
                              Tôi thấy thời gian trôi đi thật nhanh, và dường như tôi không thể làm nên một điều gì đó có ý nghĩa hơn là tìm tòi những điều mình đam mê..........
                              Thích
                              Bùi Thành Hậu

Gmail:
                              Fb:

Comment

Bác ngocanh77 ơi cho mình hỏi,tấm màng film có thể mua ở đâu ạ?
                                Bùi Thành Hậu

Gmail:
                                Fb:

Comment

Về tác giả

Collapse

ngocanh77 Tìm hiểu thêm về ngocanh77

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X