Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giới thiệu cách làm mạch in bằng phương pháp cảm quang - film cảm quang

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Các chư huynh cho đệ hỏi :" phim cảm quang" có phải là cái mà người ta gọi là "màng sơn cảm quang" ko?........

Comment

• Đây là vũ khí để chiến các sản phẩm ngoại cỡ ,rẻ tiền......Click image for larger version

Name:	01.jpg
Views:	1
Size:	24.5 KB
ID:	1377310

Comment

• Nguyên văn bởi thetung Xem bài viết
        Đây là vũ khí để chiến các sản phẩm ngoại cỡ ,rẻ tiền......[ATTACH=CONFIG]64747[/ATTACH]
        Đây là máy nén khí, dùng để phun mực cảm quang ak bạn
        Gia Công Mạch In - SDT 098.999.2470

Comment

Đây là vũ khí để chiến các sản phẩm ngoại cỡ ,rẻ tiền......[ATTACH=CONFIG]64747[/ATTACH]
          Bác thetung kiem được con máy này ngon quá, Con này cứ gọi là để trong phòng ngủ cũng không có tiếng động. Bác ở đâu ạ, con nén khí này bác bán bao nhiêu, để cho em một chiếc

email:

Comment

Các chư huynh cho đệ hỏi :" phim cảm quang" có phải là cái mà người ta gọi là "màng sơn cảm quang" ko?........
            Chính xác film cảm quang cũng là màng sơn cảm quang đó bác. Cái này dùng rất sướng, nhanh chóng và sạch sẽ, nhất là những mạch đơn lẻ. Dùng cái này bác hiện bản không lo bị tróc phần đã chiếu cảm quang, em đã thử với đường mạch 0.1mm, ngon lành!

email:

Comment

• Bác thetung mua them cai binh 5GL của Song Long làm cái bình tích áp cho em nó nữa là tuyệt vời đấy, không thì mua cái bình nước lavie, đổ nước ra chai nhỏ, trong lúc DIY em nó lại có nước uống cho đỡ khát, vừa có cái bình tích áp như ý!

email:

Comment

• Hê hê. Tớ có cái bơm 12v để bơm lốp o-to với xe máy. Kết hợp với cái bình gaz cũ, chế cái van lốp xe vào có thành chuyện được không ?:Click image for larger version

Name:	Capture3.JPG
Size:	99.7 KB
ID:	1377360Click image for larger version

Name:	Capture2.JPG
Size:	103.7 KB
ID:	1377361

Comment

• Nguyên văn bởi Lam-dt Xem bài viết
                  Hê hê. Tớ có cái bơm 12v để bơm lốp o-to với xe máy. Kết hợp với cái bình gaz cũ, chế cái van lốp xe vào có thành chuyện được không ?
                  Đừng có chơi "hàng nóng" như vậy, bác Lam-dt ạ . Dùng cái bình chứa nước ngọt có gas như cô-ca hay bẹp-xi cho nó lành.
                  Nếu bác thích dùng lon thì nên chế cho nó một cái "áo" bằng nhựa (bỏ lọt vào trong một chai nhựa) cho nó an toàn.
                  Nhớ bảo trọng !.
                  Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

• Hi, tôi đâu có dại. Làm bất cứ cái gì cũng phải tra cứu độ an toàn bác ạ. Cái bơm khi bên Nga tôi vẫn dùng để bơm lốp xe, về VN mang theo để thi thoảng bơm lốp xe máy ( Khi bơm kẹp luôn vào ắc quy xe máy lấy điện 12v, cực tiện ). Bình gaz là nói chuyện thế thôi, còn muốn dùng nó thì phải tra cứu áp chịu đựng của nó hoặc dùng bình nén nào mình biết là cực kỳ an toàn. Chứ tôi chưa bao giờ và không bao giờ làm bừa, làm ẩu.... Hiện giờ chưa biết bình gaz này nó chịu được bao nhiêu, và phun sương cho công việc của sơn cảm quang này cần tới bao nhiêu bar.... Chưa có thông số tôi chưa làm đâu. Nhất là không làm ẩu. Cái bơm nó có đồng hồ đo áp xuất chính xác lắm bạn à....bơm đến độ an toàn thôi, nhưng theo tôi bình hơi nhỏ.... Nhưng ý tưởng là thế, mang lên diễn đàn để tham khảo ý kiến anh em có kinh nghiệm thì hay và khi làm thì sẽ nhanh hơn. Nếu phải mua cái gì đó để chế thì khỏi phải mua thừa, hao tiền tốn của vô ích.
                    Last edited by Lam-dt; 25-04-2013, 20:23.

Comment

Hi, tôi đâu có dại. Làm bất cứ cái gì cũng phải tra cứu độ an toàn bác ạ. Cái bơm khi bên Nga tôi vẫn dùng để bơm lốp xe, về VN mang theo để thi thoảng bơm lốp xe máy ( Khi bơm kẹp luôn vào ắc quy xe máy lấy điện 12v, cực tiện ). Bình gaz là nói chuyện thế thôi, còn muốn dùng nó thì phải tra cứu áp chịu đựng của nó hoặc dùng bình nén nào mình biết là cực kỳ an toàn. Chứ tôi chưa bao giờ và không bao giờ làm bừa, làm ẩu.... Hiện giờ chưa biết bình gaz này nó chịu được bao nhiêu, và phun sương cho công việc của sơn cảm quang này cần tới bao nhiêu bar.... Chưa có thông số tôi chưa làm đâu. Nhất là không làm ẩu. Cái bơm nó có đồng hồ đo áp xuất chính xác lắm bạn à....bơm đến độ an toàn thôi, nhưng theo tôi bình hơi nhỏ.... Nhưng ý tưởng là thế, mang lên diễn đàn để tham khảo ý kiến anh em có kinh nghiệm thì hay và khi làm thì sẽ nhanh hơn. Nếu phải mua cái gì đó để chế thì khỏi phải mua thừa, hao tiền tốn của vô ích.
                      Bác cõng cái vỏ bình chữa cháy là ok

DĐ : 0984 334 368

Comment

• Nguyên văn bởi oanhchien Xem bài viết
                        Bác cõng cái vỏ bình chữa cháy là ok
                        Cám ơn bạn ! Rất đúng. Nhưng tự dưng đi mua bình chữa cháy mới về rồi phun bọt, rồi chế, mà bình đó đâu có rẻ thì kỳ quá. Để lại kiếm hàng ve chai thôi.
                        À mà có giải pháp rồi: Mai mua cái bình sơn sì ATM mới về đo ngay áp xem nó bao nhiêu, sơn hết sơn là chế được rồi. Gọn nhẹ, chế thêm cái van an toàn vô nữa là xong, có được cái bình tích áp.
                        Last edited by Lam-dt; 25-04-2013, 21:20.

Comment

• cái keo làm khuông in lụa mình quét lên board đồng, rọi đèn rồi cho ăn mòn đc ko mọi người ^^

Comment

• Bác ngocanh77 ơi , cái bình Song long nó to mấy lít hả bác .E đang muốn có cái bình to bằng cái máy của E cho nó gọn , nhà E chật lắm .

Comment

Cám ơn bạn ! Rất đúng. Nhưng tự dưng đi mua bình chữa cháy mới về rồi phun bọt, rồi chế, mà bình đó đâu có rẻ thì kỳ quá. Để lại kiếm hàng ve chai thôi.
                              À mà có giải pháp rồi: Mai mua cái bình sơn sì ATM mới về đo ngay áp xem nó bao nhiêu, sơn hết sơn là chế được rồi. Gọn nhẹ, chế thêm cái van an toàn vô nữa là xong, có được cái bình tích áp.
                              Em thấy cái này là dc rồi.
                              http://

DĐ : 0984 334 368

Comment

• E mới có cái này nữa ,ko biết có dùng để làm mạch được ko ,nhưng E biết là có thể độ xe máy ,vỏ máy tính ,iPhone , và độ móng vuốt cho chị em phụClick image for larger version

Name:	IMG_1300.jpg
Views:	2
Size:	76.1 KB
ID:	1377373 nữ được........

Comment

Về tác giả

Collapse

ngocanh77 Tìm hiểu thêm về ngocanh77

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X