Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giới thiệu cách làm mạch in bằng phương pháp cảm quang - film cảm quang

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi thetung Xem bài viết
    E mới có cái này nữa ,ko biết có dùng để làm mạch được ko ,nhưng E biết là có thể độ xe máy ,vỏ máy tính ,iPhone , và độ móng vuốt cho chị em phụ[ATTACH=CONFIG]64838[/ATTACH] nữ được........
    Thì ra là vậy em có mấy cái vất góc nhà mà chẳng biết là cái gj, kg biết còn kg nữa.

DĐ : 0984 334 368

Comment

Bác ngocanh77 ơi , cái bình Song long nó to mấy lít hả bác .E đang muốn có cái bình to bằng cái máy của E cho nó gọn , nhà E chật lắm .
      Bình Song Long có 2 loại bác ạ, loại 19.5L = 5Galong, còn loại 2 galong nữa, em nghĩ cái máy của bác dùng cái bình 2 galong là ổn, khoảng 20K. Một đầu nó có cái vòi sẵn rồi. Một đầu bác phải khoan cái lỗ để bắt đường khí vào cũng tốt. Chất liệu loại bình này em biết, nó được làm từ nhựa PET nguyên chất, nắp được làm bằng nhựa PE. Hai loại này khi đóng vào nhau rất chặt.

email:

Comment

• Nguyên văn bởi oanhchien Xem bài viết
        Thì ra là vậy em có mấy cái vất góc nhà mà chẳng biết là cái gj, kg biết còn kg nữa.
        Bác oanhchien cung vui tinh thật, cái này dễ cũng phải tiền triệu chứ chả ít ( như ảnh của bác thetung). Thế mà bác lại có "vài cái" vất góc nhà... sót xa quá , sót xa quá...... hôm nào bác tìm được bán rẻ cho em một cái, em nhờ bác thetung mua cho em cái máy nữa thế "nà" đủ bộ.

email:

Comment

E mới có cái này nữa ,ko biết có dùng để làm mạch được ko ,nhưng E biết là có thể độ xe máy ,vỏ máy tính ,iPhone , và độ móng vuốt cho chị em phụ[ATTACH=CONFIG]64838[/ATTACH] nữ được........
          Cái này tốt quá rồi, tiện làm cho mạch nhỏ, mạch thủ công, em cũng định mua mà thấy bán tận 1tr6 lận. Bác thetung vào nghề lâu chưa mà máu phết nhỉ...

email:

Comment

• Bác ngocanh77 ơi , thế cái bình Song long chịu được bao nhiêu kg/cm2.....Bơm khí vào có nổ ko? E sợ nổ rồi mang tiếng là khủng bố thì chết nhà E........

Comment

Bác ngocanh77 ơi , thế cái bình Song long chịu được bao nhiêu kg/cm2.....Bơm khí vào có nổ ko? E sợ nổ rồi mang tiếng là khủng bố thì chết nhà E........
              Cái này em cũng chưa thử. Em vừa kiểm tra giá xong, có 15k một cái, bác mua vài ba cái về từ từ thử là biết liền à
              Bình 2GL , dai ly nhua, đại lý nhựa Thành Hiền,Đại lý màng co, bình khoáng, nhựa gia dụng, nhựa công nghiệp.
              Bác dùng loại này em thấy chắc cũng ok thôi, nó nặng 160 gram, chưa có nắp và quai, lại nhỏ gọn. Nếu bác cẩn thận thì mua cái bình của lavie, trọng lượng của nó là 860 gram. trọng lượng gấp 5 lần, nhưng thể tích chỉ gấp 2,5 lần (2 galong (156gram) và 5galong (860gram) => 5glong chịu áp tốt hơn. Em cứ suy đoán kiểu "nông dân" như vậy cho nhanh bác ạ

email:

Comment

• Bác ngocanh77 ơi , nếu có thể thì bác đưa hình mấy cái bình lên đc ko? E muốn xem để có thể cải tạo ( đầu ra đầu vào ) cho thích hợp với cái E đang có đc ko . Nếu đc , E nhờ bác lấy hộ ( như E đã nhờ bác lấy film cảm quang ấy ) Bác lại giúp E nhé . Nhà E đội ơn bác lắm....... E sẽ nghe bác lấy vài cái, rồi mấy ngày tới được nghỉ dài, E đem lên mạn ngược để thử ( chứ thử ở dưới xuôi này nó nổ thì E kinh lắm...)

Comment

• bác oanhchien ơi , độ thêm van an toàn cho bình hơi thế nào , bác bảo cho E với........

Comment

Bác ngocanh77 ơi , nếu có thể thì bác đưa hình mấy cái bình lên đc ko? E muốn xem để có thể cải tạo ( đầu ra đầu vào ) cho thích hợp với cái E đang có đc ko . Nếu đc , E nhờ bác lấy hộ ( như E đã nhờ bác lấy film cảm quang ấy ) Bác lại giúp E nhé . Nhà E đội ơn bác lắm....... E sẽ nghe bác lấy vài cái, rồi mấy ngày tới được nghỉ dài, E đem lên mạn ngược để thử ( chứ thử ở dưới xuôi này nó nổ thì E kinh lắm...)
                    Em post tạm mấy cái hình bác xem, cái này "nhà" em có cả đống

Click image for larger version

Name:	IMG_0092_1.jpg
Views:	1
Size:	154.9 KB
ID:	1377413

Name:	IMG_0093_1.jpg
Size:	106.5 KB
ID:	1377414

Name:	IMG_0095_1.jpg
Size:	58.1 KB
ID:	1377415

email:

Comment

Bác ngocanh77 ơi , nếu có thể thì bác đưa hình mấy cái bình lên đc ko? E muốn xem để có thể cải tạo ( đầu ra đầu vào ) cho thích hợp với cái E đang có đc ko . Nếu đc , E nhờ bác lấy hộ ( như E đã nhờ bác lấy film cảm quang ấy ) Bác lại giúp E nhé . Nhà E đội ơn bác lắm....... E sẽ nghe bác lấy vài cái, rồi mấy ngày tới được nghỉ dài, E đem lên mạn ngược để thử ( chứ thử ở dưới xuôi này nó nổ thì E kinh lắm...)
                      Ui, Hóa ra là bác Tùng à, em cứ tưởng ai cơ đấy. Nghe giang hồ đồn thổi , bác là người độ âm ly giỏi nhất Hà Nội phải không ạ?, Cũng nghe giang hồ đồn thổi bác con thông thạo cả nhạc cụ nữa, thế thì làm âm ly chuẩn là phải rồi. Lúc nào có dịp bác cho em offline với bác cái nhé

email:

Comment

• Ối ...Ối....... bác ngocanh77 nhầm E với ai đấy .E tên là Túng (tiền) cơ mà.....( thật xấu hổ khi phải nói tên thật , nhưng cha mẹ đặt vậy thì nó vậy , có lẽ là kỷ niệm thời bao cấp của phụ huynh ...nên E ko xấu hổ nữa mà còn hơi tự hào vì phụ huynh dám nói thật.........

Comment

• Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
                          cái keo làm khuông in lụa mình quét lên board đồng, rọi đèn rồi cho ăn mòn đc ko mọi người ^^
                          Cái này chắc chắn không được, vì nó không thích hợp với kim loại, mình đã thử nhiều lần không thành công, sau đó mới chuyển sang dùng mực cảm quang và film cảm quang

email:

Comment

• Về chuyện bình tích áp. Tốt nhất là có thông số của nhà sản xuất. Không thì phải kiểm tra bằng thực nghiệm rồi có làm gì thì hãy làm. Cẩn thận không thì thành thương binh. Tôi kiểm tra 2 cái bình đang dùng dở thì được thế này: 1. Bình gaz nhử đã có ảnh ở trên đang dùng dở còn khoảng 3/4 gaz thì áp kế chỉ : 2.4kpa. 2. Bình sơn ATM dùng còn khoảng 2/3 chỉ 4.3kpa. Như vậy là bình sơn ATM chác chắn chịu áp cao hơn. Hai bình có thể tích bằng nhau. Nếu chế bình tích áp tôi sẽ chọn bình sơn ATM. Vài thông số cho các bạn muốn chế bình tích áp để sơn. ( Bản thân bình sơn sì ATM cũng được người ta chế tạo để sơn rồi còn gì nữa ! )

Comment

• Nguyên văn bởi Lam-dt Xem bài viết
                              Về chuyện bình tích áp. Tốt nhất là có thông số của nhà sản xuất. Không thì phải kiểm tra bằng thực nghiệm rồi có làm gì thì hãy làm. Cẩn thận không thì thành thương binh. Tôi kiểm tra 2 cái bình đang dùng dở thì được thế này: 1. Bình gaz nhử đã có ảnh ở trên đang dùng dở còn khoảng 3/4 gaz thì áp kế chỉ : 2.4kpa. 2. Bình sơn ATM dùng còn khoảng 2/3 chỉ 4.3kpa. Như vậy là bình sơn ATM chác chắn chịu áp cao hơn. Hai bình có thể tích bằng nhau. Nếu chế bình tích áp tôi sẽ chọn bình sơn ATM. Vài thông số cho các bạn muốn chế bình tích áp để sơn. ( Bản thân bình sơn sì ATM cũng được người ta chế tạo để sơn rồi còn gì nữa ! )
                              ak ukm nhi
                              nói mới sực ngộ ra bình ATM . Đang định chế 1 cái đầu phun giờ lấy sừ cái đấu phun atm phun tạm gọi là chống cháy
                              Gia Công Mạch In - SDT 098.999.2470

Comment

• Nguyên văn bởi Lam-dt Xem bài viết
                                Về chuyện bình tích áp. Tốt nhất là có thông số của nhà sản xuất. Không thì phải kiểm tra bằng thực nghiệm rồi có làm gì thì hãy làm. Cẩn thận không thì thành thương binh. Tôi kiểm tra 2 cái bình đang dùng dở thì được thế này: 1. Bình gaz nhử đã có ảnh ở trên đang dùng dở còn khoảng 3/4 gaz thì áp kế chỉ : 2.4kpa. 2. Bình sơn ATM dùng còn khoảng 2/3 chỉ 4.3kpa. Như vậy là bình sơn ATM chác chắn chịu áp cao hơn. Hai bình có thể tích bằng nhau. Nếu chế bình tích áp tôi sẽ chọn bình sơn ATM. Vài thông số cho các bạn muốn chế bình tích áp để sơn. ( Bản thân bình sơn sì ATM cũng được người ta chế tạo để sơn rồi còn gì nữa ! )
                                ak ukm nhi
                                nói mới sực ngộ ra bình ATM . Đang định chế 1 cái đầu phun giờ lấy sừ cái đấu phun atm phun tạm gọi là chống cháy
                                Gia Công Mạch In - SDT 098.999.2470

Comment

Về tác giả

Collapse

ngocanh77 Tìm hiểu thêm về ngocanh77

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X