Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giới thiệu cách làm mạch in bằng phương pháp cảm quang - film cảm quang

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi thiepbeo Xem bài viết
    mê quá. Mình ở Hải phòng nhưng không biết chỗ nào bán phim cảm quang và thiếc nước. Pác nào biết chỉ giùm em với.Em dùng bàn là ngán quá rùi.
    Ở Hải Phòng, Bạn Hỏi bạn này nhé:
    đặng đình huân,12 gác 2/20 trần hưng đạo hải phòng
    sdt 0918276637
    Mình chỉ nghe nói thôi, vì mình ở Hà Nôi. Bạn gọi điện cho bạn ấy xem nhé

email:

Comment

Nguyên văn bởi ngocanh77 Xem bài viết
      Bạn tìm được chỗ mua film trong nước là rất khó, vì họ không bán lẻ, nếu không phải là người vừa bán vừa làm. Mà mua ít nhất là 1 thùng. Mình vừa làm vừa để lại cho anh em nào cần làm vừa để chơi, vừa để cho biết.
      Nếu bạn cần thông tin gì vui lòng gửi vào mail của mình nhé. ngocanh.songlong@gmail.com
      Chúc Vui!
      Có cái gì mà trong nước tìm mua rất khó hả các bác ? Các bác cứ bơi hết ra chợ trời có hết...
      M.In Flim Cảm Quang_Tự Làm Mạch In_BanLinhKien.Vn - MinhHaGroup.Com
      Link trên có địa chỉ luôn đó cái gì cũng có.. giá thì quá ok, sinh viên cũng thừa sức mua.. theo mình thấy tính về tiền thì PP này đắt hơn phương pháp ủi khoảng 10k chứ mấy ?

Có mấy tấm phim với mực in, bóng chiếu Có gì mà ghê gớm nhỉ ? chợ trời bán nhiều như mưa Gọi điện là có người mang đến tận nhà hehe

Comment

Nguyên văn bởi hoanghieu190 Xem bài viết
        Có cái gì mà trong nước tìm mua rất khó hả các bác ? Các bác cứ bơi hết ra chợ trời có hết...
        Link trên có địa chỉ luôn đó cái gì cũng có.. giá thì quá ok, sinh viên cũng thừa sức mua.. theo mình thấy tính về tiền thì PP này đắt hơn phương pháp ủi khoảng 10k chứ mấy ?

Có mấy tấm phim với mực in, bóng chiếu Có gì mà ghê gớm nhỉ ? chợ trời bán nhiều như mưa Gọi điện là có người mang đến tận nhà hehe
        Cảm ơn bác nha , em lên Phố Huế chợ trời nhiều nhưng ít khi hỏi flim cảm quang hix, Cảm ơn bác nha .
        Mà bác cho em hỏi cách in bản in âm bản ở proteus với đc ko. Tại em toàn chuyển sang Phóthop rồi chuyển sang âm bản nhưng lúc đi in kích thước ko đc chính xác lắm hix hix.
        Gia Công Mạch In - SDT 098.999.2470

Comment

Hay quá, Tiện thể bạn HoangHieu190 giới thiệu cho mình vài địa chỉ ở chợ trời bán film cảm quang nhé, phíp thuỷ tinh một mặt nữa. Đang cần mà đi kiếm khó quá.
          Cá nhân tôi thiển cận một chút chứ đừng ngồi nhà mà phán bừa.
          Địa chỉ ở Minhhagroup là có thật đó các bạn
          Chính xác là http://banlinhkien.vn/goods-1603-phi...l#.UTQVp6IXGSo.
          Và cả hưởng dẫn nữa http://mcu.banlinhkien.vn/threads/gi...A2m-quang.162/
          Ngoài ở đây ra tôi chỉ thấy ở 255B, Bồ Đề, Long Biên có nữa. Tôi đến đó người ta demo luôn cho tôi xem từ lúc đánh phíp đồng đến lúc làm xong cái mạch (Học Phí kiểu này cũng sướng tỉnh cả người). Phải mỗi tội đến ban ngày là bác ây không có nhà (Tối mới có nhà => tầm sư học đạo khổ thật), buổi chiều thì có Vợ bác ấy ở nhà nên không hỏi được kỹ thuật, Đành đến vào buổi tối.
          Lúc tôi đến bác ấy còn vừa về còn chưa ăn cơm đã làm cho tôi ngay. Tôi tưởng quả này bị bóp rồi, tính tôi ngại không hỏi giá trước thế mà xong việc bác ấy lấy tôi 30k tiền làm mạch cho tôi ( Phíp thủy tinh = 10 x 20cm) + tiền vật tư tôi mua riêng. Thử hỏi không yêu sao được. HEEEE
          Last edited by ngocanh77; 05-03-2013, 16:15.

email:

Comment

Nguyên văn bởi danhquan1992 Xem bài viết
            Cảm ơn bác nha , em lên Phố Huế chợ trời nhiều nhưng ít khi hỏi flim cảm quang hix, Cảm ơn bác nha .
            Mà bác cho em hỏi cách in bản in âm bản ở proteus với đc ko. Tại em toàn chuyển sang Phóthop rồi chuyển sang âm bản nhưng lúc đi in kích thước ko đc chính xác lắm hix hix.
            Mình không phải đân học điện đâu bạn ơi, mình học phần mềm máy tính. Thiệt kế mạch điện chỉ là yêu thích như một trò chơi thôi. Mình toàn vẽ bằng eagle vì thắng này vẽ cực nhanh, có khả năng vẽ trực tiếp board luôn không cần qua mạch nguyên lý

Câu hỏi của bạn mình chịu rồi..........

Comment

Mình không phải đân học điện đâu bạn ơi, mình học phần mềm máy tính. Thiệt kế mạch điện chỉ là yêu thích như một trò chơi thôi. Mình toàn vẽ bằng eagle vì thắng này vẽ cực nhanh, có khả năng vẽ trực tiếp board luôn không cần qua mạch nguyên lý

Comment

Thật ra ở chợ trời còn nhiều sạp hàng bán mấy thứ này nhưng giá đắt hơn nhưng chỗ khác khoảng 20K mỗi loại... các bác cứ qua hai chỗ đó mua là ổn nhất

Comment

Vậy mà hoanghieu190 chém như đúng rồi, làm mình mừng hụt

email:

Comment

Chào chú Ngọc Anh . Chú dạo này vấn khỏe chứ
                    Em hoàn thành xong mạch in nộp bài tập rồi có lẽ ko ngạc nhiên khi điểm số rất cao ^^. Cảm ơn bác rất nhiều ^^
                    Mà em phát hiện ra 1 điều là ko cần buồng chụp , em tận dụng luôn nguồn sáng tự nhiên đó là ánh sáng mặt trời vào buổi trưa, Cứ mang ra phơi nắng 4 phút đến 5 phút là nó hiện lên luôn ^^.
                    Hiện giờ trong thời gian rảnh em chuyển snag nghiên cứu mảng âm thanh bên vnav.vn . Đang nghiên cứu DIY cái mạch amply cho riêng mình , để tối đến nghe chút nhạc vàng và Bằng Kiều cho đời thanh thản ^^
                    Cũng khoe luôn với bác , em mới sắm đc cái kính hiển vi hehehehe .

Comment

Chào chú Ngọc Anh . Chú dạo này vấn khỏe chứ
                      Em hoàn thành xong mạch in nộp bài tập rồi có lẽ ko ngạc nhiên khi điểm số rất cao ^^. Cảm ơn bác rất nhiều ^^
                      Mà em phát hiện ra 1 điều là ko cần buồng chụp , em tận dụng luôn nguồn sáng tự nhiên đó là ánh sáng mặt trời vào buổi trưa, Cứ mang ra phơi nắng 4 phút đến 5 phút là nó hiện lên luôn ^^.
                      Hiện giờ trong thời gian rảnh em chuyển snag nghiên cứu mảng âm thanh bên vnav.vn . Đang nghiên cứu DIY cái mạch amply cho riêng mình , để tối đến nghe chút nhạc vàng và Bằng Kiều cho đời thanh thản ^^
                      Cũng khoe luôn với bác , em mới sắm đc cái kính hiển vi hehehehe .
                      Cũng nên sắm lấy bộ đèn nữa cho đủ bộ em ạ. Mà làm gì đến mức "đồi thanh thản" thế em.

email:

Comment

Có ai có thể cho mình hỏi địa điểm nào ở Sài Gòn bán phim cảm quang này không vậy !?
                        SỐNG TRÊN ĐỜI CẦN MỘT TÂM LÒNG !!!

Comment

Nguyên văn bởi vuitinhnhd Xem bài viết
                          Có ai có thể cho mình hỏi địa điểm nào ở Sài Gòn bán phim cảm quang này không vậy !?
                          Mình đoán là không có....

email:

Comment

bạn chỉ mình cách vẽ những đường mạch như trong hình bằng protues được ko.
                            Click image for larger version

Name:	IMG_2791.jpg
Views:	1
Size:	84.6 KB
ID:	1375963
                            mail: kid1806nh@gmail.com

Comment

Nguyên văn bởi kid1806nh Xem bài viết
                              bạn chỉ mình cách vẽ những đường mạch như trong hình bằng protues được ko.
                              [ATTACH=CONFIG]62726[/ATTACH]
                              mail: kid1806nh@gmail.com
                              Rất sẵn lòng!
                              Mà bạn ở đâu vậy? Ý bạn là thế này ?
                              Click image for larger version

Name:	dkt.jpg
Views:	1
Size:	58.1 KB
ID:	1376006
                              Last edited by ngocanh77; 25-03-2013, 12:32.

email:

Comment

đây là nguyên liệu để chế buồng chụp UV
                                Đêm lại chắc lại ko ngủ đc rồi . Chuẩn bị pha ấm trà nóng nào :U
                                Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

ngocanh77 Tìm hiểu thêm về ngocanh77

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X