Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giới thiệu cách làm mạch in bằng phương pháp cảm quang - film cảm quang

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

QUY TRÌNH LÀM THỦ CÔNG CỦA MÌNH :
    NGỚ NGẨN, Không biết làm thế nào nhỉ => À DÙNG BÀN LÀ => À GIẤY CẮT ĐỀ CAN => À KEO SƠ DỪA => À MỰC CẢM QUANG => À FILM CẢM QUANG => .....
    Bạn nào thêm tiếp giúp mình với nhé

email:

Comment

À, mình tìm ra Zone Mode rồi công cụ thứ 5 từ trên xuống, nhưng không vẽ nguyên lý mà vẽ thẳng nó không ăn vào chân linh kiện...

email:

Comment

Nguyên văn bởi ngocanh77 Xem bài viết
        NGỚ NGẨN, Không biết làm thế nào nhỉ => À DÙNG BÀN LÀ => À GIẤY CẮT ĐỀ CAN => À KEO SƠ DỪA => À MỰC CẢM QUANG => À FILM CẢM QUANG => .....
        Dùng máy in phun độ lại để in trực tiếp lên boar đồng
        Gia Công Mạch In - SDT 098.999.2470

Comment

Nguyên văn bởi danhquan1992 Xem bài viết
          Dùng máy in phun độ lại để in trực tiếp lên boar đồng
          Kiếm rồi , mà không ra em ạ ( Chính xác là quá đắt 70TR) , làm xong cái buồng chụp chưa em?

email:

Comment

Dùng máy CNC cắt trực triếp lên fip đồng

Comment

Kiếm rồi , mà không ra em ạ ( Chính xác là quá đắt 70TR) , làm xong cái buồng chụp chưa em?
              Buồng chụp chưa xong anh , nhưng các thứ cắt xong hết rồi chỉ dùng keo con dog dán vào là xong thôi
              Nhưng do lười , mới lại đang dùng bóng đèn chiếu hắt để chụp lên ngại ko đóng buồng chụp .

Comment

Buồng chụp chưa xong anh , nhưng các thứ cắt xong hết rồi chỉ dùng keo con dog dán vào là xong thôi
                Nhưng do lười , mới lại đang dùng bóng đèn chiếu hắt để chụp lên ngại ko đóng buồng chụp .
                mình trich dẫn bài của bạn bên mcu.banlinhkien.vn:Giờ em tốt nghiệp khóa học làm mạch của bác rồi )
                Các phần mềm : Corel + Máy in ảo + xuất file phim ra giấy in flim trong như nào để tiết kiệm em cũng đã nắm được
                Các phần cứng em cũng full : 1 máy ép 4 lô như trang 1 của bác + 1 loạt các bóng UV từ loại bước sóng anpha a và anpha b đủ thể loại, bóng metan em cũng đú rồi + máy in laser + máy in phun cũng đủ cả
                Giờ bác làm mạch đạt 10 điểm thì em tự nhận xét em cũng được 9

Dự định là chuyển sang nghiên cứu về amply bán dẫn bên vnav.vn . Nhưng thể loại công suất này đốt tiền kinh khủng khiếp quá . Chắc chuyển sang nghiên cứu về AVR lại phải nhờ đến sư phụ Ngọc Anh chỉ bảo tiếp. He He.

câu hỏi của mình là:ban danhquan1992 có tiềm lực kinh tế quá vậy. có thể tư vẫn giúp mình lên mua : " 1 máy ép 4 lô như trang 1 của bác + 1 loạt các bóng UV từ loại bước sóng anpha a và anpha b đủ thể loại, bóng metan em cũng đú rồi + máy in laser + máy in phun cũng đủ cả"
                những máy trên của hãng nào? ở đâu? và giá cả được không?

Comment

Nguyên văn bởi nhu.ta532 Xem bài viết
                  câu hỏi của mình là:ban danhquan1992 có tiềm lực kinh tế quá vậy. có thể tư vẫn giúp mình lên mua : " 1 máy ép 4 lô như trang 1 của bác + 1 loạt các bóng UV từ loại bước sóng anpha a và anpha b đủ thể loại, bóng metan em cũng đú rồi + máy in laser + máy in phun cũng đủ cả"
                  những máy trên của hãng nào? ở đâu? và giá cả được không?
                  Máy in Phun mình dùng của hãng HP Jet 1100 loại rẻ tiền lúc mua họ khuyến mại là 900k nhưng khuyên là ko lên mua .
                  Máy in laser thì mình mua ở mediamart : Brother 2130 khuyến mại là 1 triệu 550k
                  Máy ép 4 rulo mua ở số 28/163 Nguyễn Khang . tên máy là YT 320 khổ A3 hàng này là hàng lậu ko hóa đơn chứng từ lên giá rẻ 700k mới cứng . Ở các chỗ khác toàn 900k đến 1,5 triệu ( Máy này mua về phải tập ép ko thì đến lúc ép flim cảm quang lên phíp đồng mới phăng lừ chứ ko thì nó tạo lên các đường nhăn , Nói chung là đời ko đc như mơ ) Nếu khi nào bạn có máy ép thì mình sẽ chia sẻ kinh nghiệp ép flim sẽ ko bị nhăn. Thực ra trước đây cũng thấy bác Ngọc Anh cũng có laọi máy ép này nhưng 1 thời gian thấy bác ý lại đem bán chắc là do cũng bị nhăn như của mình
                  Bóng UV mua ở chỗ bác Ngọc Anh là loại 40w chuyên dùng để chụp phim giá 220k /1 bóng . Mình mua 2 bóng mới hiện hình.

Comment

Máy in Phun mình dùng của hãng HP Jet 1100 loại rẻ tiền lúc mua họ khuyến mại là 900k nhưng khuyên là ko lên mua .
                    Máy in laser thì mình mua ở mediamart : Brother 2130 khuyến mại là 1 triệu 550k
                    Máy ép 4 rulo mua ở số 28/163 Nguyễn Khang . tên máy là YT 320 khổ A3 hàng này là hàng lậu ko hóa đơn chứng từ lên giá rẻ 700k mới cứng . Ở các chỗ khác toàn 900k đến 1,5 triệu ( Máy này mua về phải tập ép ko thì đến lúc ép flim cảm quang lên phíp đồng mới phăng lừ chứ ko thì nó tạo lên các đường nhăn , Nói chung là đời ko đc như mơ ) Nếu khi nào bạn có máy ép thì mình sẽ chia sẻ kinh nghiệp ép flim sẽ ko bị nhăn. Thực ra trước đây cũng thấy bác Ngọc Anh cũng có laọi máy ép này nhưng 1 thời gian thấy bác ý lại đem bán chắc là do cũng bị nhăn như của mình
                    Bóng UV mua ở chỗ bác Ngọc Anh là loại 40w chuyên dùng để chụp phim giá 220k /1 bóng . Mình mua 2 bóng mới hiện hình.
                    thanks!
                    tổng chi phí của bạn cho vụ trên hết tất cả bao nhiêu vậy bạn?
                    kiểu này chắc đi làm thêm mới có tiền đầu tư thôi.

Comment

• Nguyên văn bởi crazyled Xem bài viết
                      Dùng máy CNC cắt trực triếp lên fip đồng
                      Đúng rồi, xin bổ xung luôn
                      NGỚ NGẨN, Không biết làm thế nào nhỉ => À DÙNG BÀN LÀ => À GIẤY CẮT ĐỀ CAN => À KEO SƠ DỪA => À MỰC CẢM QUANG => À FILM CẢM QUANG => À MÁY CNC PHAY MẠCH IN => ....
                      MỜI CÁC BÁC TIẾP HỘ CHO Ạ

email:

Comment

• Nguyên văn bởi danhquan1992 Xem bài viết
                        Biết ngay là lại lười rồi. Cái này chụp hay không em? giá cả thế nào? cái này về chế cái nắp đậy thì ngon đấy em nhỉ.....

email:

Comment

• Nguyên văn bởi ngocanh77 Xem bài viết
                          Biết ngay là lại lười rồi. Cái này chụp hay không em? giá cả thế nào? cái này về chế cái nắp đậy thì ngon đấy em nhỉ.....
                          thế ông anh có định xúc ko . em có 2 cái máy chiếu hắt full box luôn.
                          Cái này chụp 30s là xong . Chụp lâu hơn thì khó rửa . cái này mình nhìn được flim nó đổi màu luôn. Khi nào đổi sang màu xanh đậm thì tắt luôn .
                          Last edited by danhquan1992; 06-04-2013, 19:49.

Comment

• Nguyên văn bởi danhquan1992 Xem bài viết
                            thế ông anh có định xúc ko . em có 2 cái máy chiếu hắt full box luôn. Hàng dự án giáo dục .
                            Cái này chụp 30s là xong . Chụp lâu hơn thì khó rửa . cái này mình nhìn được flim nó đổi màu luôn. Khi nào đổi sang màu xanh đậm thì tắt luôn .
                            Cho anh số ĐT đi, anh gọi cho em, anh em mình thương lượng giá cả phát.

email:

Comment

• Nguyên văn bởi ngocanh77 Xem bài viết
                              Cho anh số ĐT đi, anh gọi cho em, anh em mình thương lượng giá cả phát.
                              bác gọi cho em vào số này nha
                              0165.731.6881

Comment

• Bạn ngocanh77 cho mình hỏi chút: Phương pháp film cảm quang thì dùng Sô đa (Na2CO3 - lần 1 là 1%, lần 2 là 10%) Còn phương pháp mực cảm quang thì dùng Xút (NaOH) để hiện bản có phải không ?
                                Mưu sự tại nhân, thành sự tại thiên,

Comment

Về tác giả

Collapse

ngocanh77 Tìm hiểu thêm về ngocanh77

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X