Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Làm mạch in tại gia

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• rõ chán với bạn này quá,ngay đến việc pha bột với nước mà cũng làm ko xong nữa,
    chạy ngay ra chơ mua bich khác về,đổ ít nước vào, cho 2 bich vào ,khuấy lền. rồi cho bo vào lắc .xài ko hết đóng hôp lai .mai môt xài tiếp

cái cơ bản nhât của điện tử mà bác làm khó khăn vậy thì bỏ nghề sớm bác ơi
    không thể làm những gì bạn muốn,hãy làm những gì bạn có thể làm .Đời không như mơ

Comment

• Nguyên văn bởi fantasy Xem bài viết
      rõ chán với bạn này quá,ngay đến việc pha bột với nước mà cũng làm ko xong nữa,
      chạy ngay ra chơ mua bich khác về,đổ ít nước vào, cho 2 bich vào ,khuấy lền. rồi cho bo vào lắc .xài ko hết đóng hôp lai .mai môt xài tiếp

cái cơ bản nhât của điện tử mà bác làm khó khăn vậy thì bỏ nghề sớm bác ơi
      em là sinh viên điện công nghiệp chứ không phải điện tử bác ạ chỉ muốn tìm hiểu thêm thui. nhưng vấn đề ở đây là không biêt bột sắt này có đảm bảo không nhỡ may ra mua mất 20k nưa à không được việc vậy là mất toi 40k ak. hjk đang thời bão gia mà bác

Comment

• Nguyên văn bởi loatchoat Xem bài viết
        em là sinh viên điện công nghiệp chứ không phải điện tử bác ạ chỉ muốn tìm hiểu thêm thui. nhưng vấn đề ở đây là không biêt bột sắt này có đảm bảo không nhỡ may ra mua mất 20k nưa à không được việc vậy là mất toi 40k ak. hjk đang thời bão gia mà bác
        vạn sử khởi đầu nan
        good luck !!!

Email:
        Gmail:

Comment

• Gói bột sắt mua ở chợ NT tốt ấy mà, về cứ pha đậm đặc bằng nước nóng 70 độ, găng tay chống thấm, thêm miếng giẻ nhỏ quết đều và theo dõi, thấy xảy ra chuyện ngay ấy mà. Dũng cảm lên, bắt tay vào làm. Bàn là để số 3 nhỉnh một chút thôi, là đều. Làm đến mạch thứ 2 là thành thợ giỏi ngay thôi. Cứ giấy Hồng Hà mà in, tốt hết.

Comment

• Nguyên văn bởi Lam-dt Xem bài viết
            Gói bột sắt mua ở chợ NT tốt ấy mà, về cứ pha đậm đặc bằng nước nóng 70 độ, găng tay chống thấm, thêm miếng giẻ nhỏ quết đều và theo dõi, thấy xảy ra chuyện ngay ấy mà. Dũng cảm lên, bắt tay vào làm. Bàn là để số 3 nhỉnh một chút thôi, là đều. Làm đến mạch thứ 2 là thành thợ giỏi ngay thôi. Cứ giấy Hồng Hà mà in, tốt hết.
            để mai đi mua gói bột sắt khác thử xem thế nào

Comment

• lấy giấy màu á, in ủi đều ok, dễ dàng tiện lợi nhà sách nào cũng có

Comment

• e in/ủi = giấy can cũng thấy tương đối ok, nhất là đường mạch không bị đứt mà chỉ bị rời rời vài chỗ thôi (dùng bút lông dầu vẽ lại), Nhược điểm là đường mạch sát nhau quá sẽ bị dính. Ngâm xong lấy giáy nhám chà đi mực tróc mau hơn

Comment

• Nguyên văn bởi loatchoat Xem bài viết
                  để mai đi mua gói bột sắt khác thử xem thế nào
                  pha FeCl3 (clorua sắt tam) vào nước bạn nên ra chổ thoáng khí . khi pha bạn đổ từ từ FeCl3 vào nước đừng làm ngược lại , hít phải khí bốc lên chãy máu mũi đó, dùng bao nhiêu pha bấy nhiêu càng đậm đạc càng nhanh ăn mòn đồng muốn nhanh bạn dùng 1 cái khay và lắc như đãi vàng. làm nhiều thì treo đứng mạch in . thỉnh thoãng quan sát kẽo nó ăn hết đồng nhé . làm xong lấy chai nhựa tối màu đổ vào cất dùng lần sau .

Comment

• là mạch thích thật. giảm tiện nhất vẫn là bàn ủi.bạn ủi xịn chút,nó nhẹ và dẽ là,nhanh nóng điều chỉnh nhiệt độ tùy theo . mình là mạch bao nhiêu lần mới có tay nghề ngon. vợ mình nó trả cần là cái mạch nào hết. mà nó là ngon hơn cả mình. nó là chuẩn 100% . trả cái nào phải vẽ lại = bút lông cả. có điều làm thủ công mà làm nhiều thì hơi mất công. chỉ làm ít thì ngon thôi. mà mạch không phủ xanh đẹp đc. đang định học bác nguyễn ngọc anh làm mạch = mực cảm quang. xem ra sao. làm mạch cho đẹp.

Comment

• Nguyên văn bởi luatronglohd Xem bài viết
                      là mạch thích thật. giảm tiện nhất vẫn là bàn ủi.bạn ủi xịn chút,nó nhẹ và dẽ là,nhanh nóng điều chỉnh nhiệt độ tùy theo . mình là mạch bao nhiêu lần mới có tay nghề ngon. vợ mình nó trả cần là cái mạch nào hết. mà nó là ngon hơn cả mình. nó là chuẩn 100% . trả cái nào phải vẽ lại = bút lông cả. có điều làm thủ công mà làm nhiều thì hơi mất công. chỉ làm ít thì ngon thôi. mà mạch không phủ xanh đẹp đc. đang định học bác nguyễn ngọc anh làm mạch = mực cảm quang. xem ra sao. làm mạch cho đẹp.
                      Bạn cứ thử một lần cho biết cũng chẳng tốn kém là bao. GỌN - NHANH - ĐẸP - SẠCH
                      Nếu còn e ngại, sao không đến để tự tay làm và mình đứng bên cạnh hướng dẫn nhỉ. FREE 100% đó.
                      http://www.dientuvietnam.net/forums/...-quang-153974/

email:

Comment

• sáng mai mình lên chỗ bạn làm đc không bạn. sang mai mình lên hà nội mà . àh mà số điện thoại của bạn là gì nhỉ. không biết mình lưu chưa quên mất. chắc chắn sớm hay muộn là mình sẽ học bạn để làm mạch rồi.

Comment

• Mình có chia sẽ này, giấy in mua loại in ảnh (loại mỏng cho rẻ mà dể in) loại này tôi in mạch 0.25 được đó.
                          Với lại phải tùy lúc ủi nữa, nếu nóng quá mà để lâu thì mực chảy chèm nhẹp thôi còn ủi chưa tới thì mực không dính vào mạch, ủi soa cho vừa nghe mùi cháy thơm cái là phải ngưng

Comment

• Nguyên văn bởi nhd80 Xem bài viết
                            Mình có chia sẽ này, giấy in mua loại in ảnh (loại mỏng cho rẻ mà dể in) loại này tôi in mạch 0.25 được đó.
                            Với lại phải tùy lúc ủi nữa, nếu nóng quá mà để lâu thì mực chảy chèm nhẹp thôi còn ủi chưa tới thì mực không dính vào mạch, ủi soa cho vừa nghe mùi cháy thơm cái là phải ngưng
                            Nghẹt mũi thì sao nhỉ

Comment

• Nguyên văn bởi luatronglohd Xem bài viết
                              sáng mai mình lên chỗ bạn làm đc không bạn. sang mai mình lên hà nội mà . àh mà số điện thoại của bạn là gì nhỉ. không biết mình lưu chưa quên mất. chắc chắn sớm hay muộn là mình sẽ học bạn để làm mạch rồi.
                              Bạn cứ qua đi, có điều là mình chỉ có nhà buổi tối. Mình ko đưa số ĐT lên đây được vì sợ mấy ông hiểu lầm là quảng cáo. Có gì cứ email cho mình

email:

Comment

• Cái này mình đi in ở các hiệu photocopy được ko hay là phải ra mấy tiệm in ảnh in bằng giấy in ảnh được không các bác

Comment

Về tác giả

Collapse

phamthaihoa Tìm hiểu thêm về phamthaihoa

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X