Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Đọc điện trở trong cục sạc 8.4V

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Đọc điện trở trong cục sạc 8.4V

Chào mọi người, mình có 1 cục sạc 8.4V cho cái hút bụi cầm tay, mà nó bị hư, tháo ra thì thấy con điện trở bị cháy đen ko đo bằng máy được nữa. Đọc thì m coi hướng dẫn rồi nhưng nhìn ko ra đúng màu. Ai chỉ giùm m cách đọc hoặc đo ko? m có ra 1 tiệm bán linh kiện mà ngta nói công suất lớn tiệm hk có bán con này. Tay ngang nên hàn rút ra nó hơi xấu mấy bác thông cảm ^^ .
    Attached Files

1 ôm 0.5W nha bạn. Phải kiểm tra phần sau nữa, chập mạch mới hư R cầu chì này. Diode cầu chắc đã hư, ....

Comment

cảm ơn bác, cái đó là m lật ngược con R để chụp, còn đây là nguyên gốc của nó. Nếu m thay bằng R khác 4 vòng 1W thì có chạy ổn ko ạ? Nhìn nó nám vậy nên nghĩ là nổ con R chứ m cũng chưa biết test thêm sao ^^! trong tay có con đồng hồ điện tử Aneng 8008 đang mò thử ạ
      Attached Files

Comment

Chú kiếm 1 con trở vài ôm trở xuống mà lắp vào ạ. Nó như cái cầu chì ấy hông cần chính xác đâu. Thường thì chú thay vào lại cháy tiếp vì nó chập ở đi ốt với mofet ạ..

Comment

Thay vào cháy tiếp.....................

Comment

Cảm ơn b, trở nhỏ nhỏ thì m có 1 nùi do đứa em nó cho, nên giờ cứ đo cái nào thấp thì gắn vào, còn nó mà cháy nữa thì .. kệ nó b ah = ]] nghịch được tới đó thôi

Comment

Về tác giả

Collapse

quang4789 Tìm hiểu thêm về quang4789

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X