Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SOS Tìm Mạch timer SOS

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• SOS Tìm Mạch timer SOS

Em chào mọi người.
    em đang tìm mạch timer ạ.
    chẳng là em đang dùng một bếp ga cứ 1p40s là phải tắt đi, sau đó lấy đồ ra rồi lại bật lại. Mà mỗi lần như thế lại phải xem đồng hồ.
    nhu cầu của em là, mình bật công tắc cấp nguồn, sau khi hết thời gian đếm ngược đèn mới sáng ý ạ. Mạch em cần tìm là mạch 5v hoặc 12v ạ.
    Em cảm ơn.

Vậy dùng bếp từ, bếp hồng ngoại đi, có hẹn giờ.

NẾU BẮT BUỘC DÙNG BẾP GA THÌ NÊN DÙNG BỘ TIMER 220v, CẮM TRỰC TIẾP VÀO NGUỒN LƯỚI SẼ HAY HƠN, NÓ CÓ ĐÈN LED BÁO VÀ NHẢY RƠ LE CÁI CẠCH CHO MÌNH NGHE BIẾT NẾU NHƯ MẢI...NGẮM GÁI!!!

Comment

Mua cái rờ le thời gian 3 phút + bóng đèn 12V

Click image for larger version  Name:	43C64C62-02B5-4CA7-ABD1-3FAAEEF38660.jpeg Views:	0 Size:	123.4 KB ID:	1729140
      sau.ph

Comment

Nguyên văn bởi dinhthuong80 Xem bài viết
        Vậy dùng bếp từ, bếp hồng ngoại đi, có hẹn giờ.

NẾU BẮT BUỘC DÙNG BẾP GA THÌ NÊN DÙNG BỘ TIMER 220v, CẮM TRỰC TIẾP VÀO NGUỒN LƯỚI SẼ HAY HƠN, NÓ CÓ ĐÈN LED BÁO VÀ NHẢY RƠ LE CÁI CẠCH CHO MÌNH NGHE BIẾT NẾU NHƯ MẢI...NGẮM GÁI!!!
        Em bán đường phố, không có điện lưới 220v anh ạ. Chỉ có acquy 12v thôi ạ.

Comment

Đây bác dùng cái mạch như này : https://www.qscreator.com/2021/09/o-...gital.html?m=1

viết blog rồi nên bác vào xem cho tiện, ngõ ra bác chỉ cần thêm 1 con tran thuận có điện trở kéo xuống mass, chân E nối vcc và chân C thì nối ra đèn hoặc còi,
          Khi bật nguồn mạch sẽ tự delay thời gian tinh chỉnh bằng cách thay đổi giá trị tụ điện, lúc delay thì mạch kéo chân B tran thuận lên dương nguồn nên đèn còi không kêu, khi hết thgian delay chân B được kéo về mass và đèn còi kêu cho đến khi tắt nguồn, bật nguồn lại thì nó lại tiếp tục như vậy.
          điện áp dùng bao nhiêu tuỳ ý từ 4v đến 24v

Comment

Nguyên văn bởi tothuongpx Xem bài viết
            Em chào mọi người.
            em đang tìm mạch timer ạ.
            chẳng là em đang dùng một bếp ga cứ 1p40s là phải tắt đi, sau đó lấy đồ ra rồi lại bật lại. Mà mỗi lần như thế lại phải xem đồng hồ.
            nhu cầu của em là, mình bật công tắc cấp nguồn, sau khi hết thời gian đếm ngược đèn mới sáng ý ạ. Mạch em cần tìm là mạch 5v hoặc 12v ạ.
            Em cảm ơn.
            Nên làm một cái mạch ĐK nhỏ , chạy 12V. Nó có chức năng tự động đóng, mở gas, kích tia lửa mồi.
            Mắc thêm cả một cái cảm biến cảnh báo khí gas, đề phòng khi bếp không cháy thì khí gas tich tụ gây nổ.
            Làm như bạn thì bất tiện. Vì sau khi bật bếp, bạn lại phải nhấn công tắc bộ đếm time. Và khi đủ time thì bếp cũng không tự tắt được.
            Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
            nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Về tác giả

Collapse

tothuongpx Tìm hiểu thêm về tothuongpx

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X