Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mạch còi hú.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi One Piece Xem bài viết
    tìm quanh trên google m thấy mạch này
    các bác tham khảo nhé
    còn mạch 555 nó không ú được hay lắm, chỉ cố định một tần số thôi
    Noise making circuits
    555 chỉnh biến trở thì nó đổi tần số khác mà bạn,mạch của bạn tuankep phía trên ấy.
    ĐT: 0972 20 58 68
    Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
      555 chỉnh biến trở thì nó đổi tần số khác mà bạn,mạch của bạn tuankep phía trên ấy.
      mạch 555 2 tầng chỉ là tầng tạo tần số âm thanh, tầng còn lại tạo ngắt. Mạch chỉ kêu theo kiểu tít tít cố định 1 tần số âm thanh, chỉnh VAR chỉ làm thay đổi âm thanh muốn phát ra thôi.
      Còn mạch cùi hú như xe chữa cháy hay cứu thương thì âm thanh tăng tần số lên 1 mức rồi tự giảm xuống, cứ thế lặp lại

Comment

Nguyên văn bởi One Piece Xem bài viết
        tìm quanh trên google m thấy mạch này
        các bác tham khảo nhé
        còn mạch 555 nó không ú được hay lắm, chỉ cố định một tần số thôi
        Noise making circuits
        cái mạch bên trên là mạch còi cảnh sát thì phải toàn lk khó kiếm ở chỗ mình.mà thay = 2n3055 dc k ta

Email:
        Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
          mạch 555 2 tầng chỉ là tầng tạo tần số âm thanh, tầng còn lại tạo ngắt. Mạch chỉ kêu theo kiểu tít tít cố định 1 tần số âm thanh, chỉnh VAR chỉ làm thay đổi âm thanh muốn phát ra thôi.
          Còn mạch cùi hú như xe chữa cháy hay cứu thương thì âm thanh tăng tần số lên 1 mức rồi tự giảm xuống, cứ thế lặp lại
          nó tạo xung tam giác đấy chứ=>áp chân 5 con ic thứ2 thay đổi=>tần số âm thanh thay đổi

Comment

tần số còi hú công an là bao nhiêu zay?

Nguyên văn bởi operator Xem bài viết
            to DANHPRO1: mach của bạn hơi sai 1 chút bạn fair nắp 1 con điện trở vào con ic 555 con đầu tiên ý, tụ điện ở chân 2 là tụ thường nó càng cao càng kếu đanh, còn thích kêu êm êm thì lắp tụ hóa cỡ 20mF thì nó kêu rất êm, mạch này tui làm rùi mờ. có gì thì cứ alo cho mình nhé chúng mình cùng trao đổi 0906008152 mình là thông.

cho em hoi,tần số cua cho sua,hay cac con vat la bao nhieu zi?hix,thankS,Luu bút.EM GAI QUE!

Comment

Nguyên văn bởi caravanof Xem bài viết

cho em hoi,tần số cua cho sua,hay cac con vat la bao nhieu zi?hix,thankS,Luu bút.EM GAI QUE!
              nó nằm trong dãi tầm 20Hz tới 20kHz. Tại sao ??? tại vì tai người nghe đc chó sủa mèo kêu thế thôi

Comment

dùng ic 555 chỉ kêu dc âm thanh tẹt tẹt khi có xung thui.khuếch đại thì cũng chỉ kêu to hơn 1 tí thui.ko kêu dc như kiểu còi hú cảnh sát đâu.nếu muốn mạch kêu như mèo kêu hoặc chim thì add y/h minh mình sent ảnh qua yahoo chú này trong máy chưa có.mai chup nhungnguoibanbentoi_1111

Comment

Nguyên văn bởi nguyenvandon Xem bài viết
                  dùng ic 555 chỉ kêu dc âm thanh tẹt tẹt khi có xung thui.khuếch đại thì cũng chỉ kêu to hơn 1 tí thui.ko kêu dc như kiểu còi hú cảnh sát đâu.nếu muốn mạch kêu như mèo kêu hoặc chim thì add y/h minh mình sent ảnh qua yahoo chú này trong máy chưa có.mai chup nhungnguoibanbentoi_1111
                  555 này
                  Police Siren PPA21electronics leggett - YouTube

Comment

ra máy tiệm độ xe mua cho nhanh. còi hụ nhỏ gọn âm thanh báo độn hay. lắp xe máy thì ok.. giá cũng bình ổn dới 100k... mua zìa lắm báo trộm Ok lắm hú cả xóm nghe lun
                    Kết Nối Dân Kỹ Thuật tại facebook để Trao đổi - học hỏi

Thích chém gió bốn phương zô đây

Comment

cho em hỏi mạch này tạo ra xung vuông hay sin mà âm thanh phát ra giống sin vậy ạ? Mong các bác giúp đỡ và cho em xin sơ đồ mạch như trên với! Em làm nhiều mạch dùng 2 ic555 rùi mà âm thanh ko nhịp nhàng như vậy. Âm thanh ra tò te chứ ko như mạch trên âm thanh lên xuống từ từ như sin vậy! Mong được giúp ạ! Thanks

Comment

đây:Click image for larger version

Name:	555-PoliceSiren.gif
Views:	4
Size:	5.0 KB
ID:	1362067 nguồn 12V DC,dùng loa 1.5W-8 Ôm(có độ treble tốt)--->kêu chát hết cả tai(làm rồi mới dám nói)
                        Bùi Thành Hậu

Gmail:
                        Fb:

Comment

loa quyết định rất nhiều đến tiếng kêu cũng như chất lượng âm thanh!!!
                          Bùi Thành Hậu

Gmail:
                          Fb:

Comment

ở mạch trên con ic thứ 2 làm việc lâu cũng khá nóng đấy!-dùng trong báo động chống trộm ko cần làm việc lâu thì ok!!
                            Bùi Thành Hậu

Gmail:
                            Fb:

Comment

Nguyên văn bởi thanhhaudt33 Xem bài viết
                              ở mạch trên con ic thứ 2 làm việc lâu cũng khá nóng đấy!-dùng trong báo động chống trộm ko cần làm việc lâu thì ok!!
                              mạch này có kêu cao dần lên rồi giảm dần xuống như trong video không bác. Bác đưa lên youtube coi đi. Em làm mạch cũng tương tự như vậy mà âm thanh không cao lên dần rồi giảm dần như trong video mà âm thanh tò te nge khó chịu lắm ạ

Comment

Nguyên văn bởi elec1004 Xem bài viết
                                mạch này có kêu cao dần lên rồi giảm dần xuống như trong video không bác. Bác đưa lên youtube coi đi. Em làm mạch cũng tương tự như vậy mà âm thanh không cao lên dần rồi giảm dần như trong video mà âm thanh tò te nge khó chịu lắm ạ
                                mình đã nói ở trên rồi,lấy loa treble bỏ vào thử đi!
                                chúc may mắn!
                                Bùi Thành Hậu

Gmail:
                                Fb:

Comment

Về tác giả

Collapse

danhpro1 Tìm hiểu thêm về danhpro1

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X