Thông báo

Collapse
No announcement yet.

thiếc làm bở mạch mua ở đâu ạ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• thiếc làm bở mạch mua ở đâu ạ

xin các bác giúp đỡ ạ.em không có máy khò.thấy trên mạng người ta dùng loại thiếc này để nhấc ic chân rết.em đã chạy ra chợ tròi tìm mua mà không có.có bác nào biết bán ở đâu không ạ.hoạc có hoá chất gì mà làm tan thiếc ra cũng được.các bác giúp em với.

AI BẢO KO CÓ.có chì dã thiếc ở 21 ngõ trần cao vân

Comment

có phải là nhà loan không ạ.hôm trước em có hỏi họ bảo là không bán.em bảo là (thiếc làm bở mạch) nên có lẽ họ không hiểu.cám ơn bác nhiều nha

Comment

nó cũng là thiết bình thường thôi, mỏ hàn càng nóng thì cục thiết ở dạng mềm lâu hơn thôi, càng nhiều thiết thì càng lâu rắn lại.

Comment

em hỏi vẫn không có các bác ơi.hix.bác nào biết laọi hóa chất gì có thể làm tan thiếc cho em được không ạ.với lại mỏ hàn dung cái nào tốt tốt một tí.mỏ hàn em dùng toàn bị đen đầu với không ăn thiếc

Comment

Bạn mua một cái dayou 936 ở Hàn Thuyên với cái mũi lưỡi dao tầm 30K một cái hút thiếc to(soldapull) của goots về là tha hồ tháo.

Comment

Nguyên văn bởi Đức_CDT Xem bài viết
              Bạn mua một cái dayou 936 ở Hàn Thuyên với cái mũi lưỡi dao tầm 30K một cái hút thiếc to(soldapull) của goots về là tha hồ tháo.
              em chưa dùng thử cái hút thiếc bao giờ.không biết có ổn không.

Comment

Mình đã làm rất nhiều, bạn nên mua loại to, màu đen, đầu tiên di một ít thiếc vào chân linh kiện sau đó đợi nó chảy ra, đưa hút thiếc vào... pụt một phát... xong... lặp lại, rồi gỡ lk.

Comment

Nguyên văn bởi thuan3112 Xem bài viết
                  xin các bác giúp đỡ ạ.em không có máy khò.thấy trên mạng người ta dùng loại thiếc này để nhấc ic chân rết.em đã chạy ra chợ tròi tìm mua mà không có.có bác nào biết bán ở đâu không ạ.hoạc có hoá chất gì mà làm tan thiếc ra cũng được.các bác giúp em với.
                  bác bảo là chì (thiếc) nhẹ lửa thì người ta bán cho. ở tphcm, giá rất đổ mồ hôi, 1 ống bằng ngón út giá 80K @@ loại cục vuông vuông bỏ trong ống hình trụ.

Nếu không có thiếc nhẹ lữa thì dùng thiếc thường vẫn ok. bác cho nhiều nhựa thông vào rồi cho nhiều thiếc vào chân linh kiện để nó giữ nhiệt lâu hơn, rồi liên tục di chuyển mỏ hàn làm nóng hết chì, tay kia gấp ic ra.

Chúc vui!

Comment

Về tác giả

Collapse

thuan3112 Tìm hiểu thêm về thuan3112

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X