Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mong mọi người giúp đỡ em

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mong mọi người giúp đỡ em

Xin mọi người giúp đỡ em với ạ. Em muốn làm 1 bảng đèn led chạy bằng pin, không cần nhấp nháy gì cả chỉ cần có công tắc bật cho nó sáng lên thôi. Em chưa có kinh nghiệm gì nhiều mong mọi người giúp đỡ, hướng dẫn em cách làm. Em xin cảm ơn

Đây là ví dụ bảng chữ e muốn làm :

Click image for larger version

Name:	Untitled-1 copy.jpg
Views:	1
Size:	30.6 KB
ID:	1414582

Nguyên văn bởi bumbomboom Xem bài viết
    Xin mọi người giúp đỡ em với ạ. Em muốn làm 1 bảng đèn led chạy bằng pin, không cần nhấp nháy gì cả chỉ cần có công tắc bật cho nó sáng lên thôi. Em chưa có kinh nghiệm gì nhiều mong mọi người giúp đỡ, hướng dẫn em cách làm. Em xin cảm ơn

Đây là ví dụ bảng chữ e muốn làm :

[ATTACH=CONFIG]53674[/ATTACH]
    loại pin gì

facebook:

Comment

rất đơn giản bạn chỉ cần ra chợ mua vài con LED về, dùng tấm mica hay nhựa, xốp đều được, dùi lỗ theo hình chữ, nhét LED vào rồi hàn lại. Chú ý chân bản nhỏ là cực dương, bản lớn là cực âm. Nếu bạn dùng pin thì mắc song song nhé, nhưng phải chú ý đến công suất đấy. Rồi cực dương hàn vào công tắc, cực âm nối vào pin. Chắc tới đây bạn tự làm được rồi. Đừng nói với tớ bạn nhỏ hơn 12t là OK
      Điện tử là niềm vui của tôi, tôi yêu sáng tạo!

Comment

Khoảng tầm 40 ~ 50 cái đèn led thì dùng pin gì là ổn ạ? e chưa có kinh nghiệm lắm vì là con gái ạ

Comment

con gái thì cho xin sdt đi mình chỉ cho hihi, nói chứ 40 50 led của bạn sáng lần lượt hay sáng hết 1 lần

Comment

Sáng hết 1 lần luôn bạn ạ mình k cần nhấp nháy hay cầu kì gì đâu ^^

Comment

Nguyên văn bởi bumbomboom Xem bài viết
              Khoảng tầm 40 ~ 50 cái đèn led thì dùng pin gì là ổn ạ? e chưa có kinh nghiệm lắm vì là con gái ạ
              Dùng loại Pin 9V cho rẻ bàn àh. Nếu là LED đỏ siêu sáng đỏ thì bạn có thể lắp 4 con nối tiếp+ trở 100 Ohm rồi lắp các nhánh song song, hoặc 3 LED nối tiếp+ trở 220 Ohm, rồi làm như trên.
              Chúc bạn thành công!
              caoson.vnatr@gmail.com
              Thiết kế mạch điện tử
              0914024690

Comment

A ha, 1fan cuồng Shinee (tại mấy đứa e mình cũng nghiền nên bít^^). Cái này rất đơn giản nhưng nếu muốn làm thì kiếm 1 ng bạn đầy đủ đồ nghề nhờ làm giúp, chứ tự làm thì chắc k kịp để đón thần tượng đâu =)).

ĐT: 01289472471

Comment

vâng ^^ nhưng em không phải fan shinee anh ạ, em là fan của Girls Generation

Comment

Về tác giả

Collapse

bumbomboom Tìm hiểu thêm về bumbomboom

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X