Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Dùng Triac thay rơ le

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

các bác cho em hỏi tý là bậy giờ e có 1 bo mạch đèn nháy của dây điện nháy(loại của TQ ấy) bây giờ e muốn nâng công suất ra lên thì làm sao ạ ! cho em luôn sơ đồ được thì tốt ạ! em đo điện áp kích thì nó lên tới 220!em ko rành về linh kiện điện tử lắm, mong các bác giúp đỡ ạ!

Comment

mình lắp mạch giống hình dưới, kich mở thì OK nhưng làm sao đóng lại, bóng đèn không chịu tăt dù điện 12v đã ngắt ra rồi. Nhờ các bác giúp đỡ
      Click image for larger version

Name:	Solidstate relay.JPG
Views:	1
Size:	44.3 KB
ID:	1381204
      |

Comment

em cần dùng triac de tải dàn đèn sợi đốt khoảng 3000-4000 W/h. kết hơp với biến trở để điều khiển sáng dần tối dần...
        bác náo có thể cho em kái sơ đồ đươc không........

Comment

Nguyên văn bởi dinhviet0225 Xem bài viết
          em cần dùng triac de tải dàn đèn sợi đốt khoảng 3000-4000 W/h. kết hơp với biến trở để điều khiển sáng dần tối dần...
          bác náo có thể cho em kái sơ đồ đươc không........
          Ra tiệm điện mua cái chỉnh độ sáng đèn hay quạt trần về vừa xem vừa học già không đắt hơn mua linh kiện về tự ráp đâu .

Comment

Nguyên văn bởi tonthatnhan Xem bài viết
            mình lắp mạch giống hình dưới, kich mở thì OK nhưng làm sao đóng lại, bóng đèn không chịu tăt dù điện 12v đã ngắt ra rồi. Nhờ các bác giúp đỡ
            [ATTACH=CONFIG]69516[/ATTACH]
            Hình nhỏ quá mà máy tôi không phóng to được cho cái hình lớn hơn đi .

Comment

Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết
              Ra tiệm điện mua cái chỉnh độ sáng đèn hay quạt trần về vừa xem vừa học già không đắt hơn mua linh kiện về tự ráp đâu .
              mua thì công suất không đạt gắn vào là bị die lun...........

Comment

Click image for larger version

Name:	ac-lights-dimmer-with-triac.jpg
Views:	1
Size:	49.4 KB
ID:	1394695 theo như hình này để tải đươc 3000-4000 oat thi thông số triac va diac the nào mấy bác............?chỉ em với em đang cần.

Comment

Nguyên văn bởi dinhviet0225 Xem bài viết
                  mua thì công suất không đạt gắn vào là bị die lun...........
                  Mua là để có cái mạch để tập , hiểu rỏ công suất không đạt thì die sao không suy ra là cần thay con triac lớn hơn như BTA 25 hay 41 và thay con đó vào thì có cái gì cần thay thêm không mới giỏi được .

Comment

Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết
                    Mua là để có cái mạch để tập , hiểu rỏ công suất không đạt thì die sao không suy ra là cần thay con triac lớn hơn như BTA 25 hay 41 và thay con đó vào thì có cái gì cần thay thêm không mới giỏi được .
                    em không cần giỏi em chỉ cần ai đó biết thì chỉ em với vì em đang cần.............e mà có đủ kiến thức để tìm ra như anh thì em đâu ngồi đây hỏi nữa........nếu anh biết chỉ em thì em cám ơn nhiều.....!!!!.................................... ...................

Comment

Thì thay con BTA 25 hay 41 vào cái mạch của em hay vào cái bộ chỉnh đèn .

Comment

bạn làm gì mới được chứ. mình cũng đã mới học xong cũng xài được, có thực hành khảo sát cái vụ scr triac này. cũng đang là sinh viên mà. có thể mình giúp dc đó.

Comment

Nguyên văn bởi trongbang3 Xem bài viết
                          bạn làm gì mới được chứ. mình cũng đã mới học xong cũng xài được, có thực hành khảo sát cái vụ scr triac này. cũng đang là sinh viên mà. có thể mình giúp dc đó.
                          dùng để điều khiển dàn bóng đèn sáng dần hoặc tối dần.........mà công suất phải đạt từ 3000-4000w thi mới tải nổi.....................

Comment

cos ai hướng dẫn em dùng nguồn 3v đẩy triac đóng mở 12v 5 đến 10a ( dây led ) không?

Comment

Về tác giả

Collapse

lick Tìm hiểu thêm về lick

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X