Thông báo

Collapse
No announcement yet.

các bác giúp em đấu 2 con contactor và relay time với !

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các bác giúp em đấu 2 con contactor và relay time với !

mục đích của em là chạy luân phiên 3 nguồn điện 1 pha em đã múc 2 con contactor 85A này và con relay thời gian
    Click image for larger version

Name:	IMG_2610.jpg
Views:	1
Size:	51.8 KB
ID:	1415229 Click image for larger version

Name:	IMG_2623.jpg
Size:	69.1 KB
ID:	1415226

Click image for larger version

Name:	IMG_2613.jpg
Size:	58.9 KB
ID:	1415227 Click image for larger version

Name:	IMG_2630.jpg
Views:	4
Size:	54.0 KB
ID:	1415228

_đầu tiên là con contactor, các bác cho em hỏi là 3 cái tiếp điếm hoành tráng ở trên cùng để làm gì ? nối thế nào ?, kí hiệu của nó ?
    _4 tiếp điểm phụ 2 bên thì nối thế nào ?
    _còn relay time 8 chân kia các chân hoạt động thế nào các bác nói cho em để em đấu nó theo mục đích của em với.
    - em mua 2 con khởi này hơn 2 củ, cộng với 2 con relay time kia 700, mục đích của em là đóng ngắt 3 nguồn điện dân dụng 1 pha, chạy luân phiên, cứ 2 ngày chuyển 1 nguồn, em chơi con này có phí không hả các bác ?, vì em thấy cái tiếp điểm hoành tráng kia nghe nói chỉ dùng cho động cơ 3 pha còn mục đích chính của em lại chỉ đấu cho tiếp điểm phụ thì em thấy hơi buồn. tiếp điểm động lực và tiếp điểm phụ là gì thế hà các bác, nó đấu thế nào ?
    _ cách em đấu là thế này các bác xem có cứu em được không các bác : nguồn 1 em đấu vào chân Nc của kt1, nguồn 2-3 em đấu lần lượt vào chân No và Nc của Kt2, rồi nối nối tiếp Kt2 vào chân No của K1, sau đó em dùng relay time cho chạy luân phiên K1 rồi khởi 2, dư vậy có được không các bác, các bác vào cứu em phát không nhà em đang bừa bộn kinh khủng vì em bầy ra.
    Attached Files
    Last edited by kha-nguyen01; 24-11-2012, 03:47.

dự án chuẩn bị hơi lâu đấy nhỉ ,nếu là 3 nguồn điện thì 2 contacto + 1 role thời gian sẽ chưa đủ ! bây giờ dồn tải để dùng từ 2 nguồn điện mới được

" em mua 2 con khởi này hơn 2 củ, cộng với 2 con relay time kia 700, mục đích của em là đóng ngắt 3 nguồn điện dân dụng 1 pha, chạy luân phiên, cứ 2 ngày chuyển 1 nguồn, em chơi con này có phí không hả các bác, vì em thấy cái tiếp điểm hoành tráng kia nghe nói chỉ dùng cho động cơ 3 pha còn mục đích chính của em lại chỉ đấu cho tiếp điểm phụ thì em thấy hơi buồn. "
    ông nào xúi như vậy tặng gã ấy cả bịc kẹo bao cao su nhai cho đỡ buồn !
    Last edited by vinhforever; 24-11-2012, 00:17.
    Thu mua Vệ tinh,Tàu ngầm,Vũ khí hạt nhân cũ giá cao

Comment

Nguyên văn bởi vinhforever Xem bài viết
      dự án chuẩn bị hơi lâu đấy nhỉ ,nếu là 3 nguồn điện thì 2 contacto + 1 role thời gian sẽ chưa đủ ! bây giờ dồn tải để dùng từ 2 nguồn điện mới được

" em mua 2 con khởi này hơn 2 củ, cộng với 2 con relay time kia 700, mục đích của em là đóng ngắt 3 nguồn điện dân dụng 1 pha, chạy luân phiên, cứ 2 ngày chuyển 1 nguồn, em chơi con này có phí không hả các bác, vì em thấy cái tiếp điểm hoành tráng kia nghe nói chỉ dùng cho động cơ 3 pha còn mục đích chính của em lại chỉ đấu cho tiếp điểm phụ thì em thấy hơi buồn. "
      ông nào xúi như vậy tặng gã ấy cả bịc kẹo bao cao su nhai cho đỡ buồn !
      he he, em nghỉ được hôm nào em lại bôi ra hôm đấy bác ạ, mà bác nói thế em chưa hiểu, em mua là 2 con contactor và 2 con relay time, em định cho chạy tuần tự thì cứ 2 hôm mới chuyển nguồn 1 lần, thế bác bảo em còn thiếu cái gì để mai em tậu nốt nào ? em dồn tải đi nữa thì vẫn chỉ dùng 1 nguồn tuần tự mà thôi. bác biết đấu con contactor kia không chỉ em với, giải thích cho em tác dụng của mấy chân tiếp điểm đó của cả contactor và relay, rồi em xẽ đấu theo mục đích sử dụng của em vậy, chứ mấy cái kí hiệu đó em không hiểu.

Comment

các bác vào tư vấn nhiệt tình cho em phát không cái đống tiền của em nó đi tong mà không khéo em cũng đứt bóng mất, siêu dự án này của em nhứt định phải làm được để em còn nở mày nở mặt với con vợ của em, vì nó nhìn đám này của em như nhìn tàu vũ trụ có vẻ quả này nó nể em lắm chứ không chỉ biết chém gió.

Comment

Nguyên văn bởi kha-nguyen01 Xem bài viết
          các bác vào tư vấn nhiệt tình cho em phát không cái đống tiền của em nó đi tong mà không khéo em cũng đứt bóng mất, siêu dự án này của em nhứt định phải làm được để em còn nở mày nở mặt với con vợ của em, vì nó nhìn đám này của em như nhìn tàu vũ trụ có vẻ quả này nó nể em lắm chứ không chỉ biết chém gió.
          Bác này đi sai luật rồi! Đáng lý ra bác phải hỏi trước rồi khi nào thông được lúc đó mới đếm tiền đi mua , chứ bác đón dâu trước rồi về sao mà bảo nó được ạ! luân phiên 3 đường nguồn 1 pha thì cần gì tới 2 cụ contactor 3 pha khủng thế nhỉ, chỉ cần 3 rơ le đơn loại kép (4chấu) khủng là được rồi, giá em nó mềm hơn mà lại được việc, còn cái rơ le time đó thì thấy có vẻ lấn cấn sao đó khi dùng cho cái vụ này.

Comment

3 cai tiep diem to do la tiep diem chinh chiu duoc( A )lon.khi cap dien vao quan hut k thi 3 tiep diem nay se dong lai theo doi 1,cai ben nay noi voi cai ben kia ,binh thuong thi no ho mach.3 tiep diem nay dung cap dien cho tai
            con 4 tiep diem phu la 2 cap no va 2 cap nc la
            -no la cap thuong mo khi k(cuon hut) co dien thi dong lai
            -nc la cap thuong dong khi k co dien thi no mo ra
            4cap tiep diem nay dung de dau vao mach dieu khien
            Con lai 2 cuc (nho ko nham la A1 va A2 thi phai)la cuc de cap dien vao cuon hut loai nay chac la 220v,thong cam viet bang dt ko co dau

Comment

3 nguồn điện nhưng thực chất 2 nguồn cùng pha nên chỉ là 2 nguồn điện , vấn đề 3 công tơ thì hơi khó .Nếu 3 công tơ thì phải 3 contacto + 3 rơ le thời gian mới được...
              Thu mua Vệ tinh,Tàu ngầm,Vũ khí hạt nhân cũ giá cao

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                Bác này đi sai luật rồi! Đáng lý ra bác phải hỏi trước rồi khi nào thông được lúc đó mới đếm tiền đi mua , chứ bác đón dâu trước rồi về sao mà bảo nó được ạ! luân phiên 3 đường nguồn 1 pha thì cần gì tới 2 cụ contactor 3 pha khủng thế nhỉ, chỉ cần 3 rơ le đơn loại kép (4chấu) khủng là được rồi, giá em nó mềm hơn mà lại được việc, còn cái rơ le time đó thì thấy có vẻ lấn cấn sao đó khi dùng cho cái vụ này.
                3 rơ le đơn loại kép 4 chấu khủng á, cái loại rơ le trung gian bình thường mà 80A ấy á, em hỏi nó cũng tầm 600 rồi mà không được bền bằng contactor

Comment

Nguyên văn bởi vinhforever Xem bài viết
                  3 nguồn điện nhưng thực chất 2 nguồn cùng pha nên chỉ là 2 nguồn điện , vấn đề 3 công tơ thì hơi khó .Nếu 3 công tơ thì phải 3 contacto + 3 rơ le thời gian mới được...
                  nếu tính kiếu đó thì chỉ có 1 nguồn thôi vì toàn là điện 1 pha mà bác, còn đúng là trong đó có 2 nguồn dùng cầu trung tính vì cùng 1 hộp ngoài cột, lúc nào đó nó phởn lên nó đổi ngoài cột thì em nổ bùm phát.

Comment

Muc dich la de lam gi vay.giam sokw /1dong ho/thang ah?
                    Neu vay thi co san 3 dong ho roi chu gi.neu vay chi can 3 cong tac to va 3 cai role time tre duoc 2 ngay la duoc

Comment

Neu vay thi co san 3 dong ho roi chu gi.neu vay chi can 3 cong tac to va 3 cai role time tre duoc 2 ngay la duoc

Comment

Nguyên văn bởi hoangtruongh Xem bài viết
                        3 cai tiep diem to do la tiep diem chinh chiu duoc( A )lon.khi cap dien vao quan hut k thi 3 tiep diem nay se dong lai theo doi 1,cai ben nay noi voi cai ben kia ,binh thuong thi no ho mach.3 tiep diem nay dung cap dien cho tai
                        con 4 tiep diem phu la 2 cap no va 2 cap nc la
                        -no la cap thuong mo khi k(cuon hut) co dien thi dong lai
                        -nc la cap thuong dong khi k co dien thi no mo ra
                        4cap tiep diem nay dung de dau vao mach dieu khien
                        Con lai 2 cuc (nho ko nham la A1 va A2 thi phai)la cuc de cap dien vao cuon hut loai nay chac la 220v,thong cam viet bang dt ko co dau
                        bác cho hỏi 3 tiếp điểm chính mỗi bên không có cái nào thường đóng ah ? tôi tưởng là nó cũng giống rơ le trung gian, có 2 tiếp điểm thường đóng là 2 tiếp điểm thường mở chứ ? mình tưởng nó giống role trung gian, có 2 tiếp điểm luôn đóng và 2 tiếp điểm luôn mở thì 1 khời từ khi bình thường xẽ dùng 1 nguồn A, khi cuộn hút hoạt động thì nó xẽ đóng vào nguồn B, như thế thì mình mới mua khởi từ chứ, sao giờ về lại là đóng theo đôi 1 thì chẳng có tác dụng gì cả, nó chỉ như một cái công tắc bật tắt chứ không đảo nguồn được như rơ le trung gian được sao ?

Comment

Nguyên văn bởi hoangtruongh Xem bài viết
                          ôi trờn ơi mắc kiếu đó nhỡ có 1 cái role time nào nó có vấn đề thì em sợ là vỡ mồm em bé mất, em tưởng cái contactor này nó giống relay trung gian, có 2 tiếp điểm luôn đóng và 2 tiếp điểm luôn mở, em định mắc 2 nguồn vào mỗi tiếp điểm đó rồi dùng role time chạy luân chuyển vì nó đảm bảo lúc nào cũng chỉ có 2 nguồn được đóng thôi, chứ từ đầu em biết nó chỉ là cái công tắc tắt bật nối đôi 1 thì không bao giờ em mua

Comment

Nguyên văn bởi kha-nguyen01 Xem bài viết
                            3 rơ le đơn loại kép 4 chấu khủng á, cái loại rơ le trung gian bình thường mà 80A ấy á, em hỏi nó cũng tầm 600 rồi mà không được bền bằng contactor
                            Ôi! mình quên là bác đi mua mới. còn mình thì mua đồ cũ lọai của "đế quốc" nên nó khác nhau lắm! nhưng vấn đề là mình chưa rõ ràng về cái nguồn cung cấp ấy , nó là 3 pha hay 1 pha khác nguồn(thí dụ :3 cái máy phát khác nhau) và hình như tải ra bác chỉ xài 1 pha thì phải, bác xài 1 ph thì dùng contactor 3 pha thòi có đúng là lãng phí hơn phải khôn, mà dòng tải tiêu thụ là bao nhiêu A thế bác? nói chung càng chi tiết thì phương án càng khả thi bác à!

Comment

tại lúc đầu lên chợ dời tìm relay trung gian 80A thì nó bảo làm gì có con đấy 80A thì là khởi động từ rồi, chưa yên tâm về nhà tra cứu thì thấy lại bảo contactor giống relay trung gian nhưng chịu được dòng lớn hơn, thế em mới đi mua, chứ nó chỉ giống mỗi cái nguyên lý hoạt đồng là dùng nam châm điện để đóng ngắt thì em mua làm cái của nợ gì khi mà nó không có các tiếp điểm thường đóng, mà chỉ có các tiếp điểm thường mở, như kiểu 1 cái công tắc bình thường ta vẫn dùng ở nhà vệ sinh.

Comment

Về tác giả

Collapse

kha-nguyen01 Tìm hiểu thêm về kha-nguyen01

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X