Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng quan về tụ điện

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

cảm ơn bác nhiều! Em đang tính để làm mạch phát fm đó mà. Em onli bằng mobi nên không biết nút thank đâu bác à

Comment

Nguyên văn bởi elec1004 Xem bài viết
      các bác cho em hỏi tụ 1n=102 hay 103 ạ? Thank các bác ạ!
      hảy đọc bài "tìm hiểu về tụ điện" để biết cách tính của tụ.bài viết cùng luồng nầy.

Comment

Nguyên văn bởi manhnha11 Xem bài viết
        hảy đọc bài "tìm hiểu về tụ điện" để biết cách tính của tụ.bài viết cùng luồng nầy.
        Hjhj,chỗ nào cũng bác hết. Cho em hỏi mấy cái tụ xoay 10p->40p lấy trong mạch cũ có không ạ và ký hiệu ra sao. Chỗ em ở nghèo linh kiện lắm ạ.

Comment

Ký hiệu như tụ giấy, thêm cái gạch chéo. Tụ xoay 10p->40p tìm trong máy thu FM.

Chúc vui.

Comment

thank bác nhưng em thấy trên tụ xoay đó không có trị số bác à! Có cách nào để nhận biết giá trị của nó khôn ạ?

Comment

Nguyên văn bởi elec1004 Xem bài viết
              Hjhj,chỗ nào cũng bác hết. Cho em hỏi mấy cái tụ xoay 10p->40p lấy trong mạch cũ có không ạ và ký hiệu ra sao. Chỗ em ở nghèo linh kiện lắm ạ.
              tìm trong các xác radio củ loại nhiều băng sóng tha hồ mà lựa ,một cái cở 10->20p nếu cần lớn hơn thì ráp 2 cái sgsg.

Comment

Cho em hoi Cong thuc lien quan giua dien ap danh thung WV va tu dien C

Comment

Em co bai toan : Cho C1 = C2 =10UF , WV = 50V . Xac dinh C tuong duong va dien ap danh thung khi cho mach mac noi tiep va song song

Comment

Nguyên văn bởi nhoktabu Xem bài viết
                    Em co bai toan : Cho C1 = C2 =10UF , WV = 50V . Xac dinh C tuong duong va dien ap danh thung khi cho mach mac noi tiep va song song
                    TỤ NỐI TIẾP : Ctd=5UF ,U=100V ĐÁNH THỦNG KHI ÁP VÀO LỚN HƠN 100V
                    TỤ // Ctd=20UF,U=50V ----------------------------------- 50V
                    THÂN
                    Email :
                    Phone : 0902 5777 39
                    Branch: LẬP TRÌNH CÁC DÒNG CHIP NXP, ST, ATMEL

Comment

• Click image for larger version

Name:	anh.jpg
Views:	2
Size:	12.7 KB
ID:	1363063

mọi người ơi ??? cho mình hỏi đây là cái gì vậy. cái loa mình hỏng tháo ra thi thấy no cháy cái đó mà không biết là cái gì mong mọi người chỉ dùm?
                      ai biết thì gửi cho mình : quangdung8492@gmail.com
                      cảm ơn mọi người nhe!!!!!

Comment

• Đăng ký chỉ để hỏi cái này thôi sao: Fi là viết tắt của nhiều thứ lắm"
                        F1 là một loại máy bay của Mỹ
                        F1 là viết tắt của hình thức đua xe hơi Công thức 1 (Formula One)
                        ...
                        Trong điện tử, F là CẦU CHÌ, bạn ạ.
                        Nếu có hỏi thì tìm đúng luồng nhé. Đây là chỗ thảo luận về tụ điện mà.
                        Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

• Chào cả nhà . các bác cho em hỏi 1 cái tụ ghi trị số 12,0mF thì chúng ta phải hiểu như thế nào ạ , theo e hiểu thì cái tụ này là 12
                          mF có đúng ko ạ , và cho e hỏi thêm chút nữa ạ 1 cái điện trở ghi 2 10w số 2 ở đây có phải là 2 ohm ko các bác . mong các bác giúp cho e đang tìm hiểu ạ

Comment

• Nguyên văn bởi daily84 Xem bài viết
                            TỤ NỐI TIẾP : Ctd=5UF ,U=100V ĐÁNH THỦNG KHI ÁP VÀO LỚN HƠN 100V
                            TỤ // Ctd=20UF,U=50V ----------------------------------- 50V
                            THÂN
                            bạn có thể giải thích rõ hơn dc ko mình ko hiểu
                            Tổng thống + điện = Ăn mày + điện = die => Tổng thống = ăn mày

Comment

• chào các anh các chị. Em hiện đang là sinh viên năm 2 hoc nghành điện công nghiệp. Em có 1 câu hỏi không nghiêng về chuyên nghành của mình lắm nên mò mẫn hôm qua dến giờ vẫn chưa biết. Hihihihi. nên em lên diễn đàn hỏi mấy bác điện tử nè.Mong mấy bác giúp cho em cái.
                              Câu hỏi : Bạn hãy trình bày các lý do tại sao người ta lại thường chọn SILIC hơn chọn GEMANIUM trong công nghiệp sản xuất chất bán dẫn ?
                              anh chị nào có câu trả lời hoặc biết đường link nào liên quan đến vấn đề này xin gửi về cho em theo email: tringoc992@gmail.com
                              em cần gấp nên mong mọi người trong diễn đàn giúp đỡ . Em xin cám ơn

Comment

• chào các anh các chị. Em hiện đang là sinh viên năm 2 hoc nghành điện công nghiệp. Em có 1 câu hỏi không nghiêng về chuyên nghành của mình lắm nên mò mẫn hôm qua dến giờ vẫn chưa biết. Hihihihi. nên em lên diễn đàn hỏi mấy bác điện tử nè.Mong mấy bác giúp cho em cái.
                                Câu hỏi : Bạn hãy trình bày các lý do tại sao người ta lại thường chọn SILIC hơn chọn GEMANIUM trong công nghiệp sản xuất chất bán dẫn ?
                                anh chị nào có câu trả lời hoặc biết đường link nào liên quan đến vấn đề này xin gửi về cho em theo email: tringoc992@gmail.com
                                em cần gấp nên mong mọi người trong diễn đàn giúp đỡ . Em xin cám ơn

Comment

Về tác giả

Collapse

lanhuong Lan Hương's my small sister. I'm Huyền Trang, my husband's Dr.Kim.I love him Tìm hiểu thêm về lanhuong

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X