Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cách tính công suất motor ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cách tính công suất motor ?

Chào các bạn mình có 1 con motor DC có thông số như bên dưới, nhưng không thấy để công suất là bao nhiều W. Từ thông số như vậy mình có thể biết được công suất của nó không ? Mong các bạn giúp đỡ.
    Attached Files

E đoán cỡ 10W đó bác.

Comment

Nguyên văn bởi em0biet Xem bài viết
      E đoán cỡ 10W đó bác.

éc, sao thấp vậy bác.

Thường thì em thấy motor 12-24v là khoảng 80-100W. Em ko biết thông số công suất motor là do mình ước lượng thôi hay là có cách tính chuẩn.

Comment

Cường độ dòng điện trong bảng là khi chạy không tải. Công suất ra của động cơ là thông số tiêu chuẩn mà nhà sản xuất phải cung cấp trong tài liệu và trên mác máy. Đấy cũng là thứ quan trọng nhất ở cái động cơ mà người mua bỏ tiền ra để thu về. Không có cách nào "tính" được cái này.
        Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

bạn lấy điện áp nhân với dòng điện là ra tầm 10W gì đó. bảng đó còn có dòng maxx khi roto kẹt và cả mômen maxx nữa...

Comment

Nguyên văn bởi kt200707g11 Xem bài viết

éc, sao thấp vậy bác.

Thường thì em thấy motor 12-24v là khoảng 80-100W. Em ko biết thông số công suất motor là do mình ước lượng thôi hay là có cách tính chuẩn.

Như bác thấy trên motor người ta có ghi dòng khi chạy không tải là 0.4A.
            Dòng điện khi giữ Rotor ( không cho nó quay) là 22A . Tất nhiên chỉ là test chứ chẳng ai mua motor về để làm việc đó.
            Bây giờ bác muốn biết công suất bao nhiêu thì lắp vào tải rồi đo dòng thực tế thì mới biết được.

bác thường thấy motor 100W chứ em lại thường thấy motor 12V có 10W .

Comment

Về tác giả

Collapse

kt200707g11 Tìm hiểu thêm về kt200707g11

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X