Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Sạc dự phòng không có điện ra

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Sạc dự phòng không có điện ra

Chào mọi người

Cục sạc dự phòng 7500mAh sạc đầy pin nhưng khi nhấn nút công tắc thì đèn báo dung lượng không sáng và cắm vào điện thoại cũng không báo sạc.
    mong mọi người giúp vấn đề này.

Trước hết, xem công tắc còn tốt không?

Comment

Khi chưa tháo ra đo kiểm thì không chắc pan ở đâu , mà có biết cũng khó mà sửa được mình toàn mua mới sau khi tháo ra đo vì không bỏ công sửa .

Comment

Cái công tắc nhỏ xíu, không biết vị trí chân sao kiểm tra bạn
        Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi bxp_88 Xem bài viết
          Bạn tungoc còn đó không ak

Comment

Có ai chỉ mình cách kiểm tra công tắc với

Comment

nút nhấn có 2 chân. bình thường 2 chân có điện áp. Khi nhấn nút thì sụt xuống 0V.

Chắc không phải hư nút nhấn đâu. Không cần nhấn nút, cắm điện thoại vào đèn vẫn phải sáng chứ.

Mua board mới, chỉ từ 12k +
              sau.ph

Comment

Nguyên văn bởi T.L.M Xem bài viết
                nút nhấn có 2 chân. bình thường 2 chân có điện áp. Khi nhấn nút thì sụt xuống 0V.

Chắc không phải hư nút nhấn đâu. Không cần nhấn nút, cắm điện thoại vào đèn vẫn phải sáng chứ.

Mua board mới, chỉ từ 12k +
                Cục sạc đầy pin cắm điện thoại vào đèn không sáng cũng không báo sạc lun.

Comment

Ra chợ mua mạch bị hét giá 40k, hic gặp giang hồ

Comment

Nguyên văn bởi bxp_88 Xem bài viết
                    Bạn bxp_88 cái mạch của bạn lúc trước là cắm dt vào tự nó sạc hay phải bấm công tắc nữa à? (Thực ra vẫn có loại cắm dt vào mà phải phấm nút nó mới sạc nên trường hợp của b cũng có thể do hư k. Thấy cái board nó bụi và có vẻ dính dầu mỡ quá k khéo nó hư thật b à) muốn thử còn 1 cách là cắm sạc cho đèn của pin nó nháy rồi rút sạc ra cắm dt vào sạc ngay. Nếu sạc dc là còn tốt. Hi
                    Sơ đồ chân thì đây nhé. Chỗ mũi tên đỏ. Chừa 2 cái chân bên cạnh là cái vỏ nó đấy.

Comment

Nguyên văn bởi Thangbpvn Xem bài viết

Bạn bxp_88 cái mạch của bạn lúc trước là cắm dt vào tự nó sạc hay phải bấm công tắc nữa à? (Thực ra vẫn có loại cắm dt vào mà phải phấm nút nó mới sạc nên trường hợp của b cũng có thể do hư k. Thấy cái board nó bụi và có vẻ dính dầu mỡ quá k khéo nó hư thật b à) muốn thử còn 1 cách là cắm sạc cho đèn của pin nó nháy rồi rút sạc ra cắm dt vào sạc ngay. Nếu sạc dc là còn tốt. Hi
                      Sơ đồ chân thì đây nhé. Chỗ mũi tên đỏ. Chừa 2 cái chân bên cạnh là cái vỏ nó đấy.
                      Đúng như bác nói, khi cắm dt vào nó sẽ tự sạc và sáng đèn báo dung lượng khỏi nhấn công tắc. Nút công tắc chỉ để kiểm tra dung lượng thôi.

Comment

Vậy giờ b cắm sạc cho nó nháy pin rồi rút sạc ra cắm dt vào xem nó sạc cho dt dc k. Nếu dc thì còn dễ sửa. Nếu nó vẫn k xuất được nguồn sạc dt thì e là hư nhiều chỗ rồi.

Comment

Nguyên văn bởi Thangbpvn Xem bài viết
                          Vậy giờ b cắm sạc cho nó nháy pin rồi rút sạc ra cắm dt vào xem nó sạc cho dt dc k. Nếu dc thì còn dễ sửa. Nếu nó vẫn k xuất được nguồn sạc dt thì e là hư nhiều chỗ rồi.
                          Cũng không được lun bác ơi, zậy bị nặng rồi. Đành bỏ qua một bên thôi
                          cảm ơn mọi người đã giúp đỡ
                          ​​​​

Comment

Uh có khả năng thật. Thôi cho em nó an dưỡng tuồituổi già đi b à.
                            Nếu luyến tiếc b hãy vệ sinh kỹ cái mạch và post hình em nó đẹp xíu cho mng ngâm cứu xem!

Comment

Đây là hình em ý, nếu bác nào có sơ đồ nguyên lý nguyên tắc hoạt động cho e xin. Em cảm ơn
                              Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

bxp_88 Tìm hiểu thêm về bxp_88

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X