Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Làm sạc điện thoại từ nguồn accu xe máy

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Làm sạc điện thoại từ nguồn accu xe máy

chào các bác, các anh, các chị, các em, mình hay đi công tác xa, nhiều khi điện thoại hết pin nhưng không có sẵn sạc dự phòng hoặc nguồn điện 220V để sạc đt, mình dùng Nexus 6P, giờ muốn dùng 1 module hạ từ 12V xuống 5V để sạc đt cho tiện, mình định dùng module hình dưới, nó ra 5V3A nhưng mình có 1 thắc mắc là có nên dùng không và điện thoại có bị ảnh hưởng như loạn cảm ứng hoặc 1 vấn đề khác không an toàn dẫn đến hỏng điện thoại, nhờ mọi người tư vấn giúp. Click image for larger version

Name:	Untitled 1.png
Views:	388
Size:	126.3 KB
ID:	1703370

Mình dùng adaptor sắt từ + mạch buck giống như trên. Xài tốt.
    sau.ph

Comment

Nguyên văn bởi Nexus 6P Xem bài viết
      chào các bác, các anh, các chị, các em, mình hay đi công tác xa, nhiều khi điện thoại hết pin nhưng không có sẵn sạc dự phòng hoặc nguồn điện 220V để sạc đt, mình dùng Nexus 6P, giờ muốn dùng 1 module hạ từ 12V xuống 5V để sạc đt cho tiện, mình định dùng module hình dưới, nó ra 5V3A nhưng mình có 1 thắc mắc là có nên dùng không và điện thoại có bị ảnh hưởng như loạn cảm ứng hoặc 1 vấn đề khác không an toàn dẫn đến hỏng điện thoại, nhờ mọi người tư vấn giúp. Click image for larger version

Name:	Untitled 1.png
Views:	388
Size:	126.3 KB
ID:	1703370
      Cục nạp "xì gà" cắm trên ô tô rất sẵn, rẻ và nhiều cái dùng tốt. Nếu cơ động, không muốn nối,...thì tự chế thêm ổ cắm ống làm từ đoạn ống thép i nox và vỏ ống vitamin C sủi. Đảm bảo chắc chắn, tiện lợi, dùng OK.
      Những cái đơn giản, có sẵn, tin cậy thì không cần nghiên cứu chế cháo làm gì!

Comment

Nguyên văn bởi T.L.M Xem bài viết
        Mình dùng adaptor sắt từ + mạch buck giống như trên. Xài tốt.
        ok để mình về chế để dùng, xem có vẻ ổn, còn mình không ngại chế cháo đâu, tháo cả dàn áo xe rồi ráp lại vẫn ok

Comment

cái mạch trên chạy đa năng (áp từ thấp > 7V đến cao khoảng 32V DC) hiệu năng rất cao: tỏa nhiệt rất ít, áp ra ổn định hoàn toàn tốt cho điện thoại cứ yên tâm mà dùng; --> lưu ý là bọc nylon hay quấn băng keo gì đấy tránh chạm chập nhé

Comment

Về tác giả

Collapse

Nexus 6P Tìm hiểu thêm về Nexus 6P

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X