Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cần xem giúp củ sạc có mùi giống cháy

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cần xem giúp củ sạc có mùi giống cháy

tui lấy củ sạc của điện thoại 5v 1a sạc cho laptop 2in1 asus t100ta ( sạc gốc 5v 2a 10w ) sau 1h tui chạm vào củ sạc hơi nóng ngử bên trong có mùi giống cháy linh kiện - nên tui rút ra ko sạc nữa để nguội rồi sạc cho điện thoại nó chỉ ấm ấm như hàng ngày vẫn lên pin - như vậy có sao ko hay phải bỏ củ sạc cho yên tâm cái vụ nỗ dt khi sạc mn bít chỉ với

Thì rõ ràng quá tải rồi : lấy cục cấp nguồn 5V 1A cấp cho cái tải 5V 2A. Nên dùng cục xạc gốc. Nếu bắt buộc phải dùng cục xạc yếu thì đừng vừa xạc vừa dùng nữa, xạc để yên nó rồi dùng sau đó chạy bằng pin thôi.
    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

bây giờ củ sạc 1a vẫn ra điện 5v và sạc cho dt được - hơi ấm như mọi ngày nhưng bây giờ có thêm mủi giống như cháy linh kiện vậy có nên xài tiếp hay bỏ củ sạc hiệu dopod - tui khui củ sạc ra xem ko có linh kiện nào bị cháy hay biến dạng - ko biết trước đó có mùi ko chứ sao khi bị nóng hơn bình thương tui mới ngủi thấy mùi ???

Comment

Củ sạc của anh Vẫn dùng được ko sao đâu ạ...

Comment

giờ vẫn sạc được thì ko sao nha bạn. mùi đó là mùi của lớp keo cách điện của cuộn biến áp đó. nó nóng quá nó bay mùi. vẫn sài oke ko sao vì cục sạc thì bên sơ cấp và thứ cấp cách ly nhau qua biến áp mà sợ gì.

Comment

Về tác giả

Collapse

thocon004 Tìm hiểu thêm về thocon004

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X