Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Chuyển điện 110v sang 220v , máy lạnh mitshu nội địa

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Chuyển điện 110v sang 220v , máy lạnh mitshu nội địa

- Em mới vào nghề nhờ các bác chỉ giáo giúp ạ
    - board lạnh thì em đã chuyển dc rồi , còn board nóng thì em chưa chuyển được , mong các bác hướng dẫn giúp em ạ. Em cám ơn các bác nhiều
    Attached Files

Em mua cái biến áp-ổn áp 220/110Vac gấp đôi công suất máy về mà xài chứ nếu chuyển 2 bo đk nóng lạnh rồi thì lại phải thay luôn cái máy nén 220V nữa thì còn gì là hàng zin!

Comment

Thường thì nó là mạch nhân đôi điện áp ở chỗ 2 con tụ. Chỉ cần vài mối hàn là xong. Cái này bạn @dinh... chắc là xử lý mất vài phút. Biến áp làm gì cho mệt thân...

Comment

Nguyên văn bởi Mèo mướp Xem bài viết
        Thường thì nó là mạch nhân đôi điện áp ở chỗ 2 con tụ. Chỉ cần vài mối hàn là xong. Cái này bạn @dinh... chắc là xử lý mất vài phút. Biến áp làm gì cho mệt thân...
        Vấn đề là chỗ máy nén loại gì!

Comment

Muốn chuyển điện áp giàn nóng thì phải xét vcc bo mạch khiển , cách điều khiển và điện áp của lốc máy quạt giải nhiệt rồi phân tích tìm giải pháp chuyển an toàn cho toàn bộ rồi mới làm chứ nói như Mèo làm xong cấp điện chạy cái là cháy lốc và quạt .
          Hàng xóm nhà tui gắn máy nội địa kèm biến áp để ngay trên nóc cục nóng mấy năm nay phơi mưa nắng mà vẫn chưa hư vật là quá tốt nếu tìm được chổ nhét cái biến áp vào trong cục nóng thì quá ổn .

Comment

Về tác giả

Collapse

tungnoidia Tìm hiểu thêm về tungnoidia

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X