Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nhờ các bạn phần tích mạch....

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
    Mình vừa theo link bác dạo qua vài bài.
    Bình thường class A nó có nhiều nấc nguồn để chuyển khi công suất thay đổi. Đằng này lúc nào cũng duy trì dòng trung bình 6A mỗi vế thì khác gì cái lò nướng.

Xưa mình cũng tham gia bên đó. Bác nghe bên đó thì cứ phải kiểm chứng lại cho chắc ăn.

Con darlington mắc thế mà chạy được thì đúng thánh nhân
    Thanks bạn đã có lời....
    Tôi tham gia bên này cũng lâu lâu. Vì muốn nâng cấp hiểu biết về điện tử.....
    Xong cũng tham gia bên vnav cùng nick như bên này....
    Có cái mạch tôi vừa đưa lên....
    Bên mình chỉ thời gian ngắn T.L.M đã phân tích rất cụ thể và chắc chẳng thể cãi được trong khi bên vnav thì đến mod bên đó còn không biết nói gì.... Còn nhiều cây đa cây đề bên đó thấy tôi phản bác như T.L.M nghĩ tôi giở hơi.... Và spam diễn đàn của họ...

còn như bạn nói+ T.L.M nói..." Con darlington mắc thế mà chạy được thì đúng thánh nhân "

Copy mạch mà cũng sai thì ....
    Xin lỗi mọi người không có ý spam

Comment

Nguyên văn bởi nguyenha7940 Xem bài viết

Người vẽ cái mạch đó ( thực ra copy của mạch khác...) nói MOSFET + tran nối tiếp ( phải là con tran công suất) cần có tỏa nhiệt tốt +tỏa nhiệt cưỡng bức bằng quạt. Không hai con đó chết ngay. Vì dòng qua rất lớn....
      Và mạch này do vậy kêu rất rất hay....
      ​​​​​
      Không hiểu nói thế có quá không...
      Không quá nếu bác xét theo lý thuyết còn thực tế thì nếu phân cực cao trans rất nóng tèo lúc nào không biết nhưng tiếng trong rất là hay nhưng lúc nghĩ thì ù , trong sơ đồ đó mình chỉ thấy từ anod đèn 1 vô thẳng lưới đèn 2 không qua tụ là sai sai vì mạch có tụ mà rỉ thì ù hay rột rẹt phá tiếng thôi .
      Trong đám truổng cời mà mình mặc đồ thì họ nghĩ mình điên thế nên bác bỏ cái vnav đó đi hay chỉ xem mà không còm men cho nhẹ đầu .

Comment

Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết

Không quá nếu bác xét theo lý thuyết còn thực tế thì nếu phân cực cao trans rất nóng tèo lúc nào không biết nhưng tiếng trong rất là hay , trong sơ đồ đó mình chỉ thấy từ anod đèn 1 vô thẳng lưới đèn 2 không qua tụ là sai sai vì mạch có tụ mà rỉ thì ù hay rột rẹt phá tiếng thôi .

À về phần này thì họ lại đúng bạn ạ. Người ta nói tụ tốt nhất là không có tụ...
        Trong mạch đèn họ mắc thế là đúng. Đèn điện tử khi mắc vậy nó chạy tốt bạn. Chỉ có mạch Darlington thì họ vẽ sai bét nhè như bạn nói đó bạn...
        Cám ơn đã phân tích...

Comment

Trong mạch đèn họ mắc thế là đúng. Đèn điện tử khi mắc vậy nó chạy tốt bạn. Chỉ có mạch Darlington thì họ vẽ sai bét nhè như bạn nói đó bạn...
          Cám ơn đã phân tích...
          Mình thì nghĩ phải cách ly cái áp 1 chiều chỉ cho xoay chiều qua . Dòng qua mos tùy theo dòng qua loa vậy nếu cái loa có cs 5 w thì dòng qua mos có ở mức 7 a theo thông số bộ nguổn không , trans hư hay quá dòng thì hay nối tắt chứ ít khi đứt lắm nên có thể ông kia ráp xong cho chạy thử vì lý do nào đó mà con trans bị nối tắt không biết nên nghĩ mạch chạy tốt không
          Bên đó toàn bầy đàn cả ** lấp miệng em thế nên dù bạn có thực nghiệm cho thấy sai ở con trans đó thì cũng chẳng đi tới đâu cả , mình thì đã nghĩ chơi bên đó sau cuộc thi amp đèn ....

Comment

Mạch này ghép tầng trực tiếp không cần qua tụ đâu. Dĩ nhiên phải chọn trở phân cực sao cho áp anod tầng trước = áp lưới tầng sau (Rk2 rất lớn)

Mạch khuếch đại đầu từ cũng dùng 2 trans ghép trực tiếp không qua tụ tương tự như vậy.
            sau.ph

Comment

Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết

Mình thì nghĩ phải cách ly cái áp 1 chiều chỉ cho xoay chiều qua . Dòng qua mos tùy theo dòng qua loa vậy nếu cái loa có cs 5 w thì dòng qua mos có ở mức 7 a theo thông số bộ nguổn không , trans hư hay quá dòng thì hay nối tắt chứ ít khi đứt lắm nên có thể ông kia ráp xong cho chạy thử vì lý do nào đó mà con trans bị nối tắt không biết nên nghĩ mạch chạy tốt không
              Bên đó toàn bầy đàn cả ** lấp miệng em thế nên dù bạn có thực nghiệm cho thấy sai ở con trans đó thì cũng chẳng đi tới đâu cả , mình thì đã nghĩ chơi bên đó sau cuộc thi amp đèn ....
              Mình phân tích mạch cho họ kiểu như T.L.M phân tích các cây đa cây đề bên đó giơ cái cục này ra....
              Click image for larger version  Name:	IMG_20190830_193505.jpg Views:	1 Size:	165.4 KB ID:	1712657

Cái máy đang chạy theo mach đó đang hoạt ngon lắm đây này....

Mà đã không biết nhìn mạch rồi. Đã không biết tran thủng như bạn nói rồi... Còn huênh hoang khoắc loắc quá trời đi chứ....

Đúng như bạn nhận xét... *** lấp miệng em....

Cám ơn bạn...

Comment

Họ loè để bán máy thôi.
                sau.ph

Comment

Cám ơn đã phân tích...
                  Về lý thuyết, nếu không thuần trở thì sẽ làm thay đổi dạng sóng. Nhưng thay đổi ở mức nào, như thế nào, tai có khả năng cảm nhận nó không thì chưa thấy ai trong phân tích. Họ phán định dựa vào cảm giác.

Giống như lắp tụ nguồn, to là tốt nhưng mức bao nhiêu ?
                  Nên đại gia thì chơi giàn vài trăm nghìn uF, tiểu gia thì 5-7 chục nghìn, nghèo thì đôi chục. Dựa vào tâm lý và cảm giác ?

Comment

Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết

Về lý thuyết, nếu không thuần trở thì sẽ làm thay đổi dạng sóng. Nhưng thay đổi ở mức nào, như thế nào, tai có khả năng cảm nhận nó không thì chưa thấy ai trong phân tích. Họ phán định dựa vào cảm giác.

Giống như lắp tụ nguồn, to là tốt nhưng mức bao nhiêu ?
                    Nên đại gia thì chơi giàn vài trăm nghìn uF, tiểu gia thì 5-7 chục nghìn, nghèo thì đôi chục. Dựa vào tâm lý và cảm giác ?
                    Thay đổi đó chỉ có tai mấy ông nhạc sĩ , người thường sao bằng được nên chỉ cảm giác thôi .
                    Đại gia thì chơi hàng hiệu lấy giá trị để bảo kê , nghèo thì dùng đồ ráp nên nghĩ to và nhiều thì tốt.

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyenha7940 Tìm hiểu thêm về nguyenha7940

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X