Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mạch PIR bị lỗi luôn xuất tín hiệu ra là 1

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mạch PIR bị lỗi luôn xuất tín hiệu ra là 1

(thông báo ban quản trị ở mục cảm biến đo lường không post bài lên được nữa ạ)

Chào các bác, các anh các chị, các bạn.
    em đang gặp rắc rối với mạch cảm biến PIR.
    khi trước em thiết kế với BISS0001 chân dip thì chạy ổn định còn bây h em thiết kế với chân smd thì nó bị lỗi ở opam 1 . ở chân 14.15.16 của biss0001.
    nó bị lỗi là: khi không có tín hiệu thì áp chân 15 nó không cao hơn áp ở chân 14 làm cho chân 16 luôn có tín hiệu ra. tín hiệu ở các chân em đo đựoc là 0.578 đến 0.630 V. em đã đổi trở 2M nối chân 15 và 16 thành 1M thì có cái đựoc cái không.
    bây giờ không biết xử lý thế nào nữa ạ. mong bác, anh, chị. hướng dẫn em con đưòng để chiến tiếp ạ. em xin cảm ơn ạ.

(link ảnh đây ạ. do ảnh nặng quá nên em không up lên đựoc. kích vào là xem thôi ạ ko phải tải về máy.)

em xin chân thành cảm ơn ạ.
    Last edited by THSANG AUTO; 25-06-2013, 22:43.

facebook:

đây là sch nó ạ. mong mấy bác xem giúp em với ạ. em xin cảm ơn nhiều ạ.

(dạo này sao up hình khó quá)
    Last edited by THSANG AUTO; 25-06-2013, 19:11.

facebook:

Comment

Có thể tụ rò hoặc mạch in bị rò. Bạn thử thay tụ và chùi thật sạch mạch in.
      sau.ph

Comment

Vào xem thì thấy một em mặc bikini. Em hỏi "Anh thích chỗ nào của em ạ ?" suýt nữa thì hỏng bàn phím...
        Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
          Vào xem thì thấy một em mặc bikini. Em hỏi "Anh thích chỗ nào của em ạ ?" suýt nữa thì hỏng bàn phím...
          éc. em up lên diễn đàn hoài không được nên em up bên trang up ảnh . chắc nó bị lỗi để em xem lại ạ. em cảm ơn bác ạ.

facebook:

Comment

Nguyên văn bởi T.L.M Xem bài viết
            Có thể tụ rò hoặc mạch in bị rò. Bạn thử thay tụ và chùi thật sạch mạch in.
            em chùi mạch thật sạch và thay tụ khác nó vẫn bị ạ.

facebook:

Comment

dạ tất cả hình đây ạ.
              MediaFire - Online Space for your documents, photos, videos, and music.

link kích vào xem trực tiếp không tải về máy ạ,

facebook:

Comment

bạn Sang có kiểm tra xem giá trị các linh kiện có đúng với giá trị trên schematic không, nhất là mấy con cap smd không số.
                Mãi đi tìm vàng.

Comment

Nguyên văn bởi KVLV Xem bài viết
                  bạn Sang có kiểm tra xem giá trị các linh kiện có đúng với giá trị trên schematic không, nhất là mấy con cap smd không số.
                  dạ tụ thì em dùng chân cắm hết ạ. chỉ có con 104 là 0805 dùng để lọc nguồn thôi ạ.

facebook:

Comment

tôi có vài góp ý thế này:
                    1. bạn có 1 mạch chạy rồi thì bây giờ để 2 cái kế bên, dùng dvm đo áp 2 bên rồi so sánh.
                    tôi chỉ e ngại là con smd không đúng chuẩn (nói cách khác là đồ dỏm).
                    2. bạn cũng có thể làm cái đế cho con smd>>qua dip rồi gắn vào mạch "chạy rồi" của bạn. Hy vọng là nhà sản xuất các chân giống nhau. Hoặc cái để dip >>>smd (làm pcb ấy).... test xem
                    3. trong pcb layout bạn cũng có thể design 1 footprint có thể nhận cả 2 dip/smd như vậy thì dễ bề giải quyết.
                    Mãi đi tìm vàng.

Comment

Vụ nầy tới đâu rồi bác [MENTION=237093]THSANG AUTO[/MENTION] ? Giải quyết thế nào rồi? Bạn có mở 1 luồng trên facebook nhưng trong sở tôi không vào được (hảng cấm).
                      Mãi đi tìm vàng.

Comment

Nguyên văn bởi KVLV Xem bài viết
                        Vụ nầy tới đâu rồi bác @THSANG AUTO ? Giải quyết thế nào rồi? Bạn có mở 1 luồng trên facebook nhưng trong sở tôi không vào được (hảng cấm).
                        dạ. em tìm nó ra nguyên nhân khác ạ. chứ không phải do nguyên nhân đó ạ. em đang chỉnh sửa và đang test ạ.

facebook:

Comment

Hỏi về giá trị linh kiện mạch PIR

Nguyên văn bởi THSANG AUTO Xem bài viết
                          (thông báo ban quản trị ở mục cảm biến đo lường không post bài lên được nữa ạ)

Chào các bác, các anh các chị, các bạn.
                          em đang gặp rắc rối với mạch cảm biến PIR.
                          khi trước em thiết kế với BISS0001 chân dip thì chạy ổn định còn bây h em thiết kế với chân smd thì nó bị lỗi ở opam 1 . ở chân 14.15.16 của biss0001.
                          nó bị lỗi là: khi không có tín hiệu thì áp chân 15 nó không cao hơn áp ở chân 14 làm cho chân 16 luôn có tín hiệu ra. tín hiệu ở các chân em đo đựoc là 0.578 đến 0.630 V. em đã đổi trở 2M nối chân 15 và 16 thành 1M thì có cái đựoc cái không.
                          bây giờ không biết xử lý thế nào nữa ạ. mong bác, anh, chị. hướng dẫn em con đưòng để chiến tiếp ạ. em xin cảm ơn ạ.

(link ảnh đây ạ. do ảnh nặng quá nên em không up lên đựoc. kích vào là xem thôi ạ ko phải tải về máy.)

Simple File Sharing and Storage.

em xin chân thành cảm ơn ạ.
                          Xin chào bạn!

Mình đang ráp mạch PIR theo chân dip, mà không biết thông số giá trị linh kiện theo schema trong datasheet c8,c9, tran NPN, R2,R3 là bao nhiêu, tụ 0.01 ,10nF là như nhau hay có phân cực không. Bạn đã ráp chân dip ok mong bạn giúp!
                          Xin cảm ơn bạn!

Comment

Về tác giả

Collapse

THSANG AUTO Tìm hiểu thêm về THSANG AUTO

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X