Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về nguồn cấp cho điện thoại di động

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi ngocnhat95 Xem bài viết
    Dây thiếc "nóng đỏ" để châm thuốc lá... kinh vậy trời..
    Thiếc nóng chảy ở 232°C. Lúc đó chưa đỏ.
    Nhóc thích nghịch điện,
    Nhóc thích xì păm,
    Nhóc thích trêu mấy anh.
    Hi hi.

Comment

Mãi đến tám trang mà chẵng có gì mới, chỉ thấy tuổi trẻ tài quá cao . . . ngạo.
      À, chắc dây thiếc của bác ấy chứa 99% đồng.

Chúc vui.

Comment

e thì ko biết thiếc nó gồm những tạp chất nào, e suy như vầy, các loại chì lead free thì nó hoàn toàn là thiếc , với nhiệt độ mỏ hàn thì thiếc nó đã chảy ra và hoàn toàn ko hề thấy nong đỏ

Comment

Nguyên văn bởi aici Xem bài viết

Chúc vui.
          chắc y như lời bác nói

Comment

Trời. mảnh thiếc của em rộng có 5 minimét ,độ dày chỉ bằng cái vỏ lon bia ken, dài khoảng 2cm ,nói trung nó như cái mảnh vụn giấy thôi, chứ đâu phải cái cục thiếc to thù lù như các bác hàn mạch đâu, ko phải. Chập vào 2 cực của pin là nóng đỏ lên luôn, rồi rí đầu thuốc vào. Em làm ok rồi mà, nóng đỏ mảnh thiếc lên luôn. Các bác làm thử đi, lợi hại hơn bật lửa nhiều. Rất là ngon.

Comment

cấp nguồn qua mạch bảo vệ pin thì cũng như nguồn từ pin vào đt thôi chứ có làm sao đâu nhỉ?
              LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

Nguyên văn bởi leviet1996 Xem bài viết
                Bác nsp à, ở đây người cần phải im chính là bác đấy, đương nhiên là em làm rồi thì em mới biết, trước kia em đã thực hành vs con Qmobile M45 rồi, kết qủa là rất ok ,treo máy tải phim cả ngày trời nhưng vẫn không sao , ...với lại em không bắt ép hay khuyến khích ai làm cả, vì chủ thớt hỏi thì em biết nên em trả lời thôi, diễn đàn để chia sẻ kinh nghiệm mà, chứ em không khuyến khích ai làm cả .Sau nói gì phải suy nghĩ nhé.
                Cậu trẻ!!! Tôi chỉ khuyên cậu như thế. Vì cậu còn chưa đủ lớn nên hãy suy nghĩ cho chín chắn. Tôi cỡ tuổi như bố cậu nhưng không là gì cả nếu tôi không làm những cái mạch đó hàng trăm lần cách đây 24 năm giống như cậu đang làm!
                Tôi không tranh cãi về chuyện già trẻ, nhưng kiến thức phải dựa trên cơ sở khoa học. Hướng dẫn người khác cũng phải có cơ sở như sách báo, bản nghiên cứu, ... gì gì đó và có tính toán hẳn hoi.
                Thế thôi nhỉ?
                Ghi chú: nếu cậu xúc phạm các thành viên trong ĐTVN thì cậu sẽ bị ban nick ngay đó!

Comment

Nguyên văn bởi aici Xem bài viết

Chúc vui.
                  dây hàn cell pin bằng hợp kim niken chứ các bác? sao khi em đi đóng pin laptop trên 3/2 tụi nó dùng máy hàn bấm để bấm cell pin cho em. nó bảo hàn thiếc hàn không được dính? có gì không đúng ở đây nhỉ?

Comment

Nguyên văn bởi leviet1996 Xem bài viết
                    Về việc cháy nổ thì tui chưa từng thấy bao giờ, bản thân tui cũng đã dùng 1 qủa pin đt và chập 2 cực âm và dương vào nhau qua 1 thanh thiếc, làm nóng đỏ thanh thiếc nên để châm thuốc lá, đến lỗi qủa pin phồng to như pin điện thoại bàn rồi mà cũng chẳng thấy cháy nổ... nếu bạn cấp nguồn như vậy thì phải giữ nguyên mạch bảo vệ pin, đừng có cho nguồn thẳng vào chân pin trên đt thì hỏng đấy, đie CPU ngay.
                    bao năm sửa điện thoại dùng máy cấp nguồn kẹp nhầm 15v hoài cao lắm chết ic nguồn và mấy con tụ linh tinh chưa thấy ảnh hưởng tới CPU

Comment

Nguyên văn bởi quangdongueh Xem bài viết
                      dây hàn cell pin bằng hợp kim niken chứ các bác? sao khi em đi đóng pin laptop trên 3/2 tụi nó dùng máy hàn bấm để bấm cell pin cho em. nó bảo hàn thiếc hàn không được dính? có gì không đúng ở đây nhỉ?
                      máy đó là spot welding đó bác, nó hàn bấm như thế thì nó mới dính vào pin, thực chất chỉ cần 1 tờ giấy nhám 1 ít nhựa thông và chì là mình có thể hàn bằng mỏ hàn, nhưng nhiệt truyền xuống pin làm giảm tuổi thọ của pin chính vì thế mà ng ta mới dùng máy hàn điểm để ko bị giảm tuổi thọ của pin đó bác

Comment

[QUOTE=kimman3;759212]máy đó là spot welding đó bác, nó hàn bấm như thế thì nó mới dính vào pin, thực chất chỉ cần 1 tờ giấy nhám 1 ít nhựa thông và chì là mình có thể hàn bằng mỏ hàn, nhưng nhiệt truyền xuống pin làm giảm tuổi thọ của pin chính vì thế mà ng ta mới dùng máy hàn điểm để ko bị giảm tuổi thọ của pin đó bác [/QUOnhung

nhưng ý em muốn nói là cọng dây nối pin với mạch bảo vệ bằng hợp chất gì kia?

Comment

Nguyên văn bởi nsp Xem bài viết
                          Cậu trẻ!!! Tôi chỉ khuyên cậu như thế. Vì cậu còn chưa đủ lớn nên hãy suy nghĩ cho chín chắn. Tôi cỡ tuổi như bố cậu nhưng không là gì cả nếu tôi không làm những cái mạch đó hàng trăm lần cách đây 24 năm giống như cậu đang làm!
                          Tôi không tranh cãi về chuyện già trẻ, nhưng kiến thức phải dựa trên cơ sở khoa học. Hướng dẫn người khác cũng phải có cơ sở như sách báo, bản nghiên cứu, ... gì gì đó và có tính toán hẳn hoi.
                          Thế thôi nhỉ?
                          Ghi chú: nếu cậu xúc phạm các thành viên trong ĐTVN thì cậu sẽ bị ban nick ngay đó!
                          tuổi trẻ nông nổi ý mà

Comment

[QUOTE=quangdongueh;759232]
                            Nguyên văn bởi kimman3 Xem bài viết
                            máy đó là spot welding đó bác, nó hàn bấm như thế thì nó mới dính vào pin, thực chất chỉ cần 1 tờ giấy nhám 1 ít nhựa thông và chì là mình có thể hàn bằng mỏ hàn, nhưng nhiệt truyền xuống pin làm giảm tuổi thọ của pin chính vì thế mà ng ta mới dùng máy hàn điểm để ko bị giảm tuổi thọ của pin đó bác [/QUOnhung

nhưng ý em muốn nói là cọng dây nối pin với mạch bảo vệ bằng hợp chất gì kia?
                            nikel ( gọi tiếng việt là niken đó bác )

Comment

[QUOTE=kimman3;759294]
                              Nguyên văn bởi quangdongueh Xem bài viết
                              nikel ( gọi tiếng việt là niken đó bác )
                              nếu cọng dây nối pin bằng hợp chất niken thì tất nhiên nhiệt độ nóng chảy sẽ khác thiếc hàn , vậy thì...............?

Comment

[QUOTE=quangdongueh;759491]
                                Nguyên văn bởi kimman3 Xem bài viết
                                nếu cọng dây nối pin bằng hợp chất niken thì tất nhiên nhiệt độ nóng chảy sẽ khác thiếc hàn , vậy thì...............?
                                thì sao hả bác

Comment

Về tác giả

Collapse

yangminhj Tìm hiểu thêm về yangminhj

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X