Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về nguồn cấp cho điện thoại di động

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi leviet1996 Xem bài viết
    Trời. mảnh thiếc của em rộng có 5 minimét ,độ dày chỉ bằng cái vỏ lon bia ken, dài khoảng 2cm ,nói trung nó như cái mảnh vụn giấy thôi, chứ đâu phải cái cục thiếc to thù lù như các bác hàn mạch đâu, ko phải. Chập vào 2 cực của pin là nóng đỏ lên luôn, rồi rí đầu thuốc vào. Em làm ok rồi mà, nóng đỏ mảnh thiếc lên luôn. Các bác làm thử đi, lợi hại hơn bật lửa nhiều. Rất là ngon.
    - thứ bạn nói đến có thể là hợp kim nào đó liên quan đến thiếc và công nghệ hàn, bạn có thể nói rõ hơn về tấm ""thiếc"" ấy hông, ví như là lấy nó ở đâu, nó dùng để làm gì, quy cách sản phẩm (dạng cuộn, tấm, hay thanh...) mình thấy rât tò mò về thứ đó...

Comment

thật là chán trường. ngồi cả buổi chiều nghick với cái đt mà ko xong. e đấu mạch thế này: nguồn 9v (biến áp 2ah và 400mah đều ko đc) --> cấp cho mạch LM317 (lấy 4v) --> cấp cho mạch bảo vệ pin --> cấp cho đt vậy mà nghick hoài đt ko nhận pin,nếu tháo hết mach ra đấu mỗi pin vào mạch bảo vệ thì máy lại nhận như thường, e xin các bác ý kiến giúp e hoàn thành ý tưởng này với, xin cảm ơn

Comment

Điện thoại bạn hãng nào?Bạn gỡ pin ra khỏi mạch báo dung lượng pin,hàn + - mạch nguồn của bạn vào chân + - mà bạn gỡ pin ra,sửa ĐT tôi vẫn dùng hộp cấp nguồn để cấp nguồn cho ĐT mà.
        Điện tử Thanh Bình - 196/1 đường Bắc kạn - Thái nguyên
        ĐT : 0983 916 361

Comment

Mấy con điện thoại cỏ , hoặc công nghệ pin cũ thì thường chỉ có 3 chấu thôi ... bọn này có thể khi sửa chữa , cắm nguồn ngoài cũng được ( giống kiểu sửa điện thoại kẹp dòng ... để bắt bệnh ! )

--- Còn những loại điện thoại về sau này ... nó độc quyền luôn cả điện thoại lẫn pin ( vì tính tiêu chuẩn an toàn ) ... Có con điện thoại pin nó có 4 , 5 chấu ... ( kết cấu tương tự như pin laptop ) ... quá trình khởi động điện thoại nó kiểm tra luôn có đúng serial, chủng loại pin không ... không đúng nó nghỉ luôn khỏi bật !

--- đã có thợ làm pin laptop ... sau này chắc còn có cả thợ làm " pin điện thoại nữa " ... !
          Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Nguyên văn bởi love_DIY Xem bài viết
            thật là chán trường. ngồi cả buổi chiều nghick với cái đt mà ko xong. e đấu mạch thế này: nguồn 9v (biến áp 2ah và 400mah đều ko đc) --> cấp cho mạch LM317 (lấy 4v) --> cấp cho mạch bảo vệ pin --> cấp cho đt vậy mà nghick hoài đt ko nhận pin,nếu tháo hết mach ra đấu mỗi pin vào mạch bảo vệ thì máy lại nhận như thường, e xin các bác ý kiến giúp e hoàn thành ý tưởng này với, xin cảm ơn
            từ khi em đc đẻ ra đến giờ em vẫn chưa thấy biến áp nào mà 2AH với 400mah
            SĐt: 01238004961

Comment

Nguyên văn bởi quangdongueh Xem bài viết
              nếu cọng dây nối pin bằng hợp chất niken thì tất nhiên nhiệt độ nóng chảy sẽ khác thiếc hàn , vậy thì...............?
              Nhiệt độ nóng chảy cao hơn nhưng thời gian hàn rất ngắn nên nó chỉ nóng cục bộ ngay tại mối hàn chứ không nóng cả cục pin như hàng bằng mỏ hàn. Giống như khi chập 2 chân tụ nguồn nó chảy rỗ cả chân tụ nhưng sờ vào không thấy nóng.

Lúc trước có cái CDman cũng chỉ chạy với pin Ni hoặc pin Alkaline mà không chịu chạy với pin thường mặc dù 2 cục pin mới tinh điện áp >3,2V. Dùng osc đo mới thấy lúc bật máy nó nhá 1 xung dòng lớn làm điện áp pin sụt xuống rất nhanh đồng hồ đo không phát hiện được.
              sau.ph

Comment

Nguyên văn bởi T.L.M Xem bài viết
                Nhiệt độ nóng chảy cao hơn nhưng thời gian hàn rất ngắn nên nó chỉ nóng cục bộ ngay tại mối hàn chứ không nóng cả cục pin như hàng bằng mỏ hàn. Giống như khi chập 2 chân tụ nguồn nó chảy rỗ cả chân tụ nhưng sờ vào không thấy nóng.

Lúc trước có cái CDman cũng chỉ chạy với pin Ni hoặc pin Alkaline mà không chịu chạy với pin thường mặc dù 2 cục pin mới tinh điện áp >3,2V. Dùng osc đo mới thấy lúc bật máy nó nhá 1 xung dòng lớn làm điện áp pin sụt xuống rất nhanh đồng hồ đo không phát hiện được.

1. bác phân tích đúng ý em nghĩ,lâu mới thấy một ý kiến đúng đắn, trở lại chủ đề đầu thớt này thì rõ ràng các thành viên choảng đá gạch vào 1 thành viên nào đấy vì nói rằng dùng 2 đầu dây pin đt quẹt châm thuốc. thì cho rằng nó bằng thiếc sẽ chảy rụng cả cọng dây là không chính xác. mà chỉ đánh lửa tại nơi tiếp xúc.nóng cục bộ. thiết nghĩ trước khi ta tranh luận cùng ai nên xem lại ý kiến của mình
                2.em có con đt lg nghe nhạc hay hết pin. em câu dây xài trực tiếp mà đâu có thấy gì.hay tại đt cùi nó vậy?
                3. em nghĩ pin niken,lipo dòng tức thời rất mạnh, còn pin thường thì dòng tức thời yếu nên cái cd của bác không chạy ??
                LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

đt của e là nokia cổ mode: 3310, e đã cấp đúng như bạn nói nhưng nó ko nhận,nó chỉ nhận duy nhất cái cell của nó,e cho cell pin của 1280 vào cũng ko nhận,a có thể cho e biết cấu tạo của hộp nguồn đó ko ạ.cảm ơn a

Comment

Nguyên văn bởi mrbaosuper Xem bài viết
                    từ khi em đc đẻ ra đến giờ em vẫn chưa thấy biến áp nào mà 2AH với 400mah
                    a có thể nói cho e biết là gọi biến áp thì gọi thế nào ko ạ,vì ra chợ mua toàn gọi là biến áp 2A với 5A thôi,gọi bằng watt thì ko ngta ko hiểu
                    Click image for larger version

Name:	11.jpg
Views:	1
Size:	70.9 KB
ID:	1383945
                    Click image for larger version

Name:	12.jpg
Views:	1
Size:	118.1 KB
ID:	1383946

Comment

• Nguyên văn bởi binhledtn Xem bài viết
                      Điện thoại bạn hãng nào?Bạn gỡ pin ra khỏi mạch báo dung lượng pin,hàn + - mạch nguồn của bạn vào chân + - mà bạn gỡ pin ra,sửa ĐT tôi vẫn dùng hộp cấp nguồn để cấp nguồn cho ĐT mà.
                      đt của e là nokia cổ mode: 3310, e đã cấp đúng như a nói nhưng nó ko nhận,nó chỉ nhận duy nhất cái cell của nó,e cho cell pin của 1280 vào cũng ko nhận,a có thể cho e biết cấu tạo của hộp nguồn đó ko ạ,có khi e sẽ cố gắng nhái lại.cảm ơn a

Comment

• Nguyên văn bởi queduong Xem bài viết
                        Mấy con điện thoại cỏ , hoặc công nghệ pin cũ thì thường chỉ có 3 chấu thôi ... bọn này có thể khi sửa chữa , cắm nguồn ngoài cũng được ( giống kiểu sửa điện thoại kẹp dòng ... để bắt bệnh ! )

--- Còn những loại điện thoại về sau này ... nó độc quyền luôn cả điện thoại lẫn pin ( vì tính tiêu chuẩn an toàn ) ... Có con điện thoại pin nó có 4 , 5 chấu ... ( kết cấu tương tự như pin laptop ) ... quá trình khởi động điện thoại nó kiểm tra luôn có đúng serial, chủng loại pin không ... không đúng nó nghỉ luôn khỏi bật !

--- đã có thợ làm pin laptop ... sau này chắc còn có cả thợ làm " pin điện thoại nữa " ... !
                        dạ,pin máy của e có 4 chấu,ko biết có rơi vào trường hợp như a nói ko,nếu như thế thì e chịu tôi,cảm ơn a

Comment

• lấy 1 con pin hư giống vậy tháo ra làm như bạn ở trên lấy 2 đầu vào của mạch mà chích 5v vào dòng cao tí.

Comment

• Bạn vào đây ngâm cứu mà...chế. Nokia battery hack

Comment

• cảm ơn a binhledtn về trang web rất hữu ích nhưng e cũng đã làm theo mạch trong trang web mà cũng ko đc...
                              Last edited by love_DIY; 26-08-2013, 01:25.

Comment

• Bạn đưa mạch vẽ bạn làm nên xem nào.

Comment

Về tác giả

Collapse

yangminhj Tìm hiểu thêm về yangminhj

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X