Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cách sử dụng thiếc hàn nhôm

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cách sử dụng thiếc hàn nhôm

giúp minh với các bạn a mình mua cuộn thiếc hàn nhôm của kim phát nhưng hàn mãi chả dính đc dù mình đã lau chùi vật hàng và đánh nó bằng giấy nhám
    .mình cám on trc nà

Nguyên văn bởi chauvietthai Xem bài viết
    giúp minh với các bạn a mình mua cuộn thiếc hàn nhôm của kim phát nhưng hàn mãi chả dính đc dù mình đã lau chùi vật hàng và đánh nó bằng giấy nhám
    .mình cám on trc nà
    vật cần hàn có thể là vật liệu nhôm, hoặc hợp kim chì ko thể bám được.
    Last edited by thanhhaudt33; 29-11-2013, 11:52.
    Bùi Thành Hậu

Gmail:
    Fb:

Comment

thiếc không hàn được trên nhôm , phải dùng hàn tiếp điểm . giống trong cái cục pin điện thoại đó .

Comment

.mình cám on trc nà
        Bọn nó phét lác chứ mấy cái thằng thiếc SUNCHI xám xịt , bở bùng bục có ai mà sài ... nhìn mấy cuộn thiếc nó bán ngoài thị trường kìa ... hàn chán quá đúng kiểu ném chó chó chết .
        Nhôm , Inox là loại chất khó hàn nhất là hàn bằng thiếc ... khi nhiệt độ cao nhôm có thể bị ô xi hóa và không bám mối hàn .
        Hàn nhôm , inox bằng thiếc mà có được chắc nó là công nghệ mới đấy ... công nghệ đào lửa !
        Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

haizz j là bị lừa đâu .ak mà lúc trc mình có tham khảo chị lan chỉ cách hàn lên nhôm là trc khi hàn phải mạ nhôm bằng cuso4 trc minh mạ hoài chẳng đc bạn nào có kinh ghiệm giúp mình với

Comment

haizz j là bị lừa đâu .ak mà lúc trc mình có tham khảo chị lan chỉ cách hàn lên nhôm là trc khi hàn phải mạ nhôm bằng cuso4 trc minh mạ hoài chẳng đc bạn nào có kinh ghiệm giúp mình với
            Cái này là mạ điện hóa chứ ... Mạ đồng lên nhôm ( chắc sài nhôm , thanh đồng , dung dịch muối đồng ) sau đó đưa dòng điện 1 chiều vào để mạ....

rồi sau đó ta mới hàn được lên đồng . Lâu rồi không nhớ lắm !
            Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

có thể thị trường ở VN ta chưa biết hoặc chưa có , chứ tôi thấy trong vài thiết bị điện của Liên xô có sử dụng [chì hàn nhôm]gọi là "chì" cho dễ hiểu vì nhìn rất giống chì , nhưng cứng hơn và sần sùi chứ không láng như chì hàn , dùng để hàn các đầu dây dẫn bằng nhôm với nhau , kể cả dây hỗn hợp , dây đồng với dây nhôm nối với nhau ,mối hàn khá chắc không bị ôxy hóa .

Comment

thấy các cuộn lái của TV đời mới như SAM, TCL (các hãng khác thì chưa thấy) được quấn bằng dây nhôm mà hàn được hết đấy. Trước đây e vẫn nghĩ Al thì ko hàn được nhưng có lần bán ve chai họ không mua mới biết
                Văn, Phú An - Phú Vang - TT Huế
                SĐT: 0542234068

Comment

.mình cám on trc nà
                  Chắc cái bạn mua là cái này.
                  Kim Phát Solder | Dây thiếc hàn

Hôm qua tôi vừa thấy, chưa kịp mua để thử (Bao tiền 1 cuộn vậy bạn?). ĐAng tính về tìm lại cuộn chì lõi flux = axit để thử.

Hàn nhôm thực chất khó nhất là ở chỗ nhôm truyền nhiệt rất tốt, do vậy mỗi điểm hàn chưa nóng đủ để bám ngấu thiếc thì bề mặt nhôm đã bị oxy hóa rồi. Mặc dù lớp oxit nhôm rất mỏng, song nó đủ làm cho thiếc không bám được vào bề mặt nhôm nữa.

Để khắc phục hai điều trên, bạn cần có một mỏ hàn đủ nóng và đủ công suất so với mối hàn. Cùng nữa là một chất để phủ lên bề mặt nhôm, không cho tiếp xúc với oxy trong không khí (hay nếu có điều kiện dùng bình khí cabonic như máy hàn MIG nhỉ). "Người ta" đã dùng dầu gốc khoáng để bôi lên bề mặt nhôm sau khi đánh ráp trước khi hàn. Mục đích dùng dầu này là để phân cách với không khí và tránh bị sôi, cháy khi nhiệt cao (trên 300°C). Tôi mới thử bằng dầu xe máy Total, nhưng chưa thành công, dầu bị đen mà thiếc thì chưa bám. Bạn có kiếm đưoc loại dầu xe máy nào gốc khoáng 100%, hoặc babeOil để thử. Nếu tành công thì báo cho mọi người cùng biết.

p/s: bạn có thể kiếm dầu làm nguội biến áp, dầu trong máy sưởi dầu cũ để thử

PT.
                  Núi cao bởi có đất bồi
                  Núi chê đất thấp, núi ngồi ở đâu?
                  Muôn dòng sông đổ biển sâu
                  Biển chê sông nhỏ, biển đâu nước còn?

Comment

Nguyên văn bởi phanta Xem bài viết
                    Chắc cái bạn mua là cái này.
                    Kim Phát Solder | Dây thiếc hàn

Hôm qua tôi vừa thấy, chưa kịp mua để thử (Bao tiền 1 cuộn vậy bạn?). ĐAng tính về tìm lại cuộn chì lõi flux = axit để thử.

Hàn nhôm thực chất khó nhất là ở chỗ nhôm truyền nhiệt rất tốt, do vậy mỗi điểm hàn chưa nóng đủ để bám ngấu thiếc thì bề mặt nhôm đã bị oxy hóa rồi. Mặc dù lớp oxit nhôm rất mỏng, song nó đủ làm cho thiếc không bám được vào bề mặt nhôm nữa.

Để khắc phục hai điều trên, bạn cần có một mỏ hàn đủ nóng và đủ công suất so với mối hàn. Cùng nữa là một chất để phủ lên bề mặt nhôm, không cho tiếp xúc với oxy trong không khí (hay nếu có điều kiện dùng bình khí cabonic như máy hàn MIG nhỉ). "Người ta" đã dùng dầu gốc khoáng để bôi lên bề mặt nhôm sau khi đánh ráp trước khi hàn. Mục đích dùng dầu này là để phân cách với không khí và tránh bị sôi, cháy khi nhiệt cao (trên 300°C). Tôi mới thử bằng dầu xe máy Total, nhưng chưa thành công, dầu bị đen mà thiếc thì chưa bám. Bạn có kiếm đưoc loại dầu xe máy nào gốc khoáng 100%, hoặc babeOil để thử. Nếu tành công thì báo cho mọi người cùng biết.

p/s: bạn có thể kiếm dầu làm nguội biến áp, dầu trong máy sưởi dầu cũ để thử

PT.
                    hàn được trên nhôm àh, e thử vài lần chả được, chỉ có cách mạ, hóng bác nào cao thủ xem. Còn vấn đề nhôm tản nhiệt nhanh thì đơn giản chỉ cần lấy lá nhôm mỏng nhỏ thôi , giấy bạc quấn nướng cá đấy , nếu thử trên đó mà ăn thiết thì được rồi
                    CK6C -HUI

Comment

daythiechan.com trả lời sự vướng mắt của bạn

.mình cám on trc nà
                      Chào bạn, mình tên Mẫn bên công ty kim phát bạn vui lòng cho mình hỏi bạn một vài vấn đề hợp kim thiếc hàn nhôm chấm dung dịch hàn này nhé:
                      1. Bạn hàn trên kim loại nào
                      2. Bạn đã đọc và làm đúng theo hướng dẫn sử dụng kỷ chưa
                      3. Bạn đã kiểm tra mỏ hàn nóng hay chưa ( đủ nhiệt độ)
                      Bạn test tất cả những yếu tố đó và làm theo đúng hướng dẫn mà hàn vẫn không được thì bạn vui lòng gọi điện thoại mình qua 0908472137 (mình tên Mẫn) hy vọng sẽ đáp ứng theo nhu cầu của bạn. Hy vọng qua lần trả lời này mình mong bạn sớm hồi âm cho mình và mình sẽ hướng dẫn kỷ thuật chính xác hơn cho bạn, đối với công ty mình mục tiêu "KIM PHÁT HÒA NHẬP VÀ KHẲNG ĐỊNH"
                      Mọi chi tiết vui lòng gửi qua mail kimphatsolder@yahoo.com
                      Thân chào và chúc bạn vui vẻ và thành công
                      Last edited by daythiechan; 09-03-2014, 00:23.

Comment

Chào bạn, mình tên Mẫn bên công ty kim phát bạn vui lòng cho mình hỏi bạn một vài vấn đề này nhé:
                        Bạn test tất cả những yếu tố đó và làm theo đúng hướng dẫn mà hàn vẫn không được thì bạn vui lòng gọi điện thoại mình qua 0908472137 (mình tên Mẫn) hy vọng sẽ đáp ứng theo nhu cầu của bạn. Hy vọng qua lần trả lời này mình mong bạn sớm hồi âm cho mình và mình sẽ hướng dẫn kỷ thuật chính xác hơn cho bạn, đối với công ty mình mục tiêu "KIM PHÁT HÒA NHẬP VÀ KHẲNG ĐỊNH"

Comment

Chào bạn, mình tên Mẫn bên công ty kim phát bạn vui lòng cho mình hỏi bạn một vài vấn đề thiếc hàn dây nhôm nhé:

Comment

Về tác giả

Collapse

chauvietthai Tìm hiểu thêm về chauvietthai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X