Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp đỡ mạch điều khiển máy bơm nước bằng ic555

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi chamthichetp Xem bài viết
    c0n điốt kế bên con tran là con j z. bác
    tất cả các diode trong mạch là 1N4148 hoặc tương đương , bí quá dùng 1N4007 cũng được, ngoại trừ con zen là 5v thôi

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
      transistor khống chế lúc mở nguồn là C945, C1815 v.v, còn B562 không có thì thay bằng A1015 cũng được
      Hi! cảm ơn các bác trên diễn đàn và đặc biệt là bác QuocThai (bác thật là nhiệt tình) e đã hoàn thành x0ng mạch rồi hoạt động rất 0k , nhưng c0́ 1 việt đau đầu là ở nơi e k có bán ct từ chắc phải độ thôi

Comment

Nguyên văn bởi chamthichetp Xem bài viết
        Hi! cảm ơn các bác trên diễn đàn và đặc biệt là bác QuocThai (bác thật là nhiệt tình) e đã hoàn thành x0ng mạch rồi hoạt động rất 0k , nhưng c0́ 1 việt đau đầu là ở nơi e k có bán ct từ chắc phải độ thôi
        công tắc từ thì chỉ tiện dụng và có vẻ "hiện đại "thôi , nếu không có thì em dùng loại công tắc hành trình cũng được , giống như cái công tắc trong nút nhấn của con chuột đó cũng được, loại này trong nồi cơm điện cũng có đó , mất công độ chế cái lẫy để đè vào nút nhấn của nó thôi, nó chỉ cần nhấn vào rồi nhả ra cũng được , không cần giữ , là mạch đã hoạt động rồi, nếu dùng nút này thì em làm phao nổi trên cao , vì không để công tắc này xuống nước được .

Comment

Bạn thử nối trực tiếp 2 bơm với nhau, không qua bể chứa trung gian nữa.

Hoặc nếu chế thì có thể dùng cái CB nối với phao, thêm cái lò xo làm bẫy lật để nó đóng dứt khoát.
          sau.ph

Comment

Nguyên văn bởi T.L.M Xem bài viết
            Bạn thử nối trực tiếp 2 bơm với nhau, không qua bể chứa trung gian nữa.

Hoặc nếu chế thì có thể dùng cái CB nối với phao, thêm cái lò xo làm bẫy lật để nó đóng dứt khoát.
            cái CB là cái gì v. bác, bác chỉ rõ cách đây cho e với bác

Comment

Sao minh không sử dụng bộ dò nước này nhỉ?!
              Tôi đã và đang sử dụng rất ồn định
              Chỉ hơi nặng khâu đầu tư nhưng không cần lo lắng bảo trì hay sửa chữa nữa
              Thiết bị gồm
              Bộ dò nước FS-3 của Hàn quốc 300K
              Và khởi dộng từ 300K
              Click image for larger version

Name:	de543a83e7562c6c5903a83dae036dae1.jpg
Views:	1
Size:	40.1 KB
ID:	1395999

Comment

Về tác giả

Collapse

chamthichetp Tìm hiểu thêm về chamthichetp