Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Chủ đề không rõ ràng,

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Các anh chị giúp dùm em mạch mô phỏng này nha.

Em có vẽ mạch mô phỏng mạch xung bằng proteus 7.4 nhưng sao nó chạy chậm giữ , em nghĩ nó chậm hơn cả 1Hz so với vẽ mạch sài IC 555 R, C . Với lại em không biết làm sao cho nó hiện sơ đồ xung của nó. ( Tại em thấy có vài người dùng công cụ Graph mode - có trong proteus - để vẽ xung nó ). Mong các anh chị chỉnh xửa dùm em nha. Em cám ơn trước.
    Attached Files

Comment

Không ai giúp em à. Làm ơn dùm em mô phỏng mạch 1Hz mà không được. Các anh chị giúp dùm em.

Comment

Nguyên văn bởi sunshine Xem bài viết
        Không ai giúp em à. Làm ơn dùm em mô phỏng mạch 1Hz mà không được. Các anh chị giúp dùm em.
        để tạo tần số 1Hz thì phải chia tần như thế này làm chi cho phức tạp vậy bạn
        sao không chọn cách khác đi
        dùng 555 nhanh hơn nhiều

Comment

Nguyên văn bởi flamingo_ld Xem bài viết
          để tạo tần số 1Hz thì phải chia tần như thế này làm chi cho phức tạp vậy bạn
          sao không chọn cách khác đi
          dùng 555 nhanh hơn nhiều
          Tại 555 nó hình như không đúng 1HZ. Sài biến trở thì khó chỉnh quá. Nên em tính sài cách này. Mong anh giúp dùm em nha.

Comment

Em nên dùng mạch dao dộng tạo ra tần số cao sau đó qua mạch chia tần số thì sẽ được tần số 1 hz như mong muốn thôi. Cái này cũng dễ thôi!!!

Comment

Tai em mo phong ma sao thay no cham hon ca khi dung IC 555. Nên em thắc mắc là mình có làm sai không??? Mong các anh giúp dùm. Thank truớc.

Comment

Mọi người ơi giúp dùm em mạch này với. Em đang rất cần gấp mong hãy giúp dùm em.

Em tính ráp mạch này ( trong hình ). Nhưng thay vì sài TL071 em lại sài TL072 nên chân nó có khác chút ích ở chân 6 và 7. Em đọc datasheet của nó thì thấy con TL072 phải mắc ở chân 7 và 8 đúng không.
                Cho em hỏi chân offset Null là gì vậy.
                Em đọc datasheet của nó thấy nó ghi là có thể cho ra tới 2 out lận. Vậy với mạch trên em muốn 1 tín hiệu ra 2 đầu thì em phải nối chân 2 với 6, 3 với 5 đúng không ??? Vậy mình có cần phải khuếch đại tín hiệu ở đầu vào không ? Nếu có xin chỉ em cách làm luôn.
                Em cám ơn trước cái nha. Mong mọi người giúp dùm em.
                Attached Files

Comment

ai có tài liệu môn điện tử 1 ko

em đang gặp vấn đề với cái môn này.ai có tài liệu cho em xin cái

Comment

Em tính ráp mạch này ( trong hình ). Nhưng thay vì sài TL071 em lại sài TL072 nên chân nó có khác chút ích ở chân 6 và 7. Em đọc datasheet của nó thì thấy con TL072 phải mắc ở chân 7 và 8 đúng không.
                    Em đọc datasheet của nó thấy nó ghi là có thể cho ra tới 2 out lận. Vậy với mạch trên em muốn 1 tín hiệu ra 2 đầu thì em phải nối chân 2 với 6, 3 với 5 đúng không ??? Vậy mình có cần phải khuếch đại tín hiệu ở đầu vào không ? Nếu có xin chỉ em cách làm luôn.
                    chỉ cần xài nguồn, in+, in-, out, các chân còn lại bỏ trống. Bạn lấy con 741 thế vô cũng được, khỏi cần đổi gì cả.
                    Mobile: 0982263051

Comment

Tại em tìm 701 không có anh à. Còn mình có cần khuyếch đại gì không. Sao em làm ra kết hợp khuyếch đại mà nó nhỏ quá. Mạch khuyếch đại 25W mà nhiều khi mình nói còn bự hơn cả cái loa nữa.

Comment

Mấy con 741 với TL082, TL084 thì làm sao mà to được. Muốn to thì phải dùng TDA2030 hay TDA2040 hoặc TDA1514 bết lắm cũng phải dùng đến con 2822 thì mới ăn thua.

Comment

Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
                          Mấy con 741 với TL082, TL084 thì làm sao mà to được. Muốn to thì phải dùng TDA2030 hay TDA2040 hoặc TDA1514 bết lắm cũng phải dùng đến con 2822 thì mới ăn thua.
                          Em làm mạch micro ra cái loa, em làm hoài không được gì hết, nó cứ nhỏ. Em ráp mạch đó sau đó dùng mạch khuyếch đại TDA2003 mua ngoại tiệm công suất 25W mắc vào thì nó vẫn nhỏ, nhưng cũng tạm được không lớn lắm. Sau đó mua thêm 1 mạch TA82025AH công suất 75W ráp với mạch đó nhưng vẫn như vậy.
                          Thôi bây giờ em bực không làm nữa. Em ở thành phố HCM các bác biết chổ nào bán cái mạch từ cái micro phát ra loa không ( loa em nó ghi 6ohm ). Mong các bác chỉ chổ dùm.

Comment

đó là mạch khuyếch đại không đảo mà ,bạn nên dung con 4558 chuyên dụng cho âm thanh lắp chạy ngay .mà cái này chỉ khuyếch đại đệm cho tín hiệu nhỏ thôi ,nếu muốn to thì bạn phải qua bộ kích nữa ,công suất vừa thì dung LA4440, lớn hơn thì dung dong STK đi

Comment

Nguyên văn bởi flamingo_ld Xem bài viết
                              đó là mạch khuyếch đại không đảo mà ,bạn nên dung con 4558 chuyên dụng cho âm thanh lắp chạy ngay .mà cái này chỉ khuyếch đại đệm cho tín hiệu nhỏ thôi ,nếu muốn to thì bạn phải qua bộ kích nữa ,công suất vừa thì dung LA4440, lớn hơn thì dung dong STK đi
                              Vậy anh có thể hướng dẫn kỹ hơn 1 tý không ( đưa người thì đưa sang sông luôn ). Bộ kích được dùng làm gì ( Tăng điện hay tín hiệu ) Còn STk nghĩa là gì ???
                              Anh có thể giới thiệu cho em bộ kích nào không và mạch STK gì đó.
                              Nếu mạch trên em thay bằng mạch LM368 có được không, có mạnh hơn không ??

Comment

cần tài liệu môn điện tử 1 gấp

chương trình của mình thế này :

Chương 1 : Diod

Chương 2 : Transistor lưỡng cực

Chương 3 :Giải tích mạch khuếch đại ở tín hiệu nhỏ và tần số thấp

Chương 4 :Transistor trường (FET)

Chương 5 :Mạch khuếch đại đa tầng

nếu bạn có bài tập phần này thì càng tốt( cả lời giải thì wá tốt)

Thank trước

Comment

Về tác giả

Collapse

HUONG_CAN Tìm hiểu thêm về HUONG_CAN

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X